ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่จองในงาน Motor Expo ถ้าโดนขึ้นราคาคุณจะทำอย่างไร  (อ่าน 14305 ครั้ง)

ออฟไลน์ song149

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: รถที่จองในงาน Motor Expo ถ้าโดนขึ้นราคาคุณจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:04:34 PM »
สำหรับผมที่จองไปเช่นกันครับ  ถ้าออกมาแบบขึ้นราคาทุกกรณี  สำหรับ คงคืนใบจองครับ   เพราะ ณ วันที่ซื้อผมตัดสินใจซื้อ ของ ณ ราคานั้น เมื่อเปรียบเทียบกับ ทุกความต้องการ   

แต่ผมก็เข้าใจศูนย์นะครับ ผมว่าทางออกท่าเป็นแบบนี้ผมรับได้ครับ  คือ ราคารถขึ้นราคา  แต่ศูนย์ให้เป็น วอยเช่อ ในการซื้อของตกแต่งตามราคาที่ขึ้นมา  เพราะกรณีนี้ อย่างไรศูนย์ก็ได้ขายของด้วย  แล้วลูกค้าก็ ได้ของตามความต้องการ  เพราะอย่างไรก็ต้องซื้อ  แค่ซื้อที่ศูนย์ แพงกว่าข้างนอกนิส แต่ได้การรับประกันเพิ่มครับ  เพราะอย่างไรของที่ศูนย์ขาย ก็ยังมีกำไรอยู่ในนั้นอยู่แล้วด้วยครับ

ถ้าออกแบบนี้ เป็นผม วินวิน ทั้งสองฝ่ายครับ

สุดท้าย ก็ต้องรอบริษัทตัดสินใจครับ  แต่ก็อยากให้รีบตัดสินใจครับ  เพราะ การจองรถไปแล้ว เท่ากับเราก็เสียโอกาสที่จะมองรถคันอื่นไปในตัวครับ
เพราะถ้าศูนย์รีบตัดสินใจ ลูกค้าได้เลือกได้ตามความต้องการว่าจะซื้อ หรือ ไม่ครับ ไม่เป็นการปิดกั้นโอกาสซึ่งกันและกันด้วยครับ

ผมชอบไอเดีย พี่ มาก ครับ....... แต่ว่า ยังงัย ถ้า ขึ้น ต้องยอมรับ สภาพ แหล่ะครับ...... mon40 mon40 mon40
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 12:06:19 PM โดย song149 »

Ducati Bikers Thailand

Re: รถที่จองในงาน Motor Expo ถ้าโดนขึ้นราคาคุณจะทำอย่างไร
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:04:34 PM »
//

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:08:43 PM »
เซลล์โทรมาเมื่อ 10 นาทีที่ผ่านมาสดๆเลยครับ ไอ้เราก็นึกว่าโทรมาบอกว่าไฟแน๊นซ์ผ่านแล้ว ดันโทรมาบอกข่าวนี้    abc39

ที่ได้ยินก็ราวๆเดียวกะที่รู้กันมาแหละครับ ว่าตอนนี้เรื่องทุกอย่างที่ส่งค้างคากันไปแล้ว อยู่ในช่วงของการระงับไว้ทุกกรณี จนกว่าจะมีมติจากข้างบนลงมา แล้ววันสองวันนี้จะโทรมาบอก

แต่ประโยคสุดท้ายก่อนวางที่ทำให้ผมแทบพับคือ รถจะปรับจาก 4 แสน 2 ไปอยู่ที่ประมาณ 4 แสนปลายถึง 5 แสนต้นๆครับ  mon36

ซึ่งผมบอกไปแล้ว ว่าถ้าทำแบบนี้คนพวก 300 คันที่จองแล้ว ไม่ได้ลังเลอย่างเดียวนะครับ จะถอนจองเอาง่ายๆ mon29

แบบนี้ ผมคงขอลาคร้าบ ขอเงินคืนๆๆๆๆๆๆๆ abc33

ออฟไลน์ progress

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:19:17 PM »
ค่ายปีกใหญ่คงราคาจองครับ

ของเราลุ้นต่อไป  mon48  mon48

ออฟไลน์ janebellissimo

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:21:08 PM »
รถยนต์ก็โดนขึ้นภาษีด้วยนะคับ เค้าคงวานแผนกันมานานแล้วคับ หลอกให้เราจองรถกันก่อน ไม่งั้นประกาศก่อนงานmotor expo แล้วคับ ไม่รู้จะด่ายังไงดี เก็บนำ้ลายไว้ถุยดีกว่า

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:29:39 PM »
ยังไงผมก็พยายามมองด้วยความเข้าใจนะครับ ก่อนจะโมโหอะไรกันไป
ผมก็เป็น 1 ใน 300 ที่จองครับ จะบอกว่าถึง DUCATI จะผิด แต่ก็ผิดไม่มากหรอกครับ คนที่น่าด่าแม่งคือ ไอ้รัฐบาลเฮงซวยต่างหาก mon49

หลอกให้คนไปจองรถกันเต็มงาน พอจบงาน ทราบยอดจองสูงเป็นประวัติการณ์ จัดการขึ้นภาษีสรรพรสามิตรเลย หน้าหงายกันเป็นแถบ mon36

ถ้าผมเป็น ดูคาติ ตอนนี้คงเอา Teen ก่ายหน้าผากไม่แพ้กันแหละครับ  mon33
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ R_Rai_Ja(นัท)

• ชื่อนัทครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:40:53 PM »
ยังไงผมก็พยายามมองด้วยความเข้าใจนะครับ ก่อนจะโมโหอะไรกันไป
ผมก็เป็น 1 ใน 300 ที่จองครับ จะบอกว่าถึง DUCATI จะผิด แต่ก็ผิดไม่มากหรอกครับ คนที่น่าด่าแม่งคือ ไอ้รัฐบาลเฮงซวยต่างหาก mon49

หลอกให้คนไปจองรถกันเต็มงาน พอจบงาน ทราบยอดจองสูงเป็นประวัติการณ์ จัดการขึ้นภาษีสรรพรสามิตรเลย หน้าหงายกันเป็นแถบ mon36

ถ้าผมเป็น ดูคาติ ตอนนี้คงเอา Teen ก่ายหน้าผากไม่แพ้กันแหละครับ  mon33
เห็นด้วยครับ จะโทษทางDucati ก็ไม่ได้ ทางบริษัทเค้าก็เสียประโยชน์กับราคาขายที่สูงขึ้นนั่นหมายถึงยอดขายที่ต่ำลง คงต้องโทษ ไปที่รัฐบาลที่ออกกฎหมายมา

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:42:58 PM »

เห็นด้วยครับ จะโทษทางDucati ก็ไม่ได้ ทางบริษัทเค้าก็เสียประโยชน์กับราคาขายที่สูงขึ้นนั่นหมายถึงยอดขายที่ต่ำลง คงต้องโทษ ไปที่รัฐบาลที่ออกกฎหมายมา
อยากกด like ให้ทั้ง2ท่านเลยครับ ตรงใจผมมาก

ออฟไลน์ sakpaphat(สัก)

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:51:50 PM »
ถ้า m795abs ผลิตที่ไทยขึ้นราคาเป็น 4 แสน ปลาย หรือ 5 แสน ต้น ผมคงต้องบายเหมือนกัน mon29 mon29 mon29

ออฟไลน์ gugolf

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:53:31 PM »
Diavel ผมจะถึงล้านมั้ยน้อ ถ้าถึงคงบอกลา ราคานั้นได้รถบางรุ่นตัวท็อปเลย abc39

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 12:58:46 PM »
Diavel ผมจะถึงล้านมั้ยน้อ ถ้าถึงคงบอกลา ราคานั้นได้รถบางรุ่นตัวท็อปเลย abc39
เดเวล เท่าที่คุยเห็นว่า แบล็ค +160000 ครับโครโม +170000(ราคานี้ผมได้จากคุยกะเซลล์นะครับเค้าบอกราคานี้ชัว พานิกาเล่+300000 ราคาโหดมากๆ  แต่ไงรอดูทาง0ประกาศอีกทีครับ)

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:04:07 PM »

เดเวล เท่าที่คุยเห็นว่า แบล็ค +160000 ครับโครโม +170000(ราคานี้ผมได้จากคุยกะเซลล์นะครับเค้าบอกราคานี้ชัว พานิกาเล่+300000 ราคาโหดมากๆ  แต่ไงรอดูทาง0ประกาศอีกทีครับ)

ถ้าเปนงี้จิงๆ คงต้องบอกลาเลยล่ะ เห้อ โดนภาษีขูดเลือดเนื้อ ย่ำยีจิตใจ

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:04:59 PM »

ถ้าเปนงี้จิงๆ คงต้องบอกลาเลยล่ะ เห้อ โดนภาษีขูดเลือดเนื้อ ย่ำยีจิตใจ
เพื่อนผมจองโครโมไปได้ยิน ถึงกับสะอึกเลยครับ ราคาโหดขนาดนนี้!!

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:07:47 PM »
 mon6 ผมเองก็จองครับ

ราคาเดิม 868000
บวกภาษีเพิ่ม 170000

ก็ราวๆ 1038000 ยังไม่รวมดอกเบี้ยจากผ่อนอีก

เกินจุดที่จะยอมจ่ายละ "แม่งเอ้ย"

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:10:36 PM »
mon6 ผมเองก็จองครับ

ราคาเดิม 868000
บวกภาษีเพิ่ม 170000

ก็ราวๆ 1038000 ยังไม่รวมดอกเบี้ยจากผ่อนอีก

เกินจุดที่จะยอมจ่ายละ "แม่งเอ้ย"
ใจผมก็อยากให้ พวกที่จองก่อนไม่โดนด้วยครับ สงสารเพื่อนกว่ามันจะขอที่บ้านได้ ยังจะมาเจอ ภาษีบ้าๆนี่อีก

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:11:03 PM »
ผมว่า ทางดูคาติเอง ก็คงเหนื่อยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเนอะครับ 

ลำพังตั้งราคาขายมาเพื่อสู้กับค่ายรถอื่นๆในประเทศ ก็โหดอยู่แล้ว 

ตอนนี้ กลับมาเจอนโยบายรัฐ ที่ประกาศใช้ตูมเลย

จะให้แจ้งลูกค้าก่อนว่า ราคาอาจปรับขึ้นเพราะภาษี มันก็คงไม่ได้เพราะเป็นนโยบายรัฐที่ยังไม่แน่นอน ศูนย์ก็ต้องออกราคาในงานมอเตอร์โชว์ เป็นราคาที่คำนวนไว้เดิม โดยไม่เผื่อเรื่องภาษีที่อาจปรับเพิ่มตามมติครม.เหมือนในครั้งนี้

จากที่อ่านมา ศูนย์ก็พร้อมคืนใบจอง  ผมแค่อยากให้เพื่อนๆ มองอย่างเป็นกลางว่า ศูนย์น่าจะลำบากใจที่สุดเนอะครับ

ในเมื่อเรารักในแบรนด์ดูคาติ .. เลือกที่จะจอง และฝันที่จะซื้อมัน  ก็อยากให้ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันนะครับ ใจเย็น ๆ กันเถอะครับ .. เต็มที่ถ้ารับไม่ได้เราก็ได้เงินจองคืน และถ้าใครจะต้องรับผิดชอบกับเรื่องดังกล่าวนี้ ผมว่า ต้องไปดูที่เจตนารมณ์ของการออกกฎหมายตัวนี้ มันถูกต้องแล้วจริงๆ หรือเปล่า  ..   

เหยื่อ ที่ได้รับผลกระทบ แรงที่สุด คือ ศูนย์ฯ ครับ จะขยับยังไงก็โดนด่า ไม่ก็เจ็บตัวแน่นอน รองลงมา คือผู้จองในงานมอเตอร์เอ็กโป ที่โดนหางเลขไปด้วย ..

ขอแค่ เข้าอกเข้าใจ ให้อภัย และยอมรับ ซึ่งกันและกันก็พอครับ

ใจลึกๆก็หวังว่า ศูนย์ จะคงราคาเดิมตามใบจองให้เพื่อน ทุกคน ..  แต่ก็นั้นละครับ เจ็บตัวเต็ม ๆ .. ถ้าให้ก็แจ่มสุด ๆ แต่ถ้าไม่ไหว ก็อยากเห็นว่าอาจมีอะไรเยียวยาให้รู้สึกโอเคบ้าง แต่ถ้าไม่มีเลย สำหรับผมก็พร้อมเข้าใจครับ mon32

ขอบคุณครับ mon32 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2012, 01:13:09 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:12:33 PM »
ผมว่า ทางดูคาติเอง ก็คงเหนื่อยกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเนอะครับ 

ลำพังตั้งราคาขายมาเพื่อสู้กับค่ายรถอื่นๆในประเทศ ก็โหดอยู่แล้ว 

ตอนนี้ กลับมาเจอนโยบายรัฐ ที่ประกาศใช้ตูมเลย

จะให้แจ้งลูกค้าก่อนว่า ราคาอาจปรับขึ้นเพราะภาษี มันก็คงไม่ได้เพราะเป็นนโยบายรัฐที่ยังไม่แน่นอน ศูนย์ก็ต้องออกราคาในงานมอเตอร์โชว์ เป็นราคาที่คำนวนไว้เดิม โดยไม่เผื่อเรื่องภาษีที่อาจปรับเพิ่มตามมติครม.เหมือนในครั้งนี้

จากที่อ่านมา ศูนย์ก็พร้อมคืนใบจอง  ผมแค่อยากให้เพื่อนๆ มองอย่างเป็นกลางว่า ศูนย์น่าจะลำบากใจที่สุดเนอะครับ

ในเมื่อเรารักในแบรนด์ดูคาติ .. เลือกที่จะจอง และฝันที่จะซื้อมัน  ก็อยากให้ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันนะครับ ใจเย็น ๆ กันเถอะครับ .. เต็มที่ถ้ารับไม่ได้เราก็ได้เงินจองคืน และถ้าใครจะต้องรับผิดชอบกับเรื่องดังกล่าวนี้ ผมว่า ต้องไปดูที่เจตนารมณ์ของการออกกฎหมายตัวนี้ มันถูกต้องแล้วจริงๆ หรือเปล่า  ..   

เหยื่อ ที่ได้รับผลกระทบ แรงที่สุด คือ ศูนย์ฯ ครับ จะขยับยังไงก็โดนด่า ไม่ก็เจ็บตัวแน่นอน รองลงมา คือผู้จองในงานมอเตอร์เอ็กโป ที่โดนหางเลขไปด้วย ..

ขอแค่ เข้าอกเข้าใจ ให้อภัย และยอมรับ ซึ่งกันและกันก็พอครับ

ใช่ครับพี่กอล์ฟ ต้องเห็นใจทาง0ด้วย เสียกันหมดทั้งคนขายทั้งคนซื้อ

• WS 07
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:16:43 PM »
มองแน่แง่ดีไว้ก่อนนะครับ ผมเชื่อว่าทาง DUCATI ต้องพยายามอย่างสุดความสามรถแหละครับ พี่จะหาจุดลงตัวที่สุดในการทำให้ปัญหานี้จบลงได้ เพราะผมมั่นใจเลยว่าถ้าแก้ไม่ได้ 50 เปอร์เซนต์ของคนที่จองทุกรุ่นพร้อมจะบอกลาแน่นอน  mon14

เดเวลทะลุล้าน พานิกาเล่ขึ้นอีก 3 แสน mon19...และมันจะไม่ได้กระทบแค่ตรงนี้นะครับ มันจะกระทบยอดขายอีกตลอดไปเลยด้วย ผมเชื่อแบบนั้นจริงๆ

ปล.ช่วงนี้ผมเบื่อ บางคนเช่นในเวบพันทืป ที่พูดในเชิงว่าในเมื่อกล้าจ่ายรถราคาขนาดนี้ ขึ้นนิดๆหน่อยๆทำเป็นบ่นเป็นทำไม ....อ่าว เวน ถ้าผมมีเงินซื้อมอไซค์ที่มันแพงหน่อย ผมไม่มีสิทธิ์เสียดายเงินของผมเหรอ กว่าผมจะหามาได้แต่ละบาท ไม่ได้ขุดมาได้จากส้วมหลังบ้านนะ ไอ้หอก mon6
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:27:11 PM »
มองแน่แง่ดีไว้ก่อนนะครับ ผมเชื่อว่าทาง DUCATI ต้องพยายามอย่างสุดความสามรถแหละครับ พี่จะหาจุดลงตัวที่สุดในการทำให้ปัญหานี้จบลงได้ เพราะผมมั่นใจเลยว่าถ้าแก้ไม่ได้ 50 เปอร์เซนต์ของคนที่จองทุกรุ่นพร้อมจะบอกลาแน่นอน  mon14

เดเวลทะลุล้าน พานิกาเล่ขึ้นอีก 3 แสน mon19...และมันจะไม่ได้กระทบแค่ตรงนี้นะครับ มันจะกระทบยอดขายอีกตลอดไปเลยด้วย ผมเชื่อแบบนั้นจริงๆ

ปล.ช่วงนี้ผมเบื่อ บางคนเช่นในเวบพันทืป ที่พูดในเชิงว่าในเมื่อกล้าจ่ายรถราคาขนาดนี้ ขึ้นนิดๆหน่อยๆทำเป็นบ่นเป็นทำไม ....อ่าว เวน ถ้าผมมีเงินซื้อมอไซค์ที่มันแพงหน่อย ผมไม่มีสิทธิ์เสียดายเงินของผมเหรอ กว่าผมจะหามาได้แต่ละบาท ไม่ได้ขุดมาได้จากส้วมหลังบ้านนะ ไอ้หอก mon6
อย่าใส่ใจเลยครับ พวกนี้องุ่นเปรีย้ว มะนาวหวานครับ

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:34:36 PM »

ใจลึกๆก็หวังว่า ศูนย์ จะคงราคาเดิมตามใบจองให้เพื่อน ทุกคน ..  แต่ก็นั้นละครับ เจ็บตัวเต็ม ๆ .. ถ้าให้ก็แจ่มสุด ๆ แต่ถ้าไม่ไหว ก็อยากเห็นว่าอาจมีอะไรเยียวยาให้รู้สึกโอเคบ้าง แต่ถ้าไม่มีเลย สำหรับผมก็พร้อมเข้าใจครับ mon32

เหนด่วยครับว่าทาง 0 ลำบากสุด ทั้งลูกที่จองไปแล้ว กับลูกค้ายอดขายในอนาคต

เรื่องนี้คงโทษเค้าไม่ถูก ได้แต่ยอมรับแล้วรอฟังผลสุดท้ายว่าเปนไง

แต่หากทางดูคาติเองมีมาตรการช่วยเหลือบ้าง ก็จะดีมิใช่น้อยกับกลุ่มลูกค้าที่จองไปก่อน เพราะอย่างน้อยๆคนที่จองไปแล้วเค้าจองเพราะรับในราคานั้นได้

ฝันสลาย เห้ออ

• WS 07
  • **
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2012, 01:36:25 PM »
ตอนนี้ผมคิดเล่นๆนะครับ ถ้าราคามันจะขึ้นจริงๆ แล้วศูนย์จะออกมาตรการใดมาสักอย่างที่พอจะชดเชยความรู้สึกตรงนี้ไปได้
....ผมหวังว่าจะเห็นดอกเบี้ย 0% ละกัน ผมว่าน่าจะทำให้ศูนย์และผู้ซื้อคุยกันได้นะ mon57
ผมมีความฝัน