ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ไดเวล ขอคำแนะนำ  (อ่าน 6211 ครั้ง)

ออฟไลน์ PeePo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ไดเวล ขอคำแนะนำ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 01:09:04 PM »
สวัสดีครับ ผมใช้มา ปีกว่าๆ 12,000 ตอนนี้ ดอกยางก้อโอเค แต่เวลาขับแล้วจะสไลค์บ่อยมาก ดูแล้วพบว่ายางแข็งยังกับกระจก
เปลี่ยนใหม่เลยไหม ราคาเท่าไร อยู่ กทม เปลี่ยนที่ไหนดีครับ มีท่านใดแนะนำบ้าง รบกวนหน่อยครับ

Ducati Bikers Thailand

ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ไดเวล ขอคำแนะนำ
« เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 01:09:04 PM »
//

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
Re: ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ไดเวล ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 02:19:56 PM »
ผมพึ่งเปลี่ยนมาคับที่บิ้กวีล หน้าหลัง15500คับ

ออฟไลน์ af_wirat

• Ducati Owner
Re: ถึงเวลาเปลี่ยนยาง ไดเวล ขอคำแนะนำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 07:01:34 PM »
ผมก็เป็น อาการสไลด์ รถใช้มา ปีครึ่งละ ช่วงหลัง สไลด์บ่อยเกิน  mon14

ออฟไลน์ progress

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 04:15:11 PM »
มันมีอย่างอื่น นอกจาก Rosso II มั้ยครับ ใครทราบบ้าง
 mon5  mon42  mon42

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 08:59:56 PM »
สำหรับเดียเวล น่าจะมี rosso ii ลายเดียวครับ
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ er6th

• *
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 26, 2014, 11:18:32 AM »
ต่างประเทศมี Continental Race Attack Tires for Ducati Diavel ครับ
สำหรับไทย ผมยังเห็นแค่ พิรารี่เจ้าเดียวครับ

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 03:41:44 PM »
น่าจะลองหายื่ห้ออื่นมาขายนะครับ ผมใช้ รถมา ปีครึ่ง วิ่งมา 4300 โล ยางระเบิดซะงั้น นี่รอคำตอบจาก พีเรลลี่อยู่ผมไม่ทำเรื่องเคลมครับเพราะยางเลยรับประกัน 1ปี แต่อยาก ทราบข้อเท็จจริงและสาเหตุการระเบิด และเรื่องคุณภาพของสินค้า...

ออฟไลน์ Hunter HDP

• อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 12:10:03 PM »
ระเบิดเลยเหรอครับ อันตรายน่าดู  mon19 mon19 mon19
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 02:37:36 PM »
ครับ ระเบิดที่ความเร็วต่ำซะด้วย ตอนระเบิด ความเร็วอยู่ที่ ป ไม่เกิน40 กม ต่อ ชม ครับ กะลัง จะจอดเข้าไปแดงครับ ก่อนเข้าไฟแดงความเร็วอยู่ที่ 160 ถ้าระเบิดตอนนั้น คงไม่ได้มาบอกเล่าเหตุการณ์ได้ แต่คำตอบจาก พีแรลลี่ ทำเอาผมประกาศขายรถเลย สงสารดูคาติจังที่ ต้องใช้ยางยี่ห้อนี้กับไดเวล

ออฟไลน์ Hunter HDP

• อิสระ ที่จะใช้ชีวิต
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 08:28:33 PM »
ครับ ระเบิดที่ความเร็วต่ำซะด้วย ตอนระเบิด ความเร็วอยู่ที่ ป ไม่เกิน40 กม ต่อ ชม ครับ กะลัง จะจอดเข้าไปแดงครับ ก่อนเข้าไฟแดงความเร็วอยู่ที่ 160 ถ้าระเบิดตอนนั้น คงไม่ได้มาบอกเล่าเหตุการณ์ได้ แต่คำตอบจาก พีแรลลี่ ทำเอาผมประกาศขายรถเลย สงสารดูคาติจังที่ ต้องใช้ยางยี่ห้อนี้กับไดเวล
เค้าอธิบายว่ายังงัยครับ mon32 mon32 mon32
HD and Ducati อารมณ์ล้วน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:27:16 PM »
ตอบกลับมาสั้นครับ  ว่าผู้ขับขี่วิ่งไปกระแทกวัสดุบางอย่าง จนทำให้โครงสร้างยาง เสียรูป ผมเลยถามกลับไปถึงคำตอบทางเทคนิคว่าโครงสร้างคุณแข็งแรงแค่ไหน ต้องกระแทกแรงแค่ไหนถึงจะทำให้โครงสร้างยางเสียได้ ใบ้แด...กครับ ไม่มีคำตอบ ยางที่ให้ตืดรถ ของคาวามายังดีกว่า พีเรลลี่เยออะครับ เพราะผมเห็นเขาตกหลุมกระแทกหนักเอาการ ยังใช้มาจนถึงวันนี้ ผมเป็ยผู้ใช้ผมทราบดีว่า เราใช้รถยังไง

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:37:48 PM »
ที่ผมถามนี่ไม่ได้ต้องการเคลมของหลอกครับ เพียงต้องการเคลมเรื่องความมั่นใจในคุณภาพสินค้า เพราะผมคุยกะทางดูคาติวิภาแล้ว ว่า ขอเป็นยางยี่ห้ออื่น เพราะเหมือนถูกบังคับ ให้ซื้อของที่มีปัญหามาใช้ การสอบถามถึงเรื่องคุณภาพนี้ สุดท้าย ทางตัวแทนนำเข้ายาง ให้ผมสอบถามกลับไปยังผู้ผลิดเอง  เอาครับ ตอนนี้เริ่มว่างละ เดว คงเริ่มร่างจเหมาย ส่ง e-mail กลัลไปยังผู้ผลิดอีกที แต่ผมแจ้งไปทางดูคาติแล้วว่า ถ้าคำตอบแบบกำปั้นทุบดินแบบนี้ ผมคงไมสะดวดใจ ที่จะขี่เจ้า ปีศาจตัวนี้ กับยาง ที่มีปัญหา ผมคงขายรถออกไปแน่ เพราะการขี่ของผม ผมมองเป็น  hobby ครับ แล้วถูกบังคับให้ใช้ของที่น้าจะมีปัญหา กะHobby ที่พลาดแล้วแลกด้วยชีวิต ผมปอดแหกคับ ขอไปเล่นอย่างอื่นดีกว่า....ประกาศ....ขายรถครับ เพราะตั้งแต่ ที่มีเรื่องนี้ วิ่งรถคันนี้ ไม่ถึง300โลครับ ปลดกลายเป็นรถวิ่งซื้อโอเลี้ยงปากซอยเพราะยอง พีเรลลี่  เซร็งแทน สาวก ไดเวลเลย

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:47:51 PM »
เด๋ว ผมจะหาเวลา ตั้งกระทู้เรื่องนี้พร้อมรายละเอียดและลงรูปภาพให้ดูนะครับ กะลังหาวิธีลงรูปอยู่ หรือใครอยากเหนรูป ส่งทาง ไลน์ให้ดูได้ ว่า รอย เสียหายจากการระเบิดเป็นไง  ส่งidให้ทางข้อความนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 02:50:42 PM »
อ้อ...ผมยังแจ้งกับทาง ducati เลยว่า ถ้าผมปออก มัลติ  ขอเป็นยางยี่ห้ออื่นนะ  pirelli ไม่ค่อยมั่นใจใน คุณภาพคับ

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2014, 10:15:39 PM »
ต่อยาวๆเลยครับ รอฟังอยู่ นึกว่าpirelli ดีสุดแล้ว

ออฟไลน์ Isabella helmet

• จำหน่ายหมวกกันน้อคARAI, SHOEI
  • SPONSOR
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 09:14:03 AM »
ฟังแล้วเสียวเลย แต่ ผมก็เคยเจอเหตุการณ์ยางระเบิดคับแต่ไม่ใช่ตัวผมนะ แต่เป็นเพื่อนในกลุ่มยางระเบิด เป็นสตรีท ระเบิดตอนเข้าโค้งด้วย ตอนนี้ยางถูกส่งไปที่อิตาลี รอฟังผลเหมือนกัน แต่เคสผมยอมรับคับว่ายังไม่เคยเจอ แต่ผมวิ่งจนเห็นใยเหล็กข้างในเลย ยังม่ะระเบิด รถผมก็ปีครึ่ง วิ่งไปหมื่นแปดพันโล อันนี้สอบถามพี่วัชร์หน่อยคับว่ายางมีแตกลายงาม่ะคับ เพราะผมเปลี่ยนเซ็ทที่ติดรถ ตอนหมื่นโลนิดๆๆ แต่ยางติดรถผมยอมรับทนมาก ยิงไหมแปดรูแล้วมั้ง mon29 mon29ก่อนจะเปลี่ยน รบกวนพี่วัชร์ส่งภาพให้หน่อยคับจะเอาไปแชร์ในไลน์กรุ้ปไดเวลคับ ไอดีผม boyzcromoคับ  mon32 mon32 mon32

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 01:37:06 PM »
ไม่มีแตกรายงาครับ และเวลาจอด ผมขึนสแตนเป็นส่วนใหญ่ด้วยครับ  เดวส่งรูปให้คุณบอยดูครับ

ออฟไลน์ charos

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 12:00:26 PM »
ผมเคยซื้อใบจอง M795 กับพี่วัชร์ เมื่อนานมาแล้ว
เสียใจด้วยครับพี่ ยางระเบิด ตอนนี้ขี่Diavel เหมือนกันด้วย
ชักหวั่นๆเลยครับ mon40

ออฟไลน์ PeePo

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2014, 10:59:28 AM »
กลับมาอ่าน กระทู้ แล้วตกใจเลยครับ ตอนนี้ มีร้าน Two Wheels Machine แถวเลียบด่วน เอา มิชลินมาขาย ลองดูนะครับ
แต่สิ่งสำคัญครับ หมั่นตรวจสอบ ลมยาง สภาพยาง เสมอครับ ส่วนผม เปลี่ยนแล้ว รอสโซ่ เหมือนเดิม เพราะไม่มีทางเลือก
แต่จะระมัดระวังครับ ขอบพระคุณ ที่แชร์ข้อมูล
ขับขี่ปลอดภัยครับ

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 03:38:22 PM »
ตอนนี้ได้ข่าว มียาง คอนติแล้ว สำหรับใส่ ไดเวล  ลองติดต่อด
นะครับ 0858291517 ชือ เอ็ก ครับ