อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: RIDERS CONNECT (Rama III) ท่อแต่ง SC project สำหรับ Monster821 ของเข้าแล้วครับ  (อ่าน 162955 ครั้ง)

ออฟไลน์ RIDERS CONNECT

• SPONSOR
  • Moto GP point: +0/-0
RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) SC project, Mivv, Zard, Akra ของเข้าแล้วครับ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 03:15:05 PM »
สินค้า CNC racing สนใจสอบถามได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 05:01:02 PM โดย RIDERS CONNECT »

Ducati Bikers Thailand

RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) SC project, Mivv, Zard, Akra ของเข้าแล้วครับ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 03:15:05 PM »
//

• SPONSOR
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 03:53:58 PM »
กระเป๋า Demon Bags ราคา 6,900 บาท พร้อมแถมกระเป๋าใส่กล้องและแถบสีด้านข้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 04:47:25 PM โดย RIDERS CONNECT »

• SPONSOR
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 11:26:49 AM »
ท่อ SC Project รุ่น CR-T เสียงโหดๆ สำหรับ Hypermotard 821
มีสินค้าพร้อมติดตั้งฟรีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 04:37:18 PM โดย RIDERS CONNECT »

• SPONSOR
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) SC project รุ่น CRT, GP tech ของมาแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2014, 03:55:21 PM »
Ducati Monster 696/796/1100 Slip on CR-T Exhaust by SC-Project
ของเข้าแล้วครับ  สนใจสอบถามได้ครับผม โทร. 02-681-2398 , 087-6838194   Line ID: ridersconnect

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 05:46:13 PM โดย RIDERS CONNECT »

• SPONSOR
RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) SC project รุ่น CRT, GP tech ของมาแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 04:07:07 PM »
หมวก HJC ALPHA 10 ลายโดนๆ
- ลาย Green Mamba ราคา 17,500 บาท
- ลาย Graffiti ราคา 18,000 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 04:29:05 PM โดย RIDERS CONNECT »

• SPONSOR
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) SC project รุ่น CRT, GP tech ของมาแล้วนะครับ
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:00:43 PM »
Mivv Slip on Carbon / Titanium สำหรับ Monster ของเข้าแล้วครับผม พร้อมโปรโมชั่นพิเศษ   mon43

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2014, 04:31:48 PM โดย RIDERS CONNECT »

ออฟไลน์ aetech 796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) Mivv Carbon, Titanium สำหรับ Monster ราคาพิเศษ
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 09:40:42 PM »
ขอราคา sc project crt ด้วยคับ mon43

• SPONSOR
RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) Mivv Carbon, Titanium สำหรับ Monster ราคาพิเศษ
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 04:34:39 PM »
ขอราคา sc project crt ด้วยคับ mon43

แจ้งแล้วจ้า  mon43

ออฟไลน์ howtosellhappiness

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) Mivv Carbon, Titanium สำหรับ Monster ราคาพิเศษ
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 09:49:47 PM »
สวัสดีครับขอราคา
Rizoma Carbon Rear Fender (ท้าย Carbon ป้ายทะเบียนหลัง Rizoma) สำหรับ Ducati Monster รหัส ZDM098K
Rizoma License Plate (ท้ายสั้นยึดป้ายทะเบียน Rizoma) สำหรับ Ducati Monster รหัส PT511B
CRG ARROW MIRROR (กระจก CRG รุ่น ARROW พร้อม ADAPTER) ขายเป็นคู่

ขอบคุณครับ

• SPONSOR
RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) Mivv Carbon, Titanium สำหรับ Monster ราคาพิเศษ
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 06:01:00 PM »
สวัสดีครับขอราคา
Rizoma Carbon Rear Fender (ท้าย Carbon ป้ายทะเบียนหลัง Rizoma) สำหรับ Ducati Monster รหัส ZDM098K 
Rizoma License Plate (ท้ายสั้นยึดป้ายทะเบียน Rizoma) สำหรับ Ducati Monster รหัส PT511B
CRG ARROW MIRROR (กระจก CRG รุ่น ARROW พร้อม ADAPTER) ขายเป็นคู่

ขอบคุณครับ

ขออภัยครับสินค้า Rizoma ที่สอบถามตอนนี้ของหมดครับ

ส่วนกระจก CRG ราคา 7,990 พร้อมติดตั้งครับผม   mon32

• SPONSOR
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 04:25:31 PM »
ใหม่!  หมวก HJC APHA10 Lorenzo Carbon และ HJC APHA10 Ghost Fuera ของเข้าแล้วครับ

• SPONSOR
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) update สินค้าหน้าสุดท้ายครับ
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 08:09:51 AM »
หมวก HJC และ AGV ของเข้าเพียบ ดูเพิ่มเติม www.ridersconnect.net ครับ

• SPONSOR

• SPONSOR

• SPONSOR
กระปุก Rizoma หล่อๆ บน Street fighter สนใจสอบถามได้ครับผม

• SPONSOR

• SPONSOR

• SPONSOR
ครอบคลัชใส Ducabike ของเข้าแล้วนะครับ  สนใจสอบถามได้ครับ  mon43

• SPONSOR
RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) ครอบครัชใส Ducabike ของมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 02:24:30 PM »
 mon43

• SPONSOR
Re: RIDERS CONNECT (พระราม 3, สาธุ) ครอบครัชใส Ducabike ของมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 02:46:58 PM »
ใหม่! HJC RPHA 10 Ghost Fuera  ราคา 18,000 บาท