ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้หมวกแบบไหนกันบ้างครับ มารีวิวให้เพื่อนๆดูกัน  (อ่าน 24224 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต่อ...

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
รบกวนพ่วงคำถามครับ ว่าในกทม ไปหาซื้อเสื้อ ถุงมือร้านไหนดีครับที่ของเยอะๆ

บ้านผมอยู่แถวรัชโยธินครับ mon5

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Nat Biker's Club

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
รบกวนพ่วงคำถามครับ ว่าในกทม ไปหาซื้อเสื้อ ถุงมือร้านไหนดีครับที่ของเยอะๆ

บ้านผมอยู่แถวรัชโยธินครับ mon5
ใกล้ๆรัชโยธินก็ PADDOCK ที่แยกห้วยขวางเลยครับ

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
รบกวนขอความเห็นทุกท่านครับ....

พอดีผมมีงบอยู่ประมาน10,000 นิดๆ..แล้วตอนนี้คิดไม่ตกครับเลยอยากขอความเห็นทุกๆท่านครับ abc11
ตอนนี้รอรถ m795 อยู่ครับ..พอดีได้ไปลอง jacket ยี่ห้อดังยี่ห้อนึงนึงมาครับ...ชอบมากกกก
ราคา ประมาน 10,000กว่าบาท ใส่แล้วรู้สึกดีครับ ดูพุงเล็กลงด้วยด้วย
...แต่ก็อยากได้หมวกยี่ห้อดัง ด้วยครับราคา 10,000กว่าบาทเหมือนกัน.......
...จากประสพการ์ณของเพื่อนๆพี่ๆว่าผมควรจะ

....ซื้อหมวกดีๆแพงๆ(ไม่เกิน18,000)...แล้วหา jacket ถูกๆใส่
....หรือซื้อ jacket ดีๆที่ชื่นชอบแล้วใส่หมวกของไทยต่อดีครับ..

ขอบคุณล่วงหน้าครับ mon32 mon32 mon32

เห็นด้วยว่าจัดงบสำหรับหมวกดีๆไปก่อนดีกว่าครับ ถ้าเทียบอวัยวะที่สำคัญที่สุดในร่างกาย ผมว่าสมองและศีรษะของเราควรมาก่อนเลยครับ

จัดทั้งที เอารุ่น Top ของ Arai, Shoei ไม่ก็ AGV ไปเลยครับ แต่ราคา 24,000++ ไปจนแตะ 30,000นะครับแหะๆ หมวกดีๆใบเดียวจบครับ

ส่วนแจ๊กเก็ตก็มีหลากหลายราคาหลายแบบ ตั้งแต่ 2,000-25,000บาท พวกหลักหมื่นปลายๆถึงสองหมื่นกว่าๆเนี้ยะ ส่วนใหญ่จะเป็นหนังครับ

แต่ผมจัดของ Dainese ที่เป็นผ้าครับราคา 13,000บาท(ผมซื้อแล้วได้ลดราคาเหลือ 10,300บาท) แต่ผ้าหนามาก มี 2 ชั้นคือข้างในมีซับในไว้ถอดซักได้ ส่วนข้างนอกไม่จำเป็นก็ไม่ต้องซักครับถ้าไม่สกปรกจริงๆ (ถ้าจะซักเห็นเขาใช้ซักแห้งกัน) ผมชอบผ้ามากกว่าเพราะมันไม่หนัก และน่าจะให้ความสบายตัวเข้าตัวมากกว่าหนัง (งบไม่ถึงด้วย แฮ่ๆ)

ลองพิจารณาดูครับ จัดงบมาอีกครับ เดี๋ยวยังเหลือพวกถุงมือ รองเท้า กางเกงอีกนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!

ใกล้ ๆ ก็ มีอยู่ 3 ที่ panda rider  paddock สเตเดี้ยม   mon42
!!!!

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ผมใช้ Arai RX7 RR5  AOYAMA GP เสียงลมเข้าน้อยดีครับ ระบายอากาศดี กระชับ โดยรวมแล้วชอบครับผม mon61

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
ผมใช้ Arai RX7 RR5  AOYAMA GP เสียงลมเข้าน้อยดีครับ ระบายอากาศดี กระชับ โดยรวมแล้วชอบครับผม mon61

แหมๆ ของมันดีจริงครับ ผมก็เพิ่งถอย Arai RX7rr5 Mike Doohan TT มาเหมือนกันครับ ของเขายอดเยี่ยมมาก

ผมเห่อ ใส่แว๊นซ์อยู่แถวบ้านครับ เด็กแว๊นซ์มองเป็นแถว อิอิ

ออฟไลน์ suaii

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0

shoei quest ครับ
เป็นหมวกใบแรก มอเตอร์ไซค์ คันแรก ไม่รู้จะรีวิวเปรียบเทียบยังไงน่ะครับ
ที่ชอบเพราะชอบลายหมวก สวยดีครับ
ลายเข้ากับมอนสเตอร์มากเลยครับ mon57

2 วันก่อนเห็นมีคนขับมmonster ใส่หมวกใบนี้ทะเบียน เลข ตัวเดียว แถว ถ.กัลปพถษ์ ใช่ท่านหรือเปล่าับ รถสวยมากๆ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
ไม่ใช่ผมครับ ยังไม่ได้รถเลยใกล้ล่ะ น่าจะปลายเดือน ผมแถวงามวงศ์วาน เจอทักได้ครับ

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ก็คิดว่าคงจะหาซื้อหมวกดีๆซักใบก่อนครับ..
ขอบคุณทุกความเห็นครับ..ไม่รู้จะตอบแทนยังงัยก็เลย +1 ให้กับทุกท่านครับ mon57

ออฟไลน์ ต่อ...

• **

ใกล้ๆรัชโยธินก็ PADDOCK ที่แยกห้วยขวางเลยครับ

ขอบคุณครับพ้ม เดี๋ยวต้องไปเยี่ยมหน่อยซะแล้ววว
 mon32

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Moto GP point: +11/-0

เลือกซื้อหมวก เซฟตี้ นะครับ อย่าไปเอาหมวกแฟชั่น.....แล้วเชื่อเถอะครับ..มันไม่จบแค่ใบเดียว... mon47
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

• *
ตอบเพื่อนๆว่าจะซื้อหมวกก่อนแต่พอดีไปได้Jacket มาก่อนซะแล้วครับ mon40
ราคา Super Sale  mon42...เลยต้องเก็บตังค์ซื้อหมวกอีกยาวๆ mon6

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
ตอบเพื่อนๆว่าจะซื้อหมวกก่อนแต่พอดีไปได้Jacket มาก่อนซะแล้วครับ mon40
ราคา Super Sale  mon42...เลยต้องเก็บตังค์ซื้อหมวกอีกยาวๆ mon6

ได้ของยี่ห้ออะไร ราคาเท่าไหร่คับ  mon57
!!!!

ออฟไลน์ emperor

• **
  • Moto GP point: +4/-1
ก็คิดว่าคงจะหาซื้อหมวกดีๆซักใบก่อนครับ..
ขอบคุณทุกความเห็นครับ..ไม่รู้จะตอบแทนยังงัยก็เลย +1 ให้กับทุกท่านครับ mon57

แนะนำ HJC Ben spies ครับ หมื่นกลาง เบาใส่สบาย แต่เสียงดังหน่อย
ผมชอบนะครับตัวนี้ ส่วนตัวใช้ ARAI RX7 ลาย Haga กับ OGK แล้วก็ตัวล่าสุด HJC
ผมรู้สึกว่าหมวกญี่ปุ่นสองตัวนั้นไม่ค่อยเข้ากับหัวผมครับ ใส่แล้วเจ็บบริเวณหน้าผาก
แต่ HJC ใส่แล้วเบา นุ่มดีครับ ออกทริปใช้แต่ HJC ครับ

ออฟไลน์ Racha_oat(โอ๊ต)

ไม่ใช่ผมครับ ยังไม่ได้รถเลยใกล้ล่ะ น่าจะปลายเดือน ผมแถวงามวงศ์วาน เจอทักได้ครับ

• *
รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆครับ... mon61
พอดีไปลองหมวกมาครับ
...Bell M5+ชิลสำรอง+กระเป๋า 18,000
......HJC ben spies.  13,000...

เพื่อนๆว่าอันไหน..คุ้มค่ากว่ากันครับ??
ขอบคุณล่วงหน้าครับ mon32

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม

shoei quest ครับ
เป็นหมวกใบแรก มอเตอร์ไซค์ คันแรก ไม่รู้จะรีวิวเปรียบเทียบยังไงน่ะครับ
ที่ชอบเพราะชอบลายหมวก สวยดีครับ

หมวกสวยครับ

รบกวนคุณ WinterWind ช่วยรีวิวทีครับ น้ำหนัก ลม การใช้งานทั่วไป ครับ

ขอบคุณครับ
อยากรอรีวิว ใบนี้เช่นกัน สวยเข้มดี อิๆ

ไม่ทราบถอยที่ไหนงบเท่าไร ครับ

ส่วนตัวเอง ก็มีหลายใบเหมือนกัน

ทั้ง Shoei และ Arai

แต่ยังไม่มีใบไหนลายเข้ากับ Monster เลยต้องหาใหม่ :P

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
เห็นสปอนเซอร์มีของขายอยู่ครับพี่หมอเจ mon43

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=566.0
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
เห็นสปอนเซอร์มีของขายอยู่ครับพี่หมอเจ mon43

http://www.monsterclub-thai.com/board/index.php?topic=566.0

ขอบคุณมากครับ กอล์ฟ เห็นว่ารุ่นนี้รอสั่ง

เผื่อว่ามีของเลย จะได้ไม่ต้องหิ้วหมวกติดไป อิๆ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
รบกวนขอความเห็นเพื่อนๆครับ... mon61
พอดีไปลองหมวกมาครับ
...Bell M5+ชิลสำรอง+กระเป๋า 18,000
......HJC ben spies.  13,000...

เพื่อนๆว่าอันไหน..คุ้มค่ากว่ากันครับ??
ขอบคุณล่วงหน้าครับ mon32

ส่วนตัวหลังจากที่เคยลองใส่ ผมชอบ Bell ครับ หมวกเบาดี และลาย เข้ากับ Ducati ดีครับ  mon57