ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามสำหรับความพร้อมเพื่อให้ได้ Ducati สักคันครับ  (อ่าน 5848 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mishisato

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ก่อนอื่นขอยอมรับเปิดตัวครับว่า รสนิยมสูง รายได้ต่ำ  :blank:
เลยอยากจะขอทราบน่ะครับว่าพวกพี่ๆที่เล่น Ducati Monster จะ 696 795 หรืออะไรก็ตาม
พี่ๆมีรายได้ราวๆเท่าใดเหรอครับ แบบหักค่าใช้จ่ายแล้วเงินเหลือโดยประมาณก็ดีครับ (ขออภัยที่ต้องขออนุญาตเสียมารยาทตั้งแต่กระทู้แรก)  >:D
ผมจะได้เอาข้อมูลประกอบการตัดสินใจว่าจะถอยตัวแรกมานี่ ผมจะต้องเตรียมตัว มีความพร้อมอยู่ในระดับใดน่ะครับ  :'(
ผมทำงานอีกสักปีนึงคงจะมีปัญญาดาวน์ไหว แต่เรื่องผ่อนก็กลัวๆ + ค่าบำรุงรักษาที่เสียววูบมากๆ  ::)

ขอบคุณล่วงหน้าพี่ๆครับ  :blank:
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Ducati Owner
  • Don't worry be happy
อยากไปกลัวครับ คิดว่าเราทำได้แล้วสู้ได้ ก็ลุยเลย  แต่ถ้าคิดว่าไม่ไหวก็อย่าเสี่ยงเลยครับ เราต้องออกมาแล้วมีความสุขกับมันไม่ใช่ออกมาแล้วมีแต่ทุกข์ ;)

ออฟไลน์ monsterQ696

• ปาฎิหารย์ต้องมีจริง
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ความรักคือการเดินทาง
    • -
 O0 ตอนนี้เงินเดือนผมตกเดือนล่ะ 16750 บาท โดยเฉลี่ยน่ะครับ :-[ ถ้าเงินดาว์นคงต้องปีหน้า แล้วถ้าผ่อนก็ตกเดือนล่ะ 8000 กว่าอ่ะคับ สรุปผมจะมีเงินเหลือใช้ อีก 8000 หักค่าใช้จ่ายอื่นๆจะเหลือเพียง 5000 บาท/เดือน  ::)
รักน้องกุ๋งกิ๋งที่สุดในโลก

• *
 :'( ชะตาใกล้เคียงกับผมเลยนะครับน่ะ ยังดีกว่าตรงที่ผมยังเรียนอยู่ เกือบจะจบแล้ว แต่พอมีเงินเก็บอยู่จำนวนนึงจากการทำงานพิเศษต่างๆอยู่  ^-^
เพื่อคันแรก ผมจะพยายามสู้ต่อไป  >:(

ออฟไลน์ poomee

• *
  • Moto GP point: +1/-0
ลำพังเงินเดือน คงไม่พอเหมือนกันครับ...   ;)
อาศัย..หารายได้เสริมจาก วันหยุด (ค้าขาย..ได้ค่าผ่อนรถก็ยังดี...)
แต่ยังไม่รู้เลย ถ้าได้ Ducati ..795 มาจริง ค่าบำรุงรักษาจะตกเท่าไหร่...
ยังไม่เห็นศูนย์ มีราคาที่แน่นอนเลยครับ...ฝากด้วยล่ะกัน...
หากมากเกิน รายได้ประจำและรายได้พิเศษ เห็นที .. ต้องกลับไปคุยภาษาเอเซีย(kawa) ดีก่า   :D

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ราคาที่แน่นอนคือ 399,990บาทครับ ประกันอีก15770บาท ค่าทะเบียน3,500บาทครับ

ตามนี้แน่ครับ เขียนทำสัญญาในใบจองแล้วครับ

รายได้นั้นพี่ขอบอกแค่ว่าถ้าได้มาต้องไม่เครียดและมีเงินเหลือเก็บด้วยครับ ไม่เช่นนั้นควรเล่นคันอื่นก่อน อนาคตพร้อมๆค่อยซื้อยังไม่สายแน่ๆครับ 8)
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Moto GP point: +4/-1
พร้อมก็จัดครับไม่พร้อมก็อดทนเก็บออมครับซักวันต้องได้ขับแน่ครับ  :'(

ถึงยังไงถ้าจัดkawaมาเราก็มาmeetingเจอกันได้ครับไม่แบ่งแยกยี่ห้อหรอกครับสองล้อเหมือนกันคุยภาษาเดียวกันอยู่แล้ว

ปล.เมื่อก่อนผมก็ขี่นินจา ตอนนี้พอมีรายได้ผมก็ขยับมารถในฝัน ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
ตั้งใจเรียนให้จบครับ ทำงาน เก็บเงิน นั่นคือการเตรียมความพร้อมในแบบของผม  ^-^  ส่วนของฟุ่มเฟือยต่างๆ เราอาจจะใด้มาเป็นอันดับสุดท้ายก็เป็นใด้ครับ เพราะในเมื่อเราพร้อมทุกอย่างแล้ว เราจะมีของเหล่านั้นด้วยความมั่นใจ และไม่เดือดร้อนครับ  :blank:

ออฟไลน์ i-Ott

• *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
น้อยคนนักที่เกิดมาพร้อมสำหรับทุกๆอย่าง

แต่ถึงเราไม่พร้อม เราก็สามารถไขว่คว้าได้ครับ

พยายามและมุ่งมั่น สักวันก็เป็นวันของเราครับ
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ pongpasin

• *
รายได้น่าจะมากกว่าค่างวด 3 เท่าขึ้นไปถึงจะ"พอไปได้ ไม่ลำบาก" เพราะต้องเผื่อค่าเชื้อเพลิง ค่าบำรุงรักษาซึ่งไม่ธรรมดาแน่ๆ ถ้าให้กะคร่าวๆ น่าจะใกล้ตัวเลขเดือนละสี่หมื่นบาท ไม่งั้นลำบากแน่ครับ ซื้อรถมาแต่ไม่ได้ขี่เพราะเงินเติมน้ำมันมันจะไปกระทบยอดเงินกินอยู่ประจำวัน

ออฟไลน์ overdive

• *
อดเปรี้ยวไว้กินหวานครับ

• *
ขอบคุณพี่ๆมากครับ  :D
ตัดสินใจแล้ววววววววววววววว  >:(
ดูกาตี้มอนสเตอร์ 795 เอ๋ย อีกสองปีเจอกัน (ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผนการ)   O:-)
สู้ตายยยยยยย  :'(

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
รายรับ ถ้าคิดจากร้อยเปอร์เซนต์ ต้องหักผ่อน แค่สามสิบครับ อีก 70 ไว้กินไว้ใช้

ถ้าผ่อนสามหมื่น ก็ต้องมีรายรับหนึ่งแสนนะครับ

ถ้าน้องมีรายรับ หมื่นนึง   ก็ผ่อนได้สามพันครับ เต็มที่แล้ว  :blank:
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
ใจเย็นๆ ค่อยๆตัดสินใจครับ ค่า บำรุงรักษา ducati ไม่ค่อยโหดหรอกครับ แต่ต้องมีวินัยหน่อยครับ

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
เวลายังเหลือครับ ไว้ทำงานค่อยซื้อก็ได้ครับ ไม่งั้นความสุข จะมาพร้อมทุกข์ แนะนำว่า รอให้พร้อมอีกซักหน่อยนะครับ 8)
MONSTER LOVER CLUB

• *
รับทราบครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ  8) 8) 8)
อีกสองปีจะซื้อให้ได้ ระหว่างนี้ขอป่วนบอร์ดไปก่อนนะครับ  :))

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
Re: อยากสอบถามสำหรับความพร้อมเพื่อให้ได้ Ducati สักคันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:01:18 AM »
สู้ๆ ครับ ผมก็ยังเก็บเงินอยู่เลย แต่สถานการณ์ช่วงนี้ไม่ค่อยดี เลยยังอยากเก็บเงินสดไว้ก่อนครับ ปลายปีค่อยว่ากัน  8)

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
Re: อยากสอบถามสำหรับความพร้อมเพื่อให้ได้ Ducati สักคันครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 02:25:40 AM »
พอจะทราบ/ประมาณค่าบำรุงรักษาได้ไหมครับ

1000km?
6000km?
12000km?

จะได้เป็นข้อคิดในการตัดสินใจ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:58:55 PM »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ  :D
ตัดสินใจแล้ววววววววววววววว  >:(
ดูกาตี้มอนสเตอร์ 795 เอ๋ย อีกสองปีเจอกัน (ถ้าทุกอย่างเป็นไปตามแผนการ)   O:-)
สู้ตายยยยยยย  :'(
อีก2ปีต้องมีตัวใหม่ออกมาแน่ๆเลยครับ :'(

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 04:32:07 PM »
ถ้ามีตัวใหม่ผมก็สอยมือสองแหละครับ  ;D
เก่าเขาใหม่เรา ราคาหล่นอีกตังหาก  :))
ถ้าเบื่อก็ขายผมราคาโอทอปหน่อยนะครับพี่ๆ  8) 8) 8) จะรออีกสองปีอิๆ