ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการต่อประกัน ของ 795 ครับ เมื่อครป 1 ปี แล้ว  (อ่าน 3328 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
สอบถามว่า ถ้า เราจะไม่ต่อประกัน แล้ว จะมีผลอะไรกับ finance หรือไม่ เนื่องจากรถไม่ค่อยได้ใช้ช่วงนี้ เลย ยังไม่อยากต่อครับ ตอนที่ไกล้จะหมดเขาจะโทรมาถามหรือว่า จะมีเอกสารมาครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +9/-0
Re: สอบถามการต่อประกัน ของ 795 ครับ เมื่อครป 1 ปี แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 01:34:03 PM »
ผมไม่ได้ต่อครับ หมดเมื่อเดือน ก.พ. ที่ผ่านมา ไม่มีผลอะไรครับ
ก็ทำเรื่องต่อภาษี+พรบ ปกติครับ

ออฟไลน์ ฮ้อพาณิชย์

• สักวัน จะตามให้ทัน
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +0/-0
  • ฮ้อพาณิชย์
    • www.ohozaa.com
Re: สอบถามการต่อประกัน ของ 795 ครับ เมื่อครป 1 ปี แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:23:54 PM »
แนะนำเพิ่มเติมครับ หากไม่ต่อประกันไม่มีผลในการต่อพรบ.และภาษี ครับ จะมีผลก็ต่อเมื่อ1.เกิดความเสียหายต่อรถ หรือเกิดการสูญหายของรถขึ้น  ทางผู้เอาประกันจะรับผิดชอบในเรื่องความเสียหายและการสูญหายเองครับ.

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 03:35:32 PM »
ผมก็เหตุผลคล้ายๆ กันครับ คือรถไม่ได้ใช้เลย ปีนึงใช้ไป 2พันโลเอง และประกันก็ไม่ได้ครอบคลุมของแต่งที่ใส่ไปด้วย รู้สึกว่าต้องเพิ่มเบี้ยอีกในกรณีประกันอุปกรณ์ตกแต่งด้วย สามารถทำได้ไม่มีผลต่อไฟแนนซ์ ซื้อ พรบ. จ่ายภาษี ขี่ระวังมากขึ้น เท่านี้เองครับ

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 04:47:03 PM »
สงสัยต้องระวังมากกว่าเดิม 5555+  ล้มทีนี่เงิบแน่ ๆ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 05:59:25 PM »
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินมากนัก ทำไว้เถอะครับ ผมรับประกันว่าเงิบแน่ๆ ถ้าไม่มีประกัน เพราะคนรู้จักผมเงิบไปแล้ว  mon47 จะซ่อมก็จุก จะทิ้งรถเลยก็จุก ไหนจะคู่กรณีอีก เงิบจริงๆครับ mon3
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ xPOPEYEx (POP)

• Moto GP point: +0/-0
  • มือใหม่ มั๊ก มั๊ก (><)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 07:22:58 PM »
แล้วมันมีแบบชั้น3ไหมครับ. ประมาณซ่อมแต่คู่กรณีอะไรประมาณนี้อ่า mon40

ออฟไลน์ Windydx

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:00:31 PM »
 mon2 (ไม่รู้ว่าจะทำได้หรือป่าวนะครับสำหรับ Bigbike) !!! มันมีประกันของ เอเชียประกันภัยอะครับ ชื่อ "เอเชีย3+มอเตอไซค์" ปีละ 1,690 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) ลองไปหาดูรายละเอียดดูนะครับ..เท่าที่ผมจำได้ ชนแบบมีคู่กรณีนี่ค่าซ่อมรถถือว่าเขาให้สูงพอดูเลยครับ แล้วถ้ามีผู้บาดเจ็บด้วยก็จะมีค่ารักษาให้ทั้งคู่กรณีและก็ตัวเราด้วยครับ .....(ต้องชนแบบมีคู่กรณีนะครับ "ถ้าขับล้มเองเฉยๆไม่ได้ประกันนะครับ")

ออฟไลน์ Nat Biker's Club

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:42:23 PM »
ผมพึ่งต่อประกันไป โดยแจงรายละเอียดของแต่งพร้อมราคาที่เราซื้อมาเข้าไปด้วยครับ ตอนแรกนึกว่าจะโหดร้าย แต่พอออกมาก็พอรับได้กับราคานะครับ