ผู้เขียน หัวข้อ: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...  (อ่าน 13793 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomzerman

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:47:56 PM »
อย่างที่น้าแอ็ดบอกไว้นะครับ " ฟ้าเบื้องบนน้ำเบื้องล่างดินขวางหน้า ข้ามไปเถิดไขว่คว้าความใฝ่ฝัน มีชีวิตเกิดมาแค่ครั้งเดียวเท่านั้น อย่าปล่อยมันซังกะตายไปวันๆ "

เพราะมันคือฝันของเรา +1 ด้วยคนครับ  mon48

Ducati Bikers Thailand

Re: ผมทำให้ Ducati ต้องอับอาย...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:47:56 PM »
//

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:49:05 PM »
มีความสุขทุกครั้งที่จะขี่มันหรือเปล่า ถ้ามีความสุขก็ทำมันต่อไปเถอะครับ อย่าได้แคร์ใครหน้าไหนทั้งนั้น(ยกเว้นสิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าเมีย) mon16

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 09:27:35 PM »
ไม่ค่อยได้ขี่จอดไว้ในบ้านมองอยู่ทุกวันยังอยากจะซื้อมาจอดคู่กันอืกซักคันเลยครับ

ออฟไลน์ kaakumijung

• Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:33:20 PM »
     อย่าไปถือสาครับ ให้เราคิดไว้ในใจง่ายๆ กลุ่มบุคคลที่พูดจาแบบนี้มีอยู่อาการเดียวครับ คือ อิจฉาเรา น้อยคนนักที่จะอิจฉาไปในทางที่ดี ส่วนใหญ่จะอิจฉาไปในทางร้ายๆ เห็นเรามีได้แต่เค้ามีไม่ได้เหมือนเรา ก็เลยหาคำพูดด้านลบๆมาพูดว่าคนที่ดูเหนือกว่าตนเอง ให้ตนเองดูดีไว้ก่อน คนอื่นจะเสีย ชั่งมันครับ
     คิดแค่นี้ก็สบายใจแล้วคราป  mon48
อิจฉาตาร้อนนนนนนน  abc35  abc35  abc35
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ OomYim(หมั่นโทว)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:51:39 PM »
 mon57

ออฟไลน์ Malife

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:28:35 PM »
เมื่อตอนผมขี่นินจา 250 ผมโดน มาเยอะ จนชิน และครับ 555555.....ช่าง แมร..ง    อย่างเดียว 55555    mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • *
  • nratti21
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:30:59 PM »
มีความสุขทุกครั้งที่เห็นคนขับ ducati
วินาที

ออฟไลน์ Domi kAe

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:47:17 PM »
ช่วงรอรถยังไม่ได้เก็บเงินซื้อหมวกมาหนึ่งใบ Arai อยากลองหมวกเลยขี่ mio ไปทำงานใส่หมวกใหม่จอดติดไฟแดง
มีแต่คนมอง สงสัยเขาว่ามันบ้าป่าวว่ะหมวกแพงกว่ารถอีก 555 บิดหน้าตั้ง ได้มา 80 บิดแทบตาย ขำๆครับ
สรุปอย่าได้แคร์สื่อ ชีวิตเป็นของเราเรากำหนดเอง

ออฟไลน์ Choco

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 12:36:20 AM »
เมื่อตอนผมขี่นินจา 250 ผมโดน มาเยอะ จนชิน และครับ 555555.....ช่าง แมร..ง    อย่างเดียว 55555    mon16 mon16 mon16

เยอะยังไงอ่ะครับ นินจากะสวยดีออก

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:38:04 AM »
ขำๆกันไปครับ ผมก็กำลังหาเสื้อแจ็คเก็ต KFC / pizza company อยู่ครับ
จะเอามาไว้ใส่ขี่ในเมือง เอาฮาล้วนๆ เผื่อดังมีคนถ่ายรูปลงเน็ต 55555  mon16 mon16
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 07:14:11 AM »
มีปากก้อพุดกันไป น้ำลายเค้าไม่ต้องซื้อ ( อย่าไปถือสาเลยครับเราต้องสงสารเค้ามากกว่าที่เค้าไม่มีโอกาส ใช้รถที่ตัวเองรัก )
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ ruamgunha

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 07:18:32 AM »
คำเตือน : เป็นเหตุการณ์ที่ผมเจอมาเอง ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดดราม่า หรือการแบ่งแยกใดๆนะครับ

ระหว่างมานั่งรอแฟนเลิกงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต ก็เอารถจอดไว้ห่างจากตัวประมาณ 20m เพราะตรงนี้มีเก้าอี้แล้วก็ไม่ขวางทางเดิน
จะได้ดูดบุหรี่ได้ไม่รบกวนคนอื่น แต่เหมือนได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง คนที่เดินผ่านมา 100 คนมองรถผม 80 คน ตั้งใจฟังทุกคนที่พูด

1. ผู้หญิงสาว "โหยดูคาติอ่ะพ่อ อยากได้"
    พ่อ  "โอยดูคาติเริ่มต้น แสนห้า เอง อยากอายุสั้นเหรอ"
2. ชี้ๆให้แฟนดู "นี่ crf สิดี ดูคาติแม่งกาก"
3. เหี้ย แม่งดูหมวกแม่งดิ 200 บาท
4. สามีภรรยาคู่นึงขับ phantom มาจอดข้างๆ "ตะเองเค้าอยากนั่งคันนี้อ่ะ"
    สามี "เอามาทำไม phantom เราสบายกว่าเยอะ"
5. กลุ่มวัยรุ่น "แม่งคันเล็กสัสอ่ะ กาก cbr ดีกว่าเยอะ" อีกคนเอามือมาบีบๆเบรคแล้วก็เดินไป
6. กลุ่มวัยรุ่น "รถคันนี้ 250cc นี่หว่า โดนนินจากูชัว"
7. ผู้ใหญ่ "คันนี้ไม่มีครอบท้ายสงสัยตัวเก่า ปรกติมันมีนะ"
8. ผู้ใหญ่ "แม่งรถพวกนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" (คนนี้ขับ mighty x)
9. วัยรุ่น "นี่แม่งใช่ดูคาตี้เหรอ ต่างกันตรงไหนวะ" (ข้างๆมีอ696 จอดอยู่)
10. วัยรุ่น "สิมันหลายแสน ฮูโตวๆ" (ฟังไม่ออก)
11. ผู้หญิงสาว "โอ้ย แม่ง Fail หวะ รถออกหรูดูหมวกแม่งดิ ห่วยมาก"

ได้แต่นั่งอมยิ้มอยู่คนเดียว ทำให้เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ครับ
สนุกดีครับ ไว้มาเล่าอีกนะครับ mon4

ออฟไลน์ Thinmans

• **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 09:22:32 AM »
อย่าได้แคร์..ยังไงก็รถเรา mon61

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:40:07 AM »
คำเตือน : เป็นเหตุการณ์ที่ผมเจอมาเอง ไม่ได้ตั้งใจให้เกิดดราม่า หรือการแบ่งแยกใดๆนะครับ

ระหว่างมานั่งรอแฟนเลิกงานที่ศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต ก็เอารถจอดไว้ห่างจากตัวประมาณ 20m เพราะตรงนี้มีเก้าอี้แล้วก็ไม่ขวางทางเดิน
จะได้ดูดบุหรี่ได้ไม่รบกวนคนอื่น แต่เหมือนได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง คนที่เดินผ่านมา 100 คนมองรถผม 80 คน ตั้งใจฟังทุกคนที่พูด

1. ผู้หญิงสาว "โหยดูคาติอ่ะพ่อ อยากได้"
    พ่อ  "โอยดูคาติเริ่มต้น แสนห้า เอง อยากอายุสั้นเหรอ"
2. ชี้ๆให้แฟนดู "นี่ crf สิดี ดูคาติแม่งกาก"
3. เหี้ย แม่งดูหมวกแม่งดิ 200 บาท
4. สามีภรรยาคู่นึงขับ phantom มาจอดข้างๆ "ตะเองเค้าอยากนั่งคันนี้อ่ะ"
    สามี "เอามาทำไม phantom เราสบายกว่าเยอะ"
5. กลุ่มวัยรุ่น "แม่งคันเล็กสัสอ่ะ กาก cbr ดีกว่าเยอะ" อีกคนเอามือมาบีบๆเบรคแล้วก็เดินไป
6. กลุ่มวัยรุ่น "รถคันนี้ 250cc นี่หว่า โดนนินจากูชัว"
7. ผู้ใหญ่ "คันนี้ไม่มีครอบท้ายสงสัยตัวเก่า ปรกติมันมีนะ"
8. ผู้ใหญ่ "แม่งรถพวกนี้รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะ ต้องโง่ด้วย" (คนนี้ขับ mighty x)
9. วัยรุ่น "นี่แม่งใช่ดูคาตี้เหรอ ต่างกันตรงไหนวะ" (ข้างๆมีอ696 จอดอยู่)
10. วัยรุ่น "สิมันหลายแสน ฮูโตวๆ" (ฟังไม่ออก)
11. ผู้หญิงสาว "โอ้ย แม่ง Fail หวะ รถออกหรูดูหมวกแม่งดิ ห่วยมาก"

ได้แต่นั่งอมยิ้มอยู่คนเดียว ทำให้เข้าใจอะไรหลายๆอย่าง ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันประสบการณ์ครับ

ผมบอกได้เลย ความแตกต่าง ระหว่าง 11 ข้อที่ว่ามา กับ รถของเรา คือเวลาออกทริปหรือออกไปไหน มีแต่คนมองครับจะแง่ดีหรือไม่ดี นั้นอีกเรื่องนึง แต่บอกได้เลยว่า คนที่มองแล้วพูดแบบนี้ส่วนมากจะอิจฉาครับ อ้างนู้นอ้างนี้ไปเรื่อย เลย แต่บางครั้งส่วนมากจะมองในแง่ดี ลองเอา รถที่กล่าวมาจาก 11 ข้อบนทั้งหมด เทียบกันดูตอนจอดไฟแดงหรือ ขับบนถนนเลยว่า คนจะมองรถคันไหนครับ แค่นี้ ฟิลลิ่ง ก็กินขาดแล้วครับ ส่วนคนจะกล่าวอะไร มันก็สิทธิของเขา เราว่าอะไรไม่ได้ แต่ บอกได้เลยว่า ยังไงก็สวยดูดี มีสไต ในตัวของมันเอง ครับ

ส่วน เรื่องหมวก ผมยังเคยขับหมวก เน่า ๆ เก่า มาทำงาน เลย ไม่ได้แคร์ใครด้วย เพราะ รถเรา เราขับเอง ไม่ได้ ให้คนอื่นมาขับให้ ครับ แต่ เรื่อง เซฟตี้นั้นอีกเรื่องนึงครับ แนะนำว่าออกทริป ขอแต่งชุดเซฟตี้จะดีครับ เพราะอะไรมันเกิดขึ้นได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:44:36 AM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ num_putter

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:49:46 AM »
ประสบการณ์หลังจากออกรถมา2อาทิตย์
วันแรกที่ได้รถ ให้ร้านมาส่งที่บ้าน ขี่ออกถนนหน้าหมู่บ้านเลยครับ มีรถเก๋งบีบแตรใส่ลั่นถนนเลย จากการที่ห่างหายมอเตอร์ไซด์มา20ปี ตอนแรกก็คิดว่าเราขี่เกะกะ
ที่ใหนได้ พอเค้าแซงขึ้นมา เปิดกระจก ยกนิ้วให้ออกมานอกรถกันทั้งคัน พร้อมกับยิ้มอย่างชื่นชม ยูเทิร์นกลับบ้าน หัวใจพองโต :)

วันต่อมาขี่ไปจอดโลตัสใกล้ๆบ้าน เข้าไปซื้อของ ออกมาตกกะใจ ยืนมุงกัน4-5คน ยังกะมาดูโชว์ "ขอโทษครับ ขอทางหน่อยครับ" ไม่งั้นขึ้นรถไม่ได้
พอขึ้นคร่อมจะสตาร์ท "พี่ครับ คันนี้ถึง2ล้านรึเปล่า?"  ไอ้เรามันก็แค่ 795abs  หัวใจพองโตอีกแระ

ประสบการมีแค่นี้ครับ เพราะยังไม่กล้าไปใหน ป้ายกะใบขับขี่ยังไม่มี เอามานั่งมองที่บ้านก็ำพอ ;)

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:59:21 AM »
ประสบการณ์หลังจากออกรถมา2อาทิตย์
วันแรกที่ได้รถ ให้ร้านมาส่งที่บ้าน ขี่ออกถนนหน้าหมู่บ้านเลยครับ มีรถเก๋งบีบแตรใส่ลั่นถนนเลย จากการที่ห่างหายมอเตอร์ไซด์มา20ปี ตอนแรกก็คิดว่าเราขี่เกะกะ
ที่ใหนได้ พอเค้าแซงขึ้นมา เปิดกระจก ยกนิ้วให้ออกมานอกรถกันทั้งคัน พร้อมกับยิ้มอย่างชื่นชม ยูเทิร์นกลับบ้าน หัวใจพองโต :)

วันต่อมาขี่ไปจอดโลตัสใกล้ๆบ้าน เข้าไปซื้อของ ออกมาตกกะใจ ยืนมุงกัน4-5คน ยังกะมาดูโชว์ "ขอโทษครับ ขอทางหน่อยครับ" ไม่งั้นขึ้นรถไม่ได้
พอขึ้นคร่อมจะสตาร์ท "พี่ครับ คันนี้ถึง2ล้านรึเปล่า?"  ไอ้เรามันก็แค่ 795abs  หัวใจพองโตอีกแระ

ประสบการมีแค่นี้ครับ เพราะยังไม่กล้าไปใหน ป้ายกะใบขับขี่ยังไม่มี เอามานั่งมองที่บ้านก็ำพอ ;)
สองจังหวะนั้นอย่างหล่อครับ ยิ่งตอนแหวกคนมุงไปขอขึ้นรถเนี่ย...ว่าแต่อย่าออกตัวดับนะครับ คดีจะพลิกทันที  mon16 mon16
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ kaakumijung

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:05:22 AM »

สองจังหวะนั้นอย่างหล่อครับ ยิ่งตอนแหวกคนมุงไปขอขึ้นรถเนี่ย...ว่าแต่อย่าออกตัวดับนะครับ คดีจะพลิกทันที  mon16 mon16

หล่อ แบบสุดๆอ่ะครับ เหมือนดาราเลย  mon47
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ gonggong

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 03:27:10 PM »

ใกล้เคียงกันครับ ไม่ได้จับ Big Bike มา 13 ปี ตอนนี้ได้รถมา 16 วัน แล้ว
ใบขับขี่ ป้ายทะเบียน ยังไม่ได้
ผมพักอยู่ แถวๆสาทร นราธิวาส, แต่งเต็มยศ(ปลอดภัยไว้ก่อน หมวก ถุงมือ แจ็กเก็ตแบบ มีการ์ด 5 จุด รองเท้าบูทครี่งน่อง) เกือบทุกวันตอน 4 ทุ่ม ขี่ออกมา วนๆ สาทร นราธิวาส พระราม 4 พระราม 3
ได้วันละ 10 กว่ากิโล เพราะมันอดไม่ได้ ที่จะให้มันจอดอยู่เฉยๆ เก็บไปได้ เกือบ 300 กิโลละ มุดไม่ยากด้วย น้องๆ ฟ๊โน่เลย

ยิ่งตอนออกตัวด้วยแล้ว โอย สุดยอด รันอง รันอิน ไม่เกิน 5500 รอบ อะไรเนี่ย บางที แอบทำเป็นมองไม่เห็นและไม่สนบ้าง เพราะ สนุกจริงๆ

เดี๋ยว 1-2 มี.ค. ไปสอบใบขับขี่ละ กับ AP Honda คราวเนี่ย จะเอาออกกลางวันละเว้ย 555

ออฟไลน์ Professor

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 03:40:22 PM »
เคยเจออยู่ครั้งนึงครับ ตอนนั้นผมขี่ SF ติดไฟแดงอยู่ แล้วก็มึลุงคนนึงขี่ cbr 150 มาจอดข้างๆ

แล้วถามผมว่าน้องๆรถนี้เพิ่งซื้อเหรอ ผมก็ตอบกลับไปว่า "ใช่ครับเพิ่งซื้อ" แล้วรถมือหนึ่งเลยหรือเปล่า ผมก็ตอบว่า "ใช่ครับ"  mon6 mon6

แล้วลุงก็พูดอีกว่า "น้องลองเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ดูดีกว่าน่ะ ไอ้เสียง ชิ้งๆๆ แบบนี้พี่ว่ารถน้องแหวนหลวมแล้วล่ะ"  mon19

ไฟเขียวพอดี ลุงเค้ามองหน้าผมแล้วก็มองลงมาที่รถแล้วก็ส่ายหน้าพร้อมกับขี่รถออกไป ประมาณว่ารถก็ดูแพงยี่ห้อก็ดีแต่คุณภาพห่วยจริงๆ  mon19

ผมก็มึนๆกับสิ่งที่แกพูดอยู่พักนึง แล้วก็...  mon40 mon40

โธ่....... !!! ลุงงงงงงงงงง...... !!! รู้จักไหม "คลัชแห้ง" เนี๊ย... mon49 mon49 mon49

ออฟไลน์ ducati_kookkai

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 04:51:14 PM »
เคยเจออยู่ครั้งนึงครับ ตอนนั้นผมขี่ SF ติดไฟแดงอยู่ แล้วก็มึลุงคนนึงขี่ cbr 150 มาจอดข้างๆ

แล้วถามผมว่าน้องๆรถนี้เพิ่งซื้อเหรอ ผมก็ตอบกลับไปว่า "ใช่ครับเพิ่งซื้อ" แล้วรถมือหนึ่งเลยหรือเปล่า ผมก็ตอบว่า "ใช่ครับ"  mon6 mon6

แล้วลุงก็พูดอีกว่า "น้องลองเอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ดูดีกว่าน่ะ ไอ้เสียง ชิ้งๆๆ แบบนี้พี่ว่ารถน้องแหวนหลวมแล้วล่ะ"  mon19

ไฟเขียวพอดี ลุงเค้ามองหน้าผมแล้วก็มองลงมาที่รถแล้วก็ส่ายหน้าพร้อมกับขี่รถออกไป ประมาณว่ารถก็ดูแพงยี่ห้อก็ดีแต่คุณภาพห่วยจริงๆ  mon19

ผมก็มึนๆกับสิ่งที่แกพูดอยู่พักนึง แล้วก็...  mon40 mon40

โธ่....... !!! ลุงงงงงงงงงง...... !!! รู้จักไหม "คลัชแห้ง" เนี๊ย... mon49 mon49 mon49

เสียงกุ๊งกิ๊งๆลุงแกไม่รู้จักครัชซิ่งครับ mon16