ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ครับ  (อ่าน 1107 ครั้ง)

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ขอความรู้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 08:42:26 PM »
ผมมีปัญหากับปั๊มเบรคและคลัชครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไรต้องการกูรูครับ
ปั๊มเบรคและคลัช มันกว้างเกินไปทำให้เมื่อยมือมาก
มันไม่แน่ใจว่าการเปลี่ยนปั๊มเบรคกะคลัชจะช่วยได้ปาว และมันปรับระยะได้รึปาวครับ
ที่ดูไว้ก็เป็น Brembo แต่ปัญหาคือมันมีเยอะ จนไม่รู้รุ่นไหนดีกว่ากันครับ

ส่วนปั๊มคลัชล่างต้องเปลี่ยนอะปาว เห็นของ CNC และของ 0 Ducati DP ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง (ผมชอบแต่งของแต่งออลิจินอตครับเลยสนใจของ DP มากกว่า)

แล้วถ้าเปลี่ยนกระปุกน้ำมันต้องใช้ของเขารึปาวครับ อยากรู้ว่ากระปุ๊กของดูคาติรุ่ร SF ใส่ได้ปาว

อีกอย่างคับ แอนด์อ้วนRizomaที่เปลี่ยนกันนีมันดีอย่างไงครับ

Ducati Bikers Thailand

ขอความรู้ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 08:42:26 PM »
//