ผู้เขียน หัวข้อ: น๊อตยึด Brembo หลวม  (อ่าน 1782 ครั้ง)

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
น๊อตยึด Brembo หลวม
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:23:23 AM »
สวัสดีครับ เพิ่งออก 795 ได้ไม่นาน ก่อน 796 จะออกประมาณ 1 อาทิตย์  mon6

พอใช้ไปได้ซัก 200 กม. เบรคหลังเริ่มมีเสียงดัง เข้าศูนย์ 1000 กม. ที่จังหวัดหนึ่ง

แจ้งอาการ ทางช่างผู้ชำนาญได้บอกว่าก็เป็นแบบนี้แหล่ะครับ รุ่นนี้เป็นกันเยอะ

เราก็บอกว่าทำอะไรได้บ้าง ช่างก็บอกทำแล้วก็เป็นอีก รอดูทาง Ducati Thailand แล้วกันน่าจะมีการเรียกเคลม....สรุปไม่ได้ทำไร

กลับมาบ้าน ทำเองก็ได้แวะะะ  ถอดน้องโบ้หลังออก เอากระดาษทรายขัดผ้าเบรค ฉีดสเปรย์ไล่คราบไขมัน ประกอบคืน ไล่น้ำมัน เสร็จหายสนิท
.
.
.
.
ใช้มาจะเดือน ปรากฎน๊อตที่ใช้อัดน้องโบ้สองตัวคลายออกมา น้ำมันดีดเต็มล้อเลย

ถามว่าน้าๆ มีวิธีไม่ให้น๊อตมันคลายบ้างไหม ( มั่นใจว่าขันแน่นแล้วเพราะทำเองกับมือ )

Ducati Bikers Thailand

น๊อตยึด Brembo หลวม
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2013, 08:23:23 AM »
//

ออฟไลน์ debbie

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: น๊อตยึด Brembo หลวม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2013, 08:48:30 AM »
ลองซื้อน้ำยากันคลายทาหัวน๊อตก่อน อาจจะช่วยได้คับ แค่เสนอความคิดเห็นนะยังไม่เคยลอง
แต่คงหาซื้อไม่ยาก

ออฟไลน์ About a Bike

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 09:57:20 AM »

น้ำยากันคลายช่วยได้ครับผม มันจะแบ่งเป็นสามระดับครับ แข็งแรงสูง ปานกลาง ทั่วไป สำหรับงานนี้ใช้แค่ ทั่วไป หรือ ปานกลางก็พอคครับ มีขายตามโฮมโปรทั่วไปครับ

ออฟไลน์ switchgear

• **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2013, 10:35:07 AM »
 mon10 ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ได้มาแล้ว จะลองดูครับ