ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่อยากขี่ Big Bike รบกวนพี่ๆในบอร์ดหน่อยคับ  (อ่าน 1664 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kizz102

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เป็นมือใหม่จิงๆอยากมีเป็นคับแรกของตัวเองคับ รบกวนสอบถามพี่ๆดังนี้คับ

1.ถ้าซื้อรถควรซื้อแบบไหนดี อินวอย+สพม หรือศูนย์เลย เพราะเห็นราคาต่างกันเยอะเลย ถ้าอินวอยมันมีปัญหาเยอะป่าวคับ
2.สนใจรุ่น 696 795 795abs ไม่ทราบว่าแต่ละรุ่นต่างกันยังไงคับ
3.ค่าบำรุงรักษาเป็นยังไงบ้างคับ
4.ถ้าสมมติซื้อใหม่เลยจากศูนย์เดิม เค้านิยมแต่งอะไรกันบ้างคับ ละค่าใช้จ่ายในการแต่งรวมๆแพงมั้ยคับ
5.รถรุ่นที่ผมสนใจมันขี่ยากมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าพี่ๆด้วยค้าบ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Kingsize[DLN]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-1
Re: มือใหม่อยากขี่ Big Bike รบกวนพี่ๆในบอร์ดหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 01:50:38 PM »
1.ถ้าเรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาแนะนำให้ซื้อรถใหม่จากศูนย์หรือซื้อดาวน์ ซื้อสดจากเจ้าของเดิมก็ได้ เอาแบบที่มีทะเบียนดีกว่าครับ เวลาโดนพี่เค้าเรียกจะได้คุยง่ายหน่อย ซื้อรถอินวอยหรือ สพม ผมว่ามันขี่แบบระแวงอ่ะ กลัวโดนยึดรถมั่ง โดนข้อหานี้มั่ง ไม่สบายใจ 2.696 กับ795 หลักๆต่างที่cc ส่วน795abs ก็เหมือน795แต่เพิ่มระบบเบรคabs ชิลหน้า ครอบท้าย เข้ามาครับ 3.มีกระทู้รวบรวมค่าตรวจเช็คตามระยะอยู่ครับลองหาดู  4.ตามใจเราเลยครับหลักๆก็ท่อ กันล้ม กันสบัด ท้ายสั้น แฮนด์อ้วน กระจกปลายแฮนด์ ฯลฯ 5.ไม่ยากครับผู้หญิงขี่กันตรึม บางคนขี่รุ่นใหญ่กว่า3รุ่นนี้อีกครับ ยังงัยรอฟังท่านอื่นอีกทีก็ได้ครับ ถูกผิดขออภัย mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: มือใหม่อยากขี่ Big Bike รบกวนพี่ๆในบอร์ดหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 05:43:43 PM »
เป็นมือใหม่จิงๆอยากมีเป็นคับแรกของตัวเองคับ รบกวนสอบถามพี่ๆดังนี้คับ

1.ถ้าซื้อรถควรซื้อแบบไหนดี อินวอย+สพม หรือศูนย์เลย เพราะเห็นราคาต่างกันเยอะเลย ถ้าอินวอยมันมีปัญหาเยอะป่าวคับ
2.สนใจรุ่น 696 795 795abs ไม่ทราบว่าแต่ละรุ่นต่างกันยังไงคับ
3.ค่าบำรุงรักษาเป็นยังไงบ้างคับ
4.ถ้าสมมติซื้อใหม่เลยจากศูนย์เดิม เค้านิยมแต่งอะไรกันบ้างคับ ละค่าใช้จ่ายในการแต่งรวมๆแพงมั้ยคับ
5.รถรุ่นที่ผมสนใจมันขี่ยากมั้ยคับ

ขอบคุณล่วงหน้าพี่ๆด้วยค้าบ
1. ทะเบียนแท้เท่านั้นครับ สบายใจสุด  รถบางคันดูภายนอกสวยงาม แห้งสนิท เงาวิ้งค์ๆ แต่ในเครื่องลืมใส่นู่นนี่ ประกอบแบบขอไปที หม้อน้ำตัน ความร้อนขึ้น เก็บสายไฟไม่ดีไฟรั่ว ฯลฯ ไม่คุ้มครับ สู้มาตรฐานการประกอบแท้จากโรงงานไม่ได้แน่นอน

2.696 มาจากอิตาลีแท้ครับ ตอนนี้คงหาได้แต่มือสอง ราคาตลาดรถเดิมๆก็อยู่ประมาณ 360000-400000
   795 กับ 795abs ก็ต่างที่ abs ชุดครอบเบาะ ชิลด์บังลม เล็กๆน้อย ๆ ครับ แต่กับราคาที่เพิ่ม ประมาณ30000 แนะนำ 795abs ดีกว่าครับ ถ้าจะซื้อรถใหม่ป้ายแดง

3.ค่าบำรุงรักษา ตกครั้งละ 4000 ครับ โดยประมาณ   เว้น เปลี่ยนใหญ่ ก็มี 7000 ครับ

4.ปกติ M795 แรกเริ่ม ก็นิยมใส่ กันล้ม (8000) ท่อ (35000-59000) กระจก (10000)  ประมาณนี้ครับ ที่เหลือค่อยดูอีกที ว่าจะเพิ่มอะไร

5. ขี่ง่ายสุดในทุกๆรุ่นของ ดูคาติ แล้วครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand