ผู้เขียน หัวข้อ: นัดกัน Slide รถไปขี่ สนามกัน ดีมั้ย  (อ่าน 3576 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
นัดกัน Slide รถไปขี่ สนามกัน ดีมั้ย
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 12:50:41 PM »
"เริ่มต้นโดยขอบอกก่อนว่า ผมไม่ได้ทำกิจการ หรือ รู้จัก ร้านรถ Slide เป็นพิเศษนะครับ แต่เห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ ถ้าเห็นว่าไม่สมควร ลบทิ้งได้เลยครับ"

คือ ผมเคยไปขี่สนามแต่ไม่ได้บ่อยนัก รู้สึกเหนื่อยมากถ้าต้องขี่ไป และขี่กลับ หลังจากที่ไปเหวี่ยงในสนามเต็มวัน

ผมเลยคิดว่า Slide รถไปดีกว่า พอไปหาข้อมูล จาก กทม ไป ไทยแลนด์เซอร์กิจ ไป รอรับ กลับ = 6000 บาท ขนได้ 6 คัน เพราะฉะนั่นตกคันละ 1000 บาท ไปกลับ

ึซึ่งบางท่าน อาจจะไปกันแค่ คัน 2 คัน หรือ ไม่ถึง 6 คัน ก็จะเสียเงินแพงไป ไม่คุ้ม

เลยคิดว่า เราน่าจะลองทำ เป็นตารางนัดบอร์ด เพื่อรวม ๆ คนที่อยากไป ๆ พร้อมกัน โดยทำฟอร์มทิ้งไว้ ดีมั้ยนะ เช่น

วันที่ : xxxx
สนาม : xxxx
คนที่เป็นตัวตั้งตัวตี (ประมาณว่าไปแน่ แต่มีคนไม่ครบ 6 คน) : xxxx + เบอร์โทร xxxx
นัดเจอที่ไหน : xxxx
เวลา : xxxx (คิดว่าปกติก็คงต้องเช้าหน่อย เพราะสนามเปิด 10 โมง อย่างช้าก็น่าจะ 9 โมง)

อันนี้เป็นรายชื่อ รถ Slide ที่ผมลอง search มั่ว ๆ ใน google ถ้าใครมี feedback ไม่ดีก็แนะนำกันไว้ได้นะครับ (webmaster เห็นว่าไม่ควรลบออกได้เลยครับ)
http://www.slideoncar.com/  081 666 8828
http://www.ntsslidecar.com/  02-376-9287
SL slide  087-0778811

ผมจะขออนุญาติทำ link ไปเวป อื่นจะได้รวมเพื่อน หลาย ๆ ค่าย ไปด้วยกัน
http://www.er6thailand.com/board/index.php?topic=62595.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 01:00:28 PM โดย kinikuman »

Ducati Bikers Thailand

นัดกัน Slide รถไปขี่ สนามกัน ดีมั้ย
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 12:50:41 PM »
//

ออฟไลน์ PIPE749s

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
  • โอกาศเป็นของคนที่พร้อมเสมอ
Re: นัดกัน Slide รถไปขี่ สนามกัน ดีมั้ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 11:07:46 AM »
ดีครับ ผมเห็นด้วย ผมอยากขี่ในสนามเหมือนกันครับแต่ยังไม่เคยลองขี่ในสนามเลย mon61 mon61

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
Re: นัดกัน Slide รถไปขี่ สนามกัน ดีมั้ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 05:53:53 PM »
สนามก็ไม่ไกลจาก กทม ขี่ไปเถอะคับ สไลด์ไปก็ต้องหารถไปสนามอีก
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 03:06:50 AM »
ดีครับ สไลด์ ไปเถอะครับถ้าคิดจะขี่ทั้งวัน ขี่กลับเหนื่อยครับ ถึงต้องขับรถเก๋งกลับแต่ไงผมก็ว่าเหนื่อยน้อยกว่าขี่มอไซกลับเองเยอะมากครับ

ออฟไลน์ kinikuman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 12:53:59 PM »
สนามก็ไม่ไกลจาก กทม ขี่ไปเถอะคับ สไลด์ไปก็ต้องหารถไปสนามอีก

ครับปกติผมก็ขี่ไปครับ วันนั่นเห็นกลุ่มนึงที่ไปเรียนเขา slide ไปเลย ดูแล้วสบายดีครับ ไม่ต้องใส่ racing suit เต็มยศ ขี่จาก กทม ไป
พอมาลองคำนวณดูแล้วก็โอเคนะครับ คนละพัน ยิ่งถ้าไปกันสัก 6-7 คน ก็กำลังดีเลย แต่เสียดายที่ปกติผมไปขี่อย่างมาก ก็ไปกับแฟน 2 คัน เลยคิดว่าน่าจะมีหลายคน แบบขี่ไม่คล่อง หรือ ไม่อยากเหนื่อย เหมือน ๆ กันครับ

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 09:50:11 AM »

ครับปกติผมก็ขี่ไปครับ วันนั่นเห็นกลุ่มนึงที่ไปเรียนเขา slide ไปเลย ดูแล้วสบายดีครับ ไม่ต้องใส่ racing suit เต็มยศ ขี่จาก กทม ไป
พอมาลองคำนวณดูแล้วก็โอเคนะครับ คนละพัน ยิ่งถ้าไปกันสัก 6-7 คน ก็กำลังดีเลย แต่เสียดายที่ปกติผมไปขี่อย่างมาก ก็ไปกับแฟน 2 คัน เลยคิดว่าน่าจะมีหลายคน แบบขี่ไม่คล่อง หรือ ไม่อยากเหนื่อย เหมือน ๆ กันครับ
แล้ว 6-7 คนจะไปสนามยังไงคับ จะมีใครเสียสละขับรถยนต์พา 6-7 คนนี้ไปสนามละคับ หรือว่ารถสไลด์เราสามารถนั่งไปกับเขาได้คงไม่น่ะคับ เสร็จจากวิ่งสนามก็ต้องตามไปเอารถอยู่ดี ถ้าอยุ่ใกล้กันมันก็พอไปกันได้อยู่ แต่อยู่ห่างกันผมว่ามันจะลำบากคนอยู่ไกล ผมว่าจขกทหารถพ่วงลากของ Upbeat พ่วงใส่รถยนต์ตัวเองไปดีกว่าคับถ้าไม่อยากเหนื่อย คันนึงก็ตก 5 หมื่นบาทมีทะเบียนพรบครบ
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ Nishing

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 08:01:12 PM »
จะมีใครไปบ้างลงชื่อไว้เลยดีกว่าไม๊คับ ได้สัก5-6คน หรือมากกว่าก็ดี พร้อมเมื่อไหร่ก็จัดเลย
นัดวันเวลาเลย เผื่อๆใว้หน่อย
ได้วันเวลาที่แน่นอนแล้ว ก็จัดเตรียน หารถสไลด์ หารถเซอร์วิส ไปกันเลย

มีใครสนไม๊คับ ผมคนนึงละ เจ้าของกระทู้อีกคน อิอิ