ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนกันไปงาน MayDay เสาร์ 19นี้ Airport Link นะครับ ไปปลูกป่ากัน โครงการดีมาก  (อ่าน 3495 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
เพื่อนพี่น้องครับ พอรู้จักผู้จัดงาน MayDay ที่จะถึงวันที่ 19 พค นี้ และ เห็นว่า เรากำลังอยากสร้างสัมพันธุ์อันดีระหว่าผู้ขี่ Ducati ทุกๆคน ผมจึงแลเห็นว่างานMayDay เหมาะพอดี เพราะ อยู่ ที่ Airport Link เป็นงานที่จัดขึ้นเพื่อ สร้างผืนป่าผืนใหม่ให้กับเมืองไทย

Hilight คือ เรา สามารถ รับเลี้ยงดูต้นไม้ ของเรา ปี ละ 100 บาทต่อต้นครับ มี คน บริจาคผืนที่ใหญ่มากๆที่แม่แตง เชียงใหม่ ให้นำต้นไม้ไปปลูก และเขาสัญญาว่า จะปลูกให้อยู่ในระบบนิเวศน์ที่ถูกต้องที่สุดไม่ใช่สักแต่ว่าปลูกต้นไม่ทุกต้นจะมีชื่อของเราอยู่ จะมีการลงทะเบียนอย่างถุกต้อง

อยากเชิญชวนชาว Ducati ไป ร่วมกันสร้างป่าด้วยกัน แล้วเราได้ขี่ไปดูต้นไม้ของเราโตทุกปีๆเป็นอนาคตของประเทศต่อไป

งานนี้มีที่จอดกันไว้ให้เราอย่างพอเพียง มีกิจกรรมเยอะ เอาง่ายๆ เราไม่ต้องเหนื่อยเลย กะ การจัดงาน ขอให้บอกว่าจะมากัน กี่คน จะได้ จัดเตรียมต้อนรับได้ถูก คอนเสริท อาหาร มี พร้อม

โปรดติดตาม รายละเอียด งาน MayDay ได้ที่ facebook ลิ้งค์ข้างล่างนี้นะครับ

https://www.facebook.com/events/133104300147139/

ผมอยากเห็น Ducati ปลูกป่า 200-300 ต้น จัง เริ่มต้นนะ อยาก ชวน ทุกๆ คลับด้วย

ยังไงฝากกอล์ฟด้วยนะครับ ผมว่า ผมว่าหากสนใจรวบรวมเงินไปก้อนเดียวในนาม Ducati Monster Club Thai ได้กี่ต้นก็เป็นผืนป่าเล็กๆของทางกลุ่ม แล้วปีนึงผ่านไปเราขี่ไปดูด้วยกันที่เชียงใหม่ครับ บางทีอาจเป็นการรวมกลุ่มที่มากมายที่สุดตั้งแต่เคยมีมา

Happy Riding ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2012, 06:10:35 PM โดย Poderosa »

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
Airport Link สถานีมักกะสัน วันเสาร์ที่ 19 งานเริ่ม 10 โมงเช้าใช่ไหมครับ
จะตามไปครับ
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
น่าสนครับ....

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • Don't worry be happy
สนับสนุนเต็มที่ครับ.ถ้าตัวไปไม่ได้ก็จะฝากเงินไปครับ

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
เป้นโครงการที่ดีมาก จะแวะไปครับ  มีชื่อทางคลับและของตัวเองอยู่บนต้นไม้ 10-20ปี พาลูกๆ ไปดูแล้วน่าชื่นใจ เน้อ  mon16

ใช่ครับ ที่มักกะสัน เค้ากันที่จอดไว้ให้ Ducati ประมาณ 20 คัน ก็คงหมุนเวียนกันไป แต่ที่จอดมีอีกเพียบครับ ว่างแวะไปนะครับ ง่ายๆ ไปไม่ได้ฝากเพื่อนไปก็ได้ครับ ทาง Monster Club Thai Organize กันเองเลยนะครับ ผม ขอบัตรเข้างานไว้ให้ แต่มีจำกัดผมคงไปอยู่ที่นั่นด้วยแหละ เดี๋ยวไกล้ไว้บอกอีกที อาจให้ไปรับที่ผม

Airport Link สถานีมักกะสัน วันเสาร์ที่ 19 งานเริ่ม 10 โมงเช้าใช่ไหมครับ
จะตามไปครับ

ช่ายครับ :-)