ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่แว่นกันแดด กับหมวกกันน๊อค  (อ่าน 2399 ครั้ง)

ออฟไลน์ premium

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ใส่แว่นกันแดด กับหมวกกันน๊อค
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 04:43:50 AM »
พอดีเป็นคนที่ติดแว่นกันแดดมากๆครับ ใส่แทบจะตลอดเวลา ตอนนี้ใส่หมวก AGV pista gp ดันใส่แว่นกันแดดไม่ได้ครับ

ปรกติผมใส่ เรแบน wayfarer เสียบเข้าหมวกไม่ได้ครับ ติดฟองน้ำ  mon48 พอจะแนะนำแว่นกันแดดดีๆ ให้ผมซักตัวได้มั้ยครับ

ที่สวมกับหมวกกันน๊อคได้ ขอบคุณมากครับผม  mon6

Ducati Bikers Thailand

ใส่แว่นกันแดด กับหมวกกันน๊อค
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 04:43:50 AM »
//

ออฟไลน์ starbuzks

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ใส่แว่นกันแดด กับหมวกกันน๊อค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 01:42:04 PM »
ผมใส่ได้ปกตินะ ลองค่อยๆใส่ดูครับ แต่ขาแว่น rayban wayfarer มันค่อนข้างใหญ่ไปนิดนึงเวลาใส่นานๆแล้วมันบีบขมับเวลาใส่ในหมวกอะครับ ลองหาพวก oakley หรือแว่นที่ขาเล็กมาใส่ดูครับ พริ้วเลยย mon57

ออฟไลน์ Linux

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ใส่แว่นกันแดด กับหมวกกันน๊อค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 08:29:42 AM »
Tag Heuer ขาเป็นซิลิโคนตรงอ่อนตัว+เล็กครับ

(แต่ไม่เคยเสียบกับหมวก agv นะครับ ใช้กับ arai ได้ครับ คาดว่าน่าจะได้เหมือนกันครับ)

ออฟไลน์ speediz_KK

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2013, 08:13:15 PM »
Pista มันจะเเน่นมากๆๆ ครับ แต่ถ้าเปน arai จะมีร่องรับกับขาเเว้น ใส่ง่ายมากครับ

ออฟไลน์ premium

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2013, 03:21:17 AM »
ตอนนี้มีคำถามใหม่ครับผม  mon40 พอดีสนใจ intercom ครับ มองไว้เป็นของ sena

ปัญหามันอยู่ที่ว่า หูฟังมันใส่ได้กับ Pista GP มั้ยครับ มีช่องว่างพอรึปล่าวกลัวใส่แล้วแน่นหูครับ  mon48

ไม่แน่ใจ่ว่ามันจะมีพื้นที่พอรึปล่าว? ใครที่ใช้ตัวนี้อยู่แนะนำหน่อยครับผม  mon10

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 01:50:57 AM »
ตอนนี้มีคำถามใหม่ครับผม  mon40 พอดีสนใจ intercom ครับ มองไว้เป็นของ sena

ปัญหามันอยู่ที่ว่า หูฟังมันใส่ได้กับ Pista GP มั้ยครับ มีช่องว่างพอรึปล่าวกลัวใส่แล้วแน่นหูครับ  mon48

ไม่แน่ใจ่ว่ามันจะมีพื้นที่พอรึปล่าว? ใครที่ใช้ตัวนี้อยู่แนะนำหน่อยครับผม  mon10

ใช้ intercom ลองดูพวกเพื่อนๆ ที่ขี่ด้วยกันนะครับ ว่าใช้ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน แนะนำให้ซื้อรุ่น/ยี่ห้อเดียวกันครับ ถ้าต่างยี่ห้อกันมันจะคุย intercom กันไม่ได้ครับ
ถ้าหมวก มีช่องใส่หูฟังอยู่แล้ว น่าจะใส่ได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีต้องลองเอาฟองน้ำ หรือว่าแผ่นโฟม ความหนาประมาณ 8 mm ตัดเป็นชิ้นกลมๆ แล้วลองแปะเข้าไปบริเวณหู แล้วลองใส่ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าใส่แล้วไม่รู้สึกว่ามีอะไรกดที่หูเพิ่ม ก็ใส่ได้เลยครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ hans795

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 03:50:46 PM »
ผม ใช้ Oakley Frogskin ครับ เบา สบาย ลองคว้าหมวกเข้าร้านแว่นเลยครับ

mon57
อาทิตย์อัสดง ข้าจะกลับมาสอยเจ้าให้ร่วง

ออฟไลน์ Bankstory

• Tel.0806261869
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 12:15:42 AM »
ผมก็ใช้ agv ใส่แว่น pitbull ก็โอเคนะครับแต่ตอนนี้ติดตั้งintercom ไม่กล้าเสียบแว่นแล้วละมันพอดีกับตำแหน่งหูฟังเลย mon14