ผู้เขียน หัวข้อ: สุวรรณภูมิตอนนี้อากาศดีมากๆลมเย็นจริงๆ  (อ่าน 9421 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
ตอนนี้ 20:35 น. ที่สุวรรณภูมิ โซนจอดรถระยะยาว
อากาศดีมากๆลมเย็นสบาย
ผมนั่งถึง 09:30 นะครับมาคนเดียวใครเซ็งๆตามมานะ
ลมเย็นคิดในแง่ดีคงใช่ฝนหลอกครับ mon42 mon61 mon57

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Sumozang

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: สุวรรณภูมิตอนนี้อากาศดีมากๆลมเย็นจริงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 03:37:55 PM »
ช่วยแนะนำเส้นทางการขับไปหน่อยสิครับ แบบว่าอยู่ The nine พระราม 9 แต่ MOTOR way มันวิ่งไม่ได้ แล้วจะเข้าสุวรรณภูมิทางไหนล่ะทีนี้
 mon5

Re: สุวรรณภูมิตอนนี้อากาศดีมากๆลมเย็นจริงๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 05:09:15 PM »
นัดกันเเล้วผมจะนำให้ครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 05:26:17 PM »
เริ่มจาก the nine พระรามเก้า

ขี่ตรงไปทาง motor way จากนั้นจะเธอ ทางขวาไป ศรีนครินทร์ ก็ขี่ตามไป

ลงมาคุณจะอยู่เส้นศรีนครินทร์ โดยด้านหลังจะไปบางกะปิ ตรงไปศรีนครินทร์

คุณก็ขี่ไปตามทาง จะเจอเเยกพัฒนาการ ตรงนั้นจะมี mac อยู่

ก็เลี้ยวซ้ายตรง mac จากนั้นก็จะตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผ่านเตรียมอุดมพัฒนาการ

ขี่ไปเรื่อยๆๆๆๆไม่ต้องเลี้ยวที่ไหนทั้งสิ้น    ขี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไปจนเจอ         สามแยก

สามแยกนี้ถ้าขวาจะไป โผล่ศรีนครินทร์ คุณต้องเลี้ยวซ้ายๆๆ

เมื่อเลี้ยวซ้าย จากนั้นก็ เช่น เคยตรงตลอด ไม่ต้องเลี้ยวที่ไหนเลย ตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจอสะพานข้ามแยก ถ้ากล้าก็ขึ้น ไม่กล้าก็รอ

เเล้วตรงๆๆๆๆๆ

ขี่ไปสักพัก ก็จะเจอว่า ขวา สุวรรณภูมิ ซ้ายลาดกระบัง ครับ สังเกตุ บริเวณนี้ถนนจะเป็น 4 เลนครับ

จากนั้นคุณก็ติดไฟแดงแปปๆ เลี้ยวก็ขวา จากนั้นก็จะเจอ .................. สุวรรณภูมิ เซอร์กิต

สนามสุวรรณภูมิ เซอร์กิต

ความยาว : 7 km.
วัสดุพื้นผิว : แอสฟัล (ยางมะตอย)
ความสมบูรณ์สนาม : ดีมาก
โค้ง : 2 โค้ง เป็นโค้งขวา  mon48 mon48 mon48 mon48 mon48 mon61 mon61 mon61 mon57 mon57 mon57

โชคดีครับ จะเจอผมทุกวันที่นี่ครับ

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 05:49:42 PM »
เริ่มจาก the nine พระรามเก้า

ขี่ตรงไปทาง motor way จากนั้นจะเธอ ทางขวาไป ศรีนครินทร์ ก็ขี่ตามไป

ลงมาคุณจะอยู่เส้นศรีนครินทร์ โดยด้านหลังจะไปบางกะปิ ตรงไปศรีนครินทร์

คุณก็ขี่ไปตามทาง จะเจอเเยกพัฒนาการ ตรงนั้นจะมี mac อยู่

ก็เลี้ยวซ้ายตรง mac จากนั้นก็จะตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผ่านเตรียมอุดมพัฒนาการ

ขี่ไปเรื่อยๆๆๆๆไม่ต้องเลี้ยวที่ไหนทั้งสิ้น    ขี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไปจนเจอ         สามแยก

สามแยกนี้ถ้าขวาจะไป โผล่ศรีนครินทร์ คุณต้องเลี้ยวซ้ายๆๆ

เมื่อเลี้ยวซ้าย จากนั้นก็ เช่น เคยตรงตลอด ไม่ต้องเลี้ยวที่ไหนเลย ตรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจอสะพานข้ามแยก ถ้ากล้าก็ขึ้น ไม่กล้าก็รอ

เเล้วตรงๆๆๆๆๆ

ขี่ไปสักพัก ก็จะเจอว่า ขวา สุวรรณภูมิ ซ้ายลาดกระบัง ครับ สังเกตุ บริเวณนี้ถนนจะเป็น 4 เลนครับ

จากนั้นคุณก็ติดไฟแดงแปปๆ เลี้ยวก็ขวา จากนั้นก็จะเจอ .................. สุวรรณภูมิ เซอร์กิต

สนามสุวรรณภูมิ เซอร์กิต

ความยาว : 7 km.
วัสดุพื้นผิว : แอสฟัล (ยางมะตอย)
ความสมบูรณ์สนาม : ดีมาก
โค้ง : 2 โค้ง เป็นโค้งขวา  mon48 mon48 mon48 mon48 mon48 mon61 mon61 mon61 mon57 mon57 mon57

โชคดีครับ จะเจอผมทุกวันที่นี่ครับ

ผมจะเข้าทางบางนาตราดเสมอครับ เพราะบ้านอยู่บางนา

ที่นี่ ผมมีเอาไว้วิ่งทำลายสถิติครับ แหะๆ คราวก่อน 180 ล่าสุด 220 ต่อไปเป้าหมาย 260ครับ อิอิ

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2012, 06:42:04 PM »
ไปด้วยนะครับอยู่ดิไอริสเอง mon47

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:00:02 PM »
ตอนนี้ 20:35 น. ที่สุวรรณภูมิ โซนจอดรถระยะยาว
อากาศดีมากๆลมเย็นสบาย
ผมนั่งถึง 09:30 นะครับมาคนเดียวใครเซ็งๆตามมานะ
ลมเย็นคิดในแง่ดีคงใช่ฝนหลอกครับ mon42 mon61 mon57

20:52 น. ลมเย็นๆสบายๆชิว ใครจะมาก็มานะ ที่อยู่ด้านบน mon42

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:10:55 PM »
อยู่ถึงกี่โมงอะครับ

เมื่อวานเพิ่งไปบิดเส้นนี้มา ถนนดีมว้ากก abc48

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:18:40 PM »
ไปด้วยนะครับอยู่ดิไอริสเอง mon47
อยู่ตึกไหนครับ

ผมอยู่ตึก F ครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 09:26:33 PM »

F ครับที่เคยเอามาโพสถามหาอะครับ

ออฟไลน์ teeravuthc(นัท)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ไม่ขี่ตอนนี้แล้วจาไปขี่ตอนไหนเพ่!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:08:02 PM »
ผมก็อยู่ไม่ไกลนัก วันหลังนัด meeting คนที่อยู่โซนนี้ที่ Mc Maxvalue ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ i-Ott

• *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:45:03 PM »
อยู่ระแวกนี้เหมือนกัน

นัดกันซิครับ
Ducati Streetfighter S

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:47:32 PM »

F ครับที่เคยเอามาโพสถามหาอะครับ
อ้อ จำได้แล้วครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:54:43 PM »
ทุกวันตอนเย็นๆ

ผมจะเอารถไปออกกำลังกาย

ก็ตามนั้นครับ สนามสุวรรณภูมิ

ถ้าจะนัดรวมพลกันผมว่า แมคโดนัล ตรง แม็กวาลู

ก็สะดวกครับ เพราะมันอยู่ทางผ่านไป สุวรรณภูมิด้วย

หรือไม่ถ้าจะนัด แมคโดนัล ที่ the 9 ก็ได้ครับไม่ลำบากมาก mon57 mon57 mon47 mon47

ผมขี่คนเดียวมาสักพักเเล้วครับ ถ้าใครเห็น M 795 ตัวเดิมๆๆกับหมวก Bell ดำ คาด ขาว

ก็นั่นละผมครับๆๆ

ออฟไลน์ artee_ducati (ต๊ะ)

• "รุ่นใหญ่"ตามใครไม่เคยทัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:08:42 PM »
ช่วยแนะนำเส้นทางการขับไปหน่อยสิครับ แบบว่าอยู่ The nine พระราม 9 แต่ MOTOR way มันวิ่งไม่ได้ แล้วจะเข้าสุวรรณภูมิทางไหนล่ะทีนี้
 mon5
ผมอยู่พรีเมีย คอนโดอ่ะครับ หลังเดอะไนน์เลย ไม่แค่ใจว่ารถพี่ใช่คันที่จอดตรงวงเวียนน้ำพุเดอะไนน์บ่อยๆรึปล่าวอ่ะครับ mon40
MONSTER 796 I'M LOVIN IT !!!!

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:23:54 PM »
 mon5
ผมอยู่พรีเมีย คอนโดอ่ะครับ หลังเดอะไนน์เลย ไม่แค่ใจว่ารถพี่ใช่คันที่จอดตรงวงเวียนน้ำพุเดอะไนน์บ่อยๆรึปล่าวอ่ะครับ mon40

เย้ มีเพื่อนอยู่แถวนี้หลายคนเหมือนกันนี่ ผมอยู่กรุงเทพกรีฑาครับ ไปเดอะไนน์บ่อยเหมือนกัน เห็นจอดกันบ่อยตรงวงเวียนหน้า โอปองแปง ไปทีไรผมก็เลยจอดแถวนั้นบ้าง แต่ไม่ค่อยได้เจอใคร
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:36:21 PM »
สักทีเถอะ พูดกันไปทักกันมา จะได้เจอตัวคุยกันไหมเนี่ย  abc48 abc48 abc48 abc48

สักทีๆๆๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:43:32 PM »
อยู่ระแวกเดี่ยวกันทั้งนั้น

แต่เสียดาย นานๆ ผมถึงได้เข้า กทม ครับ

เดี่ยววันไหนได้เข้า กทม ขอนัดเจอ และทานข้าวนะครับ

ออฟไลน์ nonnon

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:54:53 PM »
ไปมาแล้วครับเมื่ออาทิตที่แล้ว ถนนดีมากแต่ลมแรงหน่อนนะ ผมวิ่งMotor way เลยครับตํารวจมองเลย ขับมันมากใครอยากลองก็ลองดูได้นะครับ แต่ระวัง Honda Accord สีนํ้าตาลไล่บี้ตูดนะครับ 555

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:10:23 AM »
ไปมาแล้วครับเมื่ออาทิตที่แล้ว ถนนดีมากแต่ลมแรงหน่อนนะ ผมวิ่งMotor way เลยครับตํารวจมองเลย ขับมันมากใครอยากลองก็ลองดูได้นะครับ แต่ระวัง Honda Accord สีนํ้าตาลไล่บี้ตูดนะครับ 555
คนนี้ซิ่งข้ามถิ่นเลยนะ mon47

คุณmax เปิดโซนพระราม9-ศรีนครินทร์เลยครับ ผมว่าน่าจะนัดง่ายกว่านี้นะครับ mon43