ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเค้าบอกว่า มอนสเตอร์ เป็นรถพวกพึ่งฝึกขี่.. ก็พูดเกินไปหน้อออ...-*-  (อ่าน 6490 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
หลายๆคน มองแบบนั้นจริงๆครับ โดยเฉพาะคนที่ซีซีสูงกว่า m1 ก็แค่อยากบอกว่า ใหญ่หรือเล็ก ฝึกขี่หรือโปรฯ.. อยู่ที่คนขับนะครับ :blank:
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ baban

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-0
หลายๆคน มองแบบนั้นจริงๆครับ โดยเฉพาะคนที่ซีซีสูงกว่า m1 ก็แค่อยากบอกว่า ใหญ่หรือเล็ก ฝึกขี่หรือโปรฯ.. อยู่ที่คนขับนะครับ :blank:

ใช่เลย ;)

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
อย่าไปใส่ใจกับคำพูดคนอื่นครับ พอใจของเรา ชอบของเรา เงินของเราครับ

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
ถ้าจะพูดไปแล้ว Monster 696 (ตัวเองใช้อยู่) ทาง Fast Bike Magazine หรือ หนังสือ ต่างประเทศ มักจะ บอกว่า เป็น Entry level สำหรับนักบิดที่เพิ่งเริ่ม คือ เมืองนอกเค้ามีกฎหมายไงครับ ว่า ก่อนคุณจะ ออก 1000cc คุณต้องมีใบขับขี่เริ่ม 600cc ก่อน ไม่รู้กี่ปี เป็นข้อบังคับ คือ เค้ากลัวอันตรายครับ จริงอยู่บางคนทักษะอาจดีแล้วเพราะขี่มานานแต่คนที่อยากหัดใหม่ใหม่ คงเสี่ยงพอดูกะการเริ่มต้นด้วย 1000cc แต่บ้านเราไม่มีกฏหมายตัวนั้น ไอ้ราคา 600 กะ 1000 ก็ต่างกันไม่มาก ก็เลยมองข้ามไป

ก็อยู่ที่การตีความล่ะครับว่า จะคิดว่า เป็นรถหัดขี่หรือเปล่า แต่คำว่า Entrey Level ฝรั่งก็บอกว่าเหมาะกับคนที่เริ่มจากขี่ไม่เป็นเลย หรือ เพราะ riding position ของ Monster ทำให้ขี่ง่าย สำหรับการมีรถคันแรก เคยเห็นคนออก 848ไปแล้วต้องขายทิ้งเพราะทนไม่ได้ เจ็บหลัง ร้อน เหนื่อย จะเป็นลม

แต่ต้องบอกว่า Monster เป็นรถ ที่มีความตอบสนองกว้างมาก ขี่ชิวก็ได้ ลงสนาม ปรับ riding position หน่อย มันก็ รู้สึกคล้าย sport เลย สนุกได้นาน ออกทริป ขึ้นเขา โค้ง เยอะ สนุกมาก พลิกง่าย บอกได้ว่าเกาะ Sport สบาย แต่ทางตรง เจอกัน ปั๊มหน้านะ ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
 ;) พึ่งเข้าใจกฎ entry level วันนี้แหละครับ ขอบคุณครับ
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ Poko_kung

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +10/-0
อิอิ เค้าอาจมองว่าเป็นเครื่องเล็กมั้งครับ

ต้องให้เค้าลองดูแล้วจะรู้ว่า ถึงตัวจะเล็กแต่กล้ามโต 555