ผู้เขียน หัวข้อ: First trip - First time - First impression by DCDC. (ทริป...เปิดซิง)  (อ่าน 48322 ครั้ง)

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
Re: First trip - First time - First impression by DCDC. (ทริป...เปิดซิง)
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 02:48:00 PM »
ถึงบ้านแล้วครับขอโทดทีครัับพอดีต้องมารับแฟนนอ่ะ mon8

Ducati Bikers Thailand

Re: First trip - First time - First impression by DCDC. (ทริป...เปิดซิง)
« ตอบกลับ #180 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 02:48:00 PM »
//

ออฟไลน์ garbage

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #181 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:03:34 PM »
ถึงบัานแล้วครับ เจอฝนนิดนึง แต่ก็ปลอดภัยดีครับ

ก่อนอื่นเลยต้องขอขอยคุณทุกท่านในทริป ทีมงานผู้จัด
และพี่ป๊อกที่คอยไล่ตูดผมเรื่อยๆนะครับ mon32

และก็ต้องขอโทษทุกท่าน กับการขับขี่ของผมที่ยังช้าอยู่นะครับ   mon29

แต่ก็สนุกสนานมากครับ
หากไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป ทริปหน้าผมขอโอกาสไปด้วยนะครับ mon10

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ oatyoaty

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #182 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:19:50 PM »
ฝนตกแล้วกลุ่มกลับ CDC ขับกลับกันดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #183 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 03:40:02 PM »
ถึงแล้วเช่นกันคร้าบ หนุกหนานรถเยอะมาก ขอบคุณกลุ่มDcdc นะครับสำหรับทริปดีๆ ไว้เจอกันคร้าบ mon43
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ^_Art"_^"GST.. (DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • อาร์ท จ๊ะ..!!
« ตอบกลับ #184 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 05:16:06 PM »
มารอดูรูปฮาฟฟฟ

ออฟไลน์ from.hell

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #185 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 07:28:45 PM »
กะจะแค่ไปส่ง ซัดยาวเลยคับ กลับถึงบ้านปลอดภัยคับ.  / โจโลตัส

ออฟไลน์ sufsha(ซุฟ DCG!!)

« ตอบกลับ #186 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 07:56:26 PM »
กะจะแค่ไปส่ง ซัดยาวเลยคับ กลับถึงบ้านปลอดภัยคับ.  / โจโลตัส

พี่โจหายไปตอนไหน จอดรออยู่พักนึง ไม่เห็นพี่โจเลยไป CDC เลยครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #187 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:13:11 PM »
ขอบคุณผู้จัดงานทุกท่านคัฟ trip นี้สนุกมากคัฟ

DCDC ใจกันจิงๆ มาถึงบางกอก ฟ้าฝนครึ้มยัง ร่ำๆจาไปนั่งกินกาแฟต่อ .......ผมป๊อดเลย กลัวเปียกเจงๆ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ terngz(เติ้ง)(DCDC)

• ต่อต้านไม่ได้ก็เข้าร่วมไปเลย!!
« ตอบกลับ #188 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:20:57 PM »
ถึงแล้วครับ

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #189 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:22:01 PM »
เพื่อน ๆครับ ผมวุฒิ (เลขาทริปนะครับ)

จะมาแจ้งรายละเอียดเกี่ยวกับค่าใช้จ่ายที่เพื่อน ๆได้จ่ายกันคนล่ะ 300 นะครับ

สรุปเรามีสมาชิกไปทั้งหมด 51 คัน (ที่ผมรับลงทะเบียน)

ค่าใช้จ่ายมีดังนี้ครับ

1.ค่าอาหาร 6 ชุด ( 9อย่าง/โต๊ะ) 2,000*6  12,000 บาท

2.ค่าเครื่องดื่ม (ทางร้านคิดเหมา) 3,000 บาท

3.ค่าอาหาร(เพิ่มเติมพอดีมีพี่กินมังสวิรัติ 2 ท่าน)  200 บาท

รวมค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น 15,200 บาท

และผมเก็บเงินได้ทั้งหมด 16,500 บาท

ฉะนั้นจะเหลือเงินอยู่ที่ผม 1,300 บาท

เงินในส่วนที่เหลือนี้ผมจะนำไปให้พี่ป็อก+ผบ. เพราะทั้งสองท่านได้ใส่ซองให้กับจนท.ตร. (ที่อำนวยความสะดวกให้กับพวกเราในการจอดรถที่วัดนะครับ) โดยผมได้ไปอยู่ในขณะที่พี่เขามอบให้ด้วยนะครับ(ที่หน้าวัด) และพี่ทั้งสองท่านบอกว่าค่าใช้จ่ายในส่วนนี้พี่เขาจะรับผิดชอบเอง..........แต่ผมคิดว่าเป็นสิ่งที่พวกเราจะต้องให้พี่เขานะครับ (เพราะแค่พี่เขาติดต่อ+ประสานงาน+ขับไปดูสถานที่ให้ก็รบกวนพี่ทั้งสองมากแล้วนะครับ)

สุดท้ายทริปนี้จะเกิดขึ้นไม่ได้เลยหากขาดความร่วมมือของพี่ ๆเพื่อน ๆ น้อง ๆ ชาว Monster Club ทุกท่านที่ได้ร่วมเดินทางในวันนี้

ผมต้องขอขอบคุณจากใจจริงครับ mon32

และต้องขอขอบคุณ     

พี่ป็อก+ผบ. (ที่ได้ช่วยเหลือเอานวยความสะดวกหลาย ๆอย่าง) mon32
พี่หน่อง+พี่ต็อป (Mashall ที่คอยเก็บตกพวกเราทั้งหลาย คอยวิ่งขึ้นวิ่งลง) mon32
คุณเอ๋(SF-S) ที่อำนวยความสะดวกเรื่องรถ Service (Toyota สีขาว)  mon32
พี่แบ้งค์ (ผู้นำเราจาก CDC ไปวัด+ไปจนถึงบางแสน) mon32
คุณกอล์ฟ(WM.) ที่คอยตามเก็บพวกผม+ถ่ายรูป  mon32
คุณปอนด์+เพื่อนๆ (ที่คอยปิดท้ายขบวน)  mon32
คุณง้วง (ช่างภาพจำเป็น)  mon32

และอีกหลาย ๆท่านที่ผมไม่สามารถกล่าวถึงได้หมดนะครับ mon32

สุดท้าย  หากทริปนี้มีข้อผิดพลาดประการใด ผมต้องขออภัยแทนกลุ่ม DCDC ไว้ด้วยนะครับ (มีข้อติ-ชมประการใดแจ้งมาที่ผมได้เลยนะครับ)

แต่โดยส่วนตัวแล้วทริปนี้จะติดอยู่ในใจผมไปตลอดเลยล่ะครับ เพราะเป็นทริปแรกในชีวิตผม + ผมเป็นคนประสานงานครั้งแรกด้วยนะครับ และเพื่อนๆ มากันมากถึงขนาดนี้+กลับถึงบ้านปลอดภัยทุกท่าน แค่นี้ผมก็ดีใจแล้วล่ะครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

ออฟไลน์ Bright

« ตอบกลับ #190 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 08:37:44 PM »
ขอบคุณพี่น้องทุกท่านนะครับ ที่ร่วมเดินทางด้วยกัน ทักทายกันไม่หมดทุกท่าน ขออภัยด้วยนะครับ พี่น้องไปกันเยอะจิงๆ  abc41

ออฟไลน์ nabunaga (พล)

• *
    • GU CLUB DUCATI FAN PAGE
« ตอบกลับ #191 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 09:03:51 PM »
 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57
สุดยอด ทริปหน้าคลอดยัง อิอิอิอิ

ออฟไลน์ อ๊อฟ

• Moto GP point: +0/-2
  • "Imagination is more important than knowledge."
« ตอบกลับ #192 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 09:29:25 PM »
ขอบคุณทุกท่านที่มีส่วนร่วมให้ทริปนี้สนุกและปลอดภัยครับบ หวังว่าทริปหน้าห้ามพลาดนะครับ 8) 8) 8)

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #193 เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 10:46:05 PM »
ถึงบ้านปลอดภัยถึงบ้านอย่างมีควมสุข ทริปแรกจำไม่ลืมสนุกมากครับขอขอบคุณทีมงานทุกท่านมากๆครับ
ใครว่างๆก็มาเจอพวกเราและทีมงานDCDC  mon16ได้ทุกวันเสาร์เย็นๆเหมือนเดิมนะครับ ที่เดิมหน้าสตาร์บัค CDC
mon10
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2012, 10:47:43 PM โดย atiphon09 (เต้ย DCDC) »
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

ออฟไลน์ from.hell

• *
« ตอบกลับ #194 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 12:20:29 AM »
โทษทีคับคุณซุป ผมออกลาดกระบังแล้วกลับมีนบุรีเลย ว่างๆแวะมาหาที่ร้่านไ้ด้คับ

ออฟไลน์ ซ้อ888 (DCDC)

• Monster Girls
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #195 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 04:33:47 PM »
สวัสดีค่ะทุกคน ...
ขอแนะนำตัวก่อนนะค้า "ตู่" ค่ะ หรือที่พี่ก้องเรียกออกสื่อว่า "ซ้อ" / "ผ.บ." โดยส่วนตัวแล้วประทับใจกับทริปนี้มากจนอยากจะมาโพสต์เอง ขอบคุณพี่-น้อง-ผองเพื่อนทุกท่านนะคะที่ทำให้ทริปนี้สนุกสนานลั้ลลาและมีความสุข คราวหน้าถ้าไปไหนกัน ชวนเค้าด้วยน้า  mon10 mon10 mon10 และถ้าจะมีการจัดทริปแล้วต้องการทีมงานหรือจะให้ช่วยอะไร บอกได้เลยนะคะ ยินดีเสมอค่ะ
Special Thanks to น้องวุธ เลขาจำเป็นแห่งกลุ่ม DCDC ถ้าไม่บอกว่านี้เป็นการประสานงานครั้งแรก ไม่เชื่อเลยนะเนี่ย ละเอียด รอบคอบมากๆ  mon57 mon57 mon57 พี่รู้ว่าน้องเหนื่อย แต่ .........................................................
ทริปหน้าไปไหนกันดี เค้าอยากออกทริปต่อไปแล้วอ่ะ
ปอลิง 1 - ว่าแต่ว่าพี่ก้องไปไหนอ่ะ วันนี้ยังไม่เห็นเลย พี่เราไหวไม๊น้า ข้อต่อเข้าที่เข้าทางยัง  mon47
ปอลิง 2 - ท่านใดที่ ผ.บ.ยังไม่ค่อยเข้าใจ ขอเป็นกำลังใจให้ ผ.บ.องท่านอื่นๆเข้าใจในเร็ววันนะคะ ยังไงก็มึนๆเข้าไว้ค่ะ เดี๋ยว ผ.บ.ก็ชินไปเอง  mon47

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #196 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 05:43:40 PM »
สวัสดีค่ะทุกคน ...
ขอแนะนำตัวก่อนนะค้า "ตู่" ค่ะ หรือที่พี่ก้องเรียกออกสื่อว่า "ซ้อ" / "ผ.บ." โดยส่วนตัวแล้วประทับใจกับทริปนี้มากจนอยากจะมาโพสต์เอง ขอบคุณพี่-น้อง-ผองเพื่อนทุกท่านนะคะที่ทำให้ทริปนี้สนุกสนานลั้ลลาและมีความสุข คราวหน้าถ้าไปไหนกัน ชวนเค้าด้วยน้า  mon10 mon10 mon10 และถ้าจะมีการจัดทริปแล้วต้องการทีมงานหรือจะให้ช่วยอะไร บอกได้เลยนะคะ ยินดีเสมอค่ะ
Special Thanks to น้องวุธ เลขาจำเป็นแห่งกลุ่ม DCDC ถ้าไม่บอกว่านี้เป็นการประสานงานครั้งแรก ไม่เชื่อเลยนะเนี่ย ละเอียด รอบคอบมากๆ  mon57 mon57 mon57 พี่รู้ว่าน้องเหนื่อย แต่ .........................................................
ทริปหน้าไปไหนกันดี เค้าอยากออกทริปต่อไปแล้วอ่ะ
ปอลิง 1 - ว่าแต่ว่าพี่ก้องไปไหนอ่ะ วันนี้ยังไม่เห็นเลย พี่เราไหวไม๊น้า ข้อต่อเข้าที่เข้าทางยัง  mon47
ปอลิง 2 - ท่านใดที่ ผ.บ.ยังไม่ค่อยเข้าใจ ขอเป็นกำลังใจให้ ผ.บ.องท่านอื่นๆเข้าใจในเร็ววันนะคะ ยังไงก็มึนๆเข้าไว้ค่ะ เดี๋ยว ผ.บ.ก็ชินไปเอง  mon47

mon32 mon32 mon32 mon32 ยินดีที่ได้รู้จักพี่ตู่มากๆครับ เป็นกันเองทั้งพี่ป๊อกและพี่ตู่เลย  mon32 mon32 mon32 mon32
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ kongpb พี่ก้อง (DCDC)

• "ชอบคน" ผมชอบหลายใจ...แต่ชอบ "มอไซค์"ผมไม่ชอบหลายคัน
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #197 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 08:13:58 PM »
ม่ะวานกลับถึงบ้าน...ซา-หลบ.....เลยจร้าซ้อป๊อกตอนนี้ดีและครับ
จบทริปมาปวดเมื่อยมาก..แต่พอวันนี้เข้าเว็บมาหายเลยครับทุกอย่าง
เห็นเพื่อนๆโพสท์กันมา......DCDC เราดีใจครับที่เป็นส่วนหนึ่งในความรุ้สึกดีๆครั้งนี้
ที่เป็นได้อย่างนี้ก้อเพราะพวกเรา...เพื่อนพ้อง-น้อง-พี่........DUCATI. ทุกท่านครับ
ขอบคุณ..ขอบคุณจิงๆ

ยังงัยผมขออณุญาตปิดกระทู้ไว้หน้านี้เลยน๊ะครับ....ทิ้งเอาไว้แค่ตัวอักษรตัวแรกในหน้าแรก....จนถึงตัวสุดท้ายในหน้านี้
ที่บอกเล่าถึงความสุขสนุก....ความเป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้อง.....และจบด้วยความประทับใจของพวกเราทุกคนครับ

สมกับชื่อทริปจิงๆ...ทริปแรก...ครั้งแรก......และความประทับใจในครั้งแรก

ซ้อป๊อกครับยังงัยก้อแวะเข้าไปคุยที่หน้า.....DUCATI@CDC และกันน๊ะ....ทุกๆท่านด้วยน๊ะครับ