ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจmonsterครับแต่อยากทราบเกี่ยวกับเรื่องความร้อนกับถังบวมเพื่อช่วยในการตัดสินใจครับ  (อ่าน 2620 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bank_kyo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
ผมรับรถเดือน เมษ ล๊อตหลังจากเคสนั้นไม่นาน ไม่มีอาการแบบนั้น หรือร้อนจนถังบวม แต่ความร้อนจากเครื่องยนต์สู่ขานี่ร้อน(มาก)เป็นปกติ

ผมว่าดูคาติแก้ไขอาการพวกนั้นหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
ของผมใช้ขี่ทุกวันไปทำงานใช้มา 3 เดือนกว่าๆแล้ว ความร้อนพอรับได้ครับพอขี่แล้วจะไม่ค่อยรู้สึกว่าร้อนจนกว่าจะจอดรถ ส่วนเรื่องถังบวมยังไม่เคยเจอเลยนะครับ  mon57

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +17/-1
 mon43 ได้รถตั้งแต่เดือน ก.พ. ปัญหาร้อนจนถังบวมไม่เจอน่ะครับ
แต่ที่ร้อนจากเครื่องพอทนไหว ผมอยู่ต่างจังหวัดขี่ในเมืองใส่ขาสั้นตลอดเลย ระยะใกล้ๆทนได้ครับ
ถ้าออกทริปไกลๆ ไม่รู้สึกร้อนขาเลยครับ
ลองดูแล้วจะติดใจ  mon47 mon61

ออฟไลน์ Bank_kyo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ Archangel

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
วันนี้เพิ่งพาแฟนไปลอง ซ้อน Test ride ที่ศูนย์ครับ

แฟนใส่ยีนส์ .. พอลองเสร็จรีบโดดลงจากรถเลยครับ! บ่นว่า "ร้อนนนนน! มากกกกกกก!! "  mon8 mon8 ร้อนจนแสบขาอ่ะครับ
ผมว่ามันก็ร้อนจริงแหละ.. แฟนบอกเวลาขับเร็วๆก็โอเค.. แต่พอจอดปุ๊บ.. อยากโดดลงกลางสี่แยก-"- mon14

ไม่ทราบว่า... เปลี่ยนชุดท่อ เทอมิฯ(ของ0) .. จะช่วยเรื่องร้อนนี้ให้เบาลงหรือไม่ครับ?? mon48

แต่นอกนั้นชอบหมดนะ.. แฟนบอกจะไปจองวันจันทร์ 555555 mon61
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

ออฟไลน์ 27 DUCATI

• *
ต้องพันฉนวนกันความร้อนครับ เปลี่ยนชุดท่อผมว่าไม่เกี่ยวกันนะครับ ของผมก็ร้อนเหมือนกัน

ออฟไลน์ Archangel

• *
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
ต้องพันฉนวนกันความร้อนครับ เปลี่ยนชุดท่อผมว่าไม่เกี่ยวกันนะครับ ของผมก็ร้อนเหมือนกัน

พันยังไง ตรงไหน อ่ะครับ?  mon42
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

• *
พันที่คอท่อมาจนถึงคอปลายท่อครับ ไม่เกี่ยวกับปลายครับ

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
ของผมนี่ บอกก่อนเลยนะครับโหดมาก ขนาดถึงว่า จอดติดไฟแดงช่วงไปทำงาน ไม่เึคยดับเครื่องสักครั้งถึงจอดซัก 3-4 นาีทีก็ไม่ดับครับ สถานการรถแออัดด้วย แล้วขับรถไม่ค่อยชลอ อัด 6000 รอบตลอด ถ้าโล่ง ถ้าไม่โล่งก็ ตาม สภาพการจราจรที่ขับได้ครับ ความร้อน 4 ขีด ตลอด ถ้าแออัดถึงขนาด ไปไม่ค่อยได้ ก็จะติด 5 ขีด แต่น้อยมากครับที่จะเกิด ก็มีเท่านี้ครับผม
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
วันก่อนนี่ร้อนจนปลายขากางเกงผมไหม้เลยครับ แต่ก็ร้อนปกติครับ ไม่ถึงกับถังบวม

ออฟไลน์ goodnew

• *
รถผมไม่ต้องร้อนมากถังก็บวมแล้วครับเซ็งโครตครับแก้มาสองครั้งแล้วครับเมื่อไรจะเครมถังให้ผมสักที mon14

• *
ถังบวม จากความร้อนเหรอครับ งง

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
รถผมไม่ต้องร้อนมากถังก็บวมแล้วครับเซ็งโครตครับแก้มาสองครั้งแล้วครับเมื่อไรจะเครมถังให้ผมสักที mon14
นี่จริงจังหรอครับ เข้าศูนย์ด่วนครับ ขอให้หายไวๆครับ

ออฟไลน์ goodnew

• *
ครับแต่ไม่ต้องถึงกับร้อนมากอะครับอุ่นเครื่องในบ้านสัก5-10นาทีอะครับ ถ้าขี่ติดไฟแดงนี้บวมจนนิ้วสอดได้เลยครับขนาดไม่ค่อยได้ขี่นะครับ abc17

ออฟไลน์ lnfernos (เดช)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ครับแต่ไม่ต้องถึงกับร้อนมากอะครับอุ่นเครื่องในบ้านสัก5-10นาทีอะครับ ถ้าขี่ติดไฟแดงนี้บวมจนนิ้วสอดได้เลยครับขนาดไม่ค่อยได้ขี่นะครับ abc17
เข้าศูนย์ด่วนเลยครับพี่

ออฟไลน์ ohm795

mon61 มีรูปตอนถังบวมมั่ยคับ กำลังรอรถอยู่พอดี  mon36
ชื่อ โอมคับ นครศรีธรรมราช
เบอร์โทร 0836443208
อีเมล anawat51@hotmail.com
ใช้ Ducati m795