ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้่านทำท่อที่ไหนแนะนำบ้างไหมครับ มีปลายท่อเปล่าๆ แต่อยากให้ทำคอท่อครับ ( M795 )  (อ่าน 1906 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
ร้านทำท่อรถยนต์ รับทำไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ strada2800

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ร้านทำท่อรถยนต์บางร้าน ก็รับทำนะครับ แต่ฝีมือจะไม่เนี๊ยบเท่า เพราะงานท่อรถยนต์งานจะหยาบกว่า ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ทำโชว์เพราะอยู่ใต้ท้องรถ ผมยังไม่เคยเจอร้านทำท่อรถยนต์ร้านไหนทำงานเนี๊ยบเลยสักที่เดียว ส่วนใหญ่การเชื่อมจะใช้การเชื่อมแบบใช้ธูปเชื่อมเหล็กธรรมดา หรือไม่ก็เชื่อมอาเซทิลีน ซึ่งส่วนใหญ่ช่างที่อยู่ร้านทำท่อรถมีฝีมือการเชื่อมต่ำ ทำให้รอยเชื่อมไม่เนี๊ยบ ต้องหาร้านที่ทำท่อมอเตอร์ไซค์ใหญ่โดยเฉพาะ (ร้านมอไซค์เล็กก็มือไม่ถึง)

ลองติดต่อ คุณบอล พระราม2ไบค์ ดู บอกเขาว่า ร้านม๊งบิ๊คไบค์ แนะนำมานะครับ เผื่อได้ราคาพิเศษ

มีเวลาฝากแวะเพจร้านผมหน่อยนะครับ
www.facebook.com/monkBIGbike