ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจะเอา 796 ของผมไปติดตระกร้าใส่ของข้างหน้า จะโดนประณามมั้ยครับ  (อ่าน 3091 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซาเอบะ แจน

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-0

ตอนที่ซื้อรถดันบอกที่บ้านว่าเอาไว้ขับซื้อของปากซอย กับตลาดนัด..เป็นรถขับอเนกประสงค์..(ซึ่งจริงๆก็เอาไว้ขับใกล้ๆไม่ได้ขับไปออกทริปที่ไหนเพราะอายุมากแล้ว) ก็เลยกะจะใส่ตระกร้าเวลาไปซื้อของตลาดนัด
แต่กลัวคนอื่นจะหาว่าไม่เต็มอะครับ...จะเอาเป้ก็ลำบากถอดเข้าถอดออก ใส่น้ำซุปข้าวมันไก่ก็ไม่ได้ ร้อนหลัง  ใครมีไอเดียอะไรมาบอกกันมั่งครับ...รถผมตอนนี้จอดในโกดังทองหล่อมาเดือนนึงแล้วหนีน้ำอะ ...ไว้หมดน้ำเรามามิตติ้งกันครับ   mon48
ONLY GOD CAN JUDGE ME !!!

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อยากเห็นครับ ติดแล้วมาลงรูปให้ดูด้วยนะครับ อิอิ mon16

กระเป่าติดถัง หรือกระเป๋าข้าง ก็ไม่ได้ออกแบบมาให้ใส่น้ำซุปข้าวมันไก่ด้วยสิเนอะครับ abc50 เอาเกี่ยวไว้กับแฮนด์ แล้วขี่มาดีไหมหนอ abc52

ผมว่า วัตถุประสงค์ของการขี่ มันไม่ได้อยู่ที่ว่า เรา้ต้องขี่ไปที่ไหน   แต่อยู่ที่ว่า คล่อมขี่แล้วมันมีความสุข จะไปที่ไหน ไปได้หมดคร้าบ mon61

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Speedy

• Moto GP point: +2/-0
ถ้าคุณเจ้าของกระทู้ซื้อรถคันนี้มาเพื่อซื้อของจริงๆ ผมว่าลองหาซื้อกระเป๋าท้ายดีไหมครับของ Ducati Performance ก็มีครับ ใส่ได้เยอะพอสมควร คิดว่าใส่แตงโมได้หนึ่งลูก ไก่สดได้อีกตัว เห็ดหูหนูได้สักสามสี่ขีด อย่างนี้ก็ไม่ผิดคำพูดกับคนที่บ้านแล้ว ^__^

ส่วนตระกร้าหน้า (จะไปติดตรงไหนยังคิดไม่ออก เพราะติดสูงก็บังไฟหน้า ติดต่ำลงมาก็ต้องยึดกับแกนโช๊คหน้า) ไม่แนะนำครับ เดี๋ยวน้ำซุปข้าวมันไก่จะหกเลอะเทอะ ปลิวกระจายมาลวกคนขี่อีก วุ่นวายครับ 

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon57 เอาแนวทัวริ่งแบบนี้มั้ยครับ  น่าจะบรรทุกได้สะใจดี mon61

ออฟไลน์ Monster795-T

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • ใช้ชีวิตเรียบง่ายแบบมีสไตร์
mon57 เอาแนวทัวริ่งแบบนี้มั้ยครับ  น่าจะบรรทุกได้สะใจดี mon61

55555

ออฟไลน์ Ducati Pasta

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
เงินเรา รถเรา ใครจะทำไม abc18 จัดโล๊ดดดดด
Sembrava come il sole.

เออ อันนี้เข้าท่ามากครับ...ชอบมาก..ชอบมาก..เป็นห่วงก็ตอนขึ้นลงนี่ละ..   mon48

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
ถ้าต้องการเอาไว้จ่ายตลาดจริงๆ

เอาเป็นกล่องใส่ท้าย พอยอมได้ครับ

แต่ถ้า ตะกร้า นี่ แฮ่ะ ขอเถอะ abc35 abc35

ถ้าต้องการเอาไว้จ่ายตลาดจริงๆ

เอาเป็นกล่องใส่ท้าย พอยอมได้ครับ

แต่ถ้า ตะกร้า นี่ แฮ่ะ ขอเถอะ abc35 abc35

กล่องใส่ท้ายเวลาขึ้นลงจะลำบากบากมั้ยครับ..แค่ตอนนี้ขึ้นลงก็แทบจะเกี่ยวไฟเลี้ยวแตกหลายทีแล้วครับ...

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
ขึ้นลงต้องเปลี่ยนท่า ครับบ

ใช้ขาสอดข้ามเบาะแทน ไม่ยากหรอกครับ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
งอเข่าเยอะๆ ก็ได้ครับ แล้วคล่อมไปเลย  มันจะได้ไม่ไปเตะ กระเป่าท้ายครับ   

ไม่ก็ เหยียดขาตรง ยืดข้ามเบาะนั่งไปตรง ๆ เลยครับ เก้ ๆ กัง ๆ นิดนึง แต่สบายมากครับ mon55
MONSTER LOVER CLUB