อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ขาย รองเท้า กระเป๋า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ++++  (อ่าน 5251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chang

• CHANG MOTO
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
    • Fan Page
ขาย รองเท้า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ
0817511320 เชาว์ครับ

PUMA 65CC Ducati Red  หุ้มข้อ สวยๆ เลยคู่นี้
UK Size: 9.5/ US Men 10.5/ Eur 44/ 28.5 CM
price 3888 Bath
พร้อมส่ง EMS รับเองลดไปอีก 100 บาท

ฝาก Like Fan Page ด้วยครับ

http://www.facebook.com/pages/CNX-Ducati-SHOP/312420322217521
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 09:30:54 AM โดย Chang »

Ducati Bikers Thailand

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
    • Fan Page
Re: ++++ขาย รองเท้า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ++++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:39:44 AM »
Puma Ducati หุ้มข้อ UK 8.5
price 3888 Bath
พร้อมส่ง รับเองลดไปอีก 188 บาท

• **
    • Fan Page
Re: ++++ขาย รองเท้า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ++++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:42:03 AM »
PUMA Evo Ducati
UK Size: 10/ US Men 11/ Eur 44.5/ 29 CM
price 3588 Bath
พร้อมส่ง EMS รับเองลดไปอีก 100 บาท

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:47:36 AM »
Puma Men's Ducati Shoulder Bag Red Color
price 2988 Bath
พร้อมส่ง

Puma Ducati Shoulder Bag Black Color
price 2988 Bath
พร้อมส่ง

PUMA Ducati Laptop Backpack Book Bag Red Color
(W) Top 25 cm / Bottom 30 cm X (H) 50 cm X (D) 10 cm
มีสองใบครับ สีแดง และสีดำ
 price 2900 Bath

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2013, 09:21:52 AM โดย Chang »

• **
    • Fan Page
Re: ++++ขาย รองเท้า กระเป๋า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ++++
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:29:01 AM »
DUCATI DIAVEL BELT Made In Italy
เข็มขัดหนัง สวยๆเลย ยาว (100 cm)
price 3388 Bath
พร้อมส่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 06:36:23 PM โดย Chang »

• **
    • Fan Page
Re: ++++ขาย รองเท้า กระเป๋า PUMA DUCATI มีหลายแบบเลยครับ++++
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 06:33:04 PM »
T-SHIRT Ducati Corse Size L
รอบอก To Fit Chest 40-42 นิ้ว
price 1788 Bath
พร้อมส่ง

T-SHIRT Ducati Corse Size L
รอบอก To Fit Chest 40-42 นิ้ว
พร้อมส่ง

T-SHIRT Ducati Corse Size M
รอบอก To Fit Chest 38-40 นิ้ว
พร้อมส่ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2013, 06:35:35 PM โดย Chang »

ออฟไลน์ ☆ aotdy 456 ☆ DKC

• =เสี้ยวจันทร์ที่ขอบฟ้า.. เร่งวันเวลาเดือนปี.......
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +4/-0
  • กับชีวิตที่ไม่มีใครตีกรอบ...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 12:06:14 PM »
DUCATI DIAVEL BELT Made In Italy
เข็มขัดหนัง สวยๆเลย ยาว (100 cm)
พร้อมส่ง

ขอภาพหลายๆมุมหน่อยคับ สนใจ mon10

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 08:53:39 PM »
พร้อมส่ง

ขอภาพหลายๆมุมหน่อยคับ สนใจ mon10

สวยเลยครับ หนังแท้ made in Italy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2013, 08:57:28 PM โดย Chang »

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 10:42:36 PM »
ครบ 100 Like แล้ว ขอบคุณมากครับ
http://www.facebook.com/pages/CNX-Ducati-SHOP/312420322217521

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 11:47:43 AM »
ของมาถึงเมืองไทยสิ้นเดือนครับ ขอโทษสำหรับ ท่านที่รอด้วยครับ ราคา price 2000 Bath พร้อมส่ง รับเอง 1900 บาท

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 26, 2013, 11:56:05 PM »
MODEL 1:12 DUCATI DIAVEL CARBON

ออฟไลน์ Pichai

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 12:02:20 AM »
เข็มขัดขายไปรึยังครับ ยาวเท่าไหร่ครับ?

• **
    • Fan Page
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2013, 11:06:09 PM »
เข็มขัดขายไปรึยังครับ ยาวเท่าไหร่ครับ?
ยังครับ ความยาว 100 cm
ถ้าสนใจ 3300 บาท พร้อมจัดส่งเลยครับ

ออฟไลน์ hadezboy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 12:55:22 AM »
เข็มขัดยังมีอยู่ไหมครับผม