ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสั้นๆระหว่างรอรับลูก  (อ่าน 18364 ครั้ง)

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ทริปสั้นๆระหว่างรอรับลูก
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:18:51 PM »
เนืองจากตอนเช้าต้องส่งลูกเรียนเคารพธงชาติประมาณ 8:30 และต้องรอรับประมาณ 3 โมงเย็น เลยมีเวลาว่างนิดหน่อย เลยตกลงกับ ผบ ว่าน่าจะไปขี่รถเล่นซักหน่อย(หนีลูกเที่ยว) แต่คงไปไหนไกลไม่ได้ แต่อยากไปตามรอยพระบาท หรือโครงการพระราชดำริ ซึ่งไม่รู้ว่าชาตินี้จะไปได้สักสิบเปอร์เชนต์ หรือปล่าว เพราะว่าโครงการที่พระองค์ทำเพื่อชาวไทยเยอะเหลือเกิน
ก็เลยตกลงกันว่าเอาใกล้ๆก่อน เขื่อนขุนด่านปราการชลครับ แต่ไม่ได้ขี่มอไซค์ มาสิบสามปีนี่สิ จะไหวหรือปล่าวนา

คันนี้(ยืมรูปคนอื่นมา) ขี่ล่าสุดเมือสิบสามปีที่แล้ว เรียน มอชอ ที่เชียงใหม่ ขี่ไปกลับแพร่ ตอนปิดเทอม สมัย ถนนยังสองเลนและภูเขาพังบ่อยๆ

Ducati Bikers Thailand

ทริปสั้นๆระหว่างรอรับลูก
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:18:51 PM »
//

Re: ทริปสั้นๆระหว่างรอรับลูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:25:32 PM »

สิบสามปีผ่านไป โตขึ้นกลายเป็นคันนี้ครับ เพิ่งรู้ว่าตัวเองชอบมอไซค์ สีแดง

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:30:47 PM »

อันนี้แวะพักตรงปั๊มแยกองครักษ์ครับ ขี่มาเหนือยเหมือนกัน ใช้โหมด URBAN วิ่งจากหทัยราษฏร์ นิมิตรใหม่ ลำลูกกา โผล่คลองสิบเอ็ด รถมอมแมมเชียว

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:38:19 PM »

ออกจากปั้มแป๊บเดียวประมาณยี่สิบนาทีก็ถึง ตอนออกจากปั๊ม บอก ผบ ขอลองโหมด Touring หน่อย ผบ ทำหน้าไม่ค่อยมั่นใจ แต่พอถึงเขื่อน เค้าบอกชอบโหมดนี้มาก

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:43:03 PM »
เข้ามาชม อิอิ  mon61 mon61
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:44:38 PM »
ต้องขออภัยนะครับ ถ้าภาพไม่ค่อยสวย ผมถ่ายรูปไม่เก่ง ผมกับแฟนก็ไม่ค่อยชอบถ่ายรูปด้วย ส่วนรูปนี้ถ่ายแบบไม่ค่อยได้ตั้งตัวเท่าไหร่ ถามใหญ่ ว่าถ่ายออกมาจะอ้วนไหม ผู้หญิงกับความอ้วนอะนะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:45:36 PM »
ของผมไม่ค่อยทุลักทุเลเท่าไหร่ครับ
ป๊อก

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:47:05 PM »
ของผมไม่ค่อยทุลักทุเลเท่าไหร่ครับ
ป๊อก

mon16 mon16 mon16 โดนนนน
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 08:55:01 PM »
ขออนุญาตเสนอหน้าตาหน่อยครับ บอกตามตรง บ้านๆครับ(แต่จิงใจนะ) รูปนี้ตั้งใจถ่ายให้เห็นสายน้ำ ที่รวมตัวกันหลังเขือนแล้วไหลมาที่สันเขื่อนนะครับ ใครจะเชื่อบ้างครับว่านครนายก จะมีเขื่อนที่มีสันเขื่อนสูงขนาดนี้ได้ ทั้งๆที่ภูเขาไม่ได้มีมากมาย ผมจบวิศวกรโยธา(เรียนสายน้ำ Hydualic สองสามตัว)มารู้เลยครับ ว่าการสร้างเขื่อนสักเขื่อนยากขนาดไหน หากไม่ใช่พระบารมี แล้วคงทำไม่ได้ ดูอย่างแก่งเสือเต้น ที่แพร่บ้านผม สิ ยังสร้างไม่ได้เลย ขนาดลดความสูงสันเขื่อน จากร้อยกว่าเมตรมาเหลือไม่กี่เมตรเอง น้ำท่วมทุกปีท่วมจนถึงสุโขทัยเลย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:02:13 PM »

มีความสุขดีครับ ยืนชมวิว สูดอากาศ หลีกหนีจากความวุ่นวายเมืองกรุง(เมื่อกี้เสนอหน้าแล้ว รูปนี้เสนอหลังบ้างครับ)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:08:17 PM »

ผบ เริ่มติดใจกับการถ่ายรูปแล้ว เห็นแล้วสงสารเธอเหมือนกัน เธออยากขี่ Street Fighter มาเป็นคู่คันของผมแต่.....เฮ้อ หลุดมัดจำไปซะนี่ mon29 จะเอาน้องม่อน ก็เพิ่งขายไป

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:15:18 PM »
วังตะไคร์ เป็นของมูลนิธิจุมภฎ-พันธ์ทิพย์ ผมเป็นนักศึกษาทุน ได้ทุนเรียนวิศวะ ตั้งแต่ปีสอง จนจบ จะขออนุญาตเข้าไปกราบเสด็จในกรมกับคุณท่าน แต่เจ้าหน้าที่ไม่ยอมให้เข้าไปเป็นกฏใหม่ ผมจะเดินเข้าไปก็ติดรองเท้่าเพิ่งใส่ครั้งแรกกัดน่าดู อนุสาวรีย์ท่านก็อยู่ลึกมาก และอยู่กันคนละที่ด้วย ไว้ตอนรับน้องใหม่ของมูลนิธิค่อยมาใหม่ดีกว่า

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:18:50 PM »
อาหารกลางวันครับ คนไทยก็ประมาณนี้ครับ ข้าวเหนียวส้มตำ เนื้อย่าง ทานไม่หมดครับ จานใหญ่มาก

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:23:14 PM »
สถานที่นี้ก็คงเหมือนๆคนอื่นที่ต้องแวะกัน ผมกับแฟน เลยเข้าไปถวายสังฆทาน เนืองจากครบรอบวันเกิด

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:32:48 PM »
รูปสุดท้ายแล้วครับ ถ้ากอล์ฟฟี่เห็นติด เรท R ก็ลบได้เลยนะครับ mon6
จากสิบสามปีที่แล้วผมก็พาแฟนซ้อนมอไชค์ ไม่น่าเชื่อเหมือนกันว่าวันนี้จะได้มีโอกาสแบบนั้นอีก
คราวหน้า จะตามรอยพระบาท ไปโครงการในพระราชดำริ เป็นทริปที่สองนะครับ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านคร๊าบผม
ป๊อก

ออฟไลน์ Ron_monsty

• Moto GP point: +0/-0
  • ที่สุดมันก็เป็นของเรา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:42:51 PM »
akira จงเจริญ คันแรกของผมเมื่อนานมาแล้ว
สุดยอดมากครับ กับอตีตและปัจจุบัน mon57
รณครับ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 09:49:14 PM »
ผมชอบพี่มากเลยครับ mon32

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:09:21 PM »
akira จงเจริญ คันแรกของผมเมื่อนานมาแล้ว
สุดยอดมากครับ กับอตีตและปัจจุบัน mon57
รณครับ
ขอบคุณครับคุณรณ ของผม Akira ก็เป็นคันแรกเหมือนกัน จำได้่ว่าตอนนั้นขี่แล้วเท่ห์มาก ผมเอาไปโหลด หน้าสี่นิ้ว ท้ายสั้นนี่ทำเอง เอาเลื่อยมาเลื่อยออก สั้นกว่าท้าย R&G อีก
สำหรับปัจจุบัน ผมบอกตัวเองเสมอว่าทำให้ได้ดีนั้นไม่ยาก แต่ทำให้ได้ดีตลอดไปนั้นยากกว่า
ป๊อกครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:12:13 PM »
ผมชอบพี่มากเลยครับ mon32
ขอบคุณครับ ที่ชอบพี่ ตามสถิติแล้วพี่มีผู้ชายมาชอบมากกว่าผู้หญิง ครับ mon17
แจ๊ค อยู่ชลใช่ไหม พี่ประชุมที่ชลบุรีทุกอาทิตย์ วันไหนเอามอไซค์ไปนัดเจอกันหน่อยก็ดีนะครับ
พีป๊อก

ออฟไลน์ Ron_monsty

• Moto GP point: +0/-0
  • ที่สุดมันก็เป็นของเรา
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 10:12:42 PM »
งั้นเราก็เหมือนกันครับพี่ป๊อก อตีด akira ปัจจุบัน ducati 554 abc35