ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางจากบางนาไปศูนย์พระราม 3 แล้วเลยไป ม.พระจอมเกล้า ธนบุรี ไปยังไงครับ  (อ่าน 1751 ครั้ง)

ออฟไลน์ treepetch

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
พรุ่งนี้เห็นหน้า web ducati บอกว่าจะหยุดไม่แน่ใจว่า 0 พระราม 3 หยุดด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่หยุดมาจากบางนา-ตราด ไปยังไงครับ และจาก 0 ไปที่ ม. บางมดไปยังไงครับ
รบกวนสอบถามพี่ๆ ด้วยครับ ปกติขับแต่รถยนต์ และที่สำคัญไม่รู้ว่าสะพานไหนรถมอไซค์ขึ้นได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
 ถ้าเป็นผม จะวิ่งเส้น ปู่เจ้า ขึ้นสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมมาลงพระราม3 เลี้ยวขวาถึง 0 ละ
ส่วนออกจาก 0 พระราม3 ผมไปกลับรถมาขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมอีกรอบ ลงเส้น สุขสวัสดิ์ครับ วิ่งไปไฟแดงที่2 เลี้ยวซ้ายละตรงไปเรื่อยๆก็ถึงเทคโนละครับ(วงแหวนอุตสหกรรมไม่ให้มอไซขึ้นนะครับ แต่ผมขึ้นทุกครั้ง ขี่เล่นประจำครับ)

ออฟไลน์ treepetch

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
ถ้าเป็นผม จะวิ่งเส้น ปู่เจ้า ขึ้นสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมมาลงพระราม3 เลี้ยวขวาถึง 0 ละ
ส่วนออกจาก 0 พระราม3 ผมไปกลับรถมาขึ้นวงแหวนอุตสาหกรรมอีกรอบ ลงเส้น สุขสวัสดิ์ครับ วิ่งไปไฟแดงที่2 เลี้ยวซ้ายละตรงไปเรื่อยๆก็ถึงเทคโนละครับ(วงแหวนอุตสหกรรมไม่ให้มอไซขึ้นนะครับ แต่ผมขึ้นทุกครั้ง ขี่เล่นประจำครับ)

ขอบคุณครับ ตกลงแว๊บๆ ขึ้นไปได้ใช่มั้ยครับจะได้ไปทางที่แนะเพราะดูแล้วน่าจะใกล้กว่า

ออฟไลน์ เด็กส่งข้าว

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-5
  • เกรียนเทพ
ค่าปรับเท่าไหร่นะครับ 500 รึว่า 1000 บาทเเล้วละตอนนี้....

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
ค่าปรับเท่าไหร่นะครับ 500 รึว่า 1000 บาทเเล้วละตอนนี้....

ไม่รู้อะครับ ผมขึ้นมาเกือบปีละ ยังไม่เคยโดนซักครั้งเลย

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +0/-0
ชั่วโมงเร่งด่วน เห็นรถเล็กขึ้นเยอะแยะครับสะพานนั้น ผิดกฏหมาย แต่ผมก็แอบขึ้น mon32