ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการเช็คระยะ1000 กม ที่ต้องเข้าศูนย์ สอบนิดนึงครับ ถ้าเกินจะเป็นอย่างไรรึไม่  (อ่าน 1029 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyducatom

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-1
ผมใช้ 795 abs ครับ ตอนนี้เลขไมล์ อยู่ที่ 600 กม ครับ  พอดีจะออกทริปน่ะครับ และทริปนี้โดยประมาณการเดินทางประมาณ 1600 กม ซึ่งรวมของเก่า600 กมแล้ว จะเป็นประมาณ 2200 กม เมื่อกลับมาถึง กทม ครับ หรืออาจจะมากกว่านั้น แล้วอย่างนี้ประกันเครื่องจะหลุดไหมน่ะครับ ??

แต่ที่สอบถามจากพี่ๆที่อยู่ในเว็ปนี้ แจ้งว่า 1000 กม จะมีไฟประแจขึ้น และถ้าขับไปสักพักโดยไม่เข้าศูนย์รูปประแจหายจะไปซึ่งนั่นตามคำบอกเล่าจากพี่ท่านหนึ่งแจ้งไว้ว่าถ้ามันหายเองโดยถ้าไม่เข้า0 คือประกันจะหลุดทันที ใช่ไหมครับ   

ผมเป็นกังวลมากเลย แล้วอย่างงี้ทำไง ดี พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์ อย่างนี้รบกวนชี้แนะด้วยครับ

mon32 mon32

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ไม่เป็นไรครับ เหมือน รถยนต์แหละ 10000 กม. เป๊ะป่าวล่ะ เวลาเข้า 0
แต่ผมเข้าก่อน เพราะมันนานเกินไปล่ะ 7 เดือนวิ่งไป 800 กม.  mon6
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"