ผู้เขียน หัวข้อ: หมวกกันน๊อคถูก VS. หมวกกันน๊อคแพง  (อ่าน 11703 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
Re: หมวกกันน๊อคถูก VS. หมวกกันน๊อคแพง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:09:06 AM »
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:11:34 AM โดย bankie »
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

Ducati Bikers Thailand

Re: หมวกกันน๊อคถูก VS. หมวกกันน๊อคแพง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:09:06 AM »
//

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:38:04 AM »
ตัวที่ผมไปลองมาที่งาน มัน made in china อะเห็นแปะอยู่ (หรือเปล่าชักไม่แน่ใจต้องขอไปดูอีกที)mon6
เมื่อวานมีโอกาสได้ลองใส่ บีบหู บีบแก้มจริง แต่รับได้เพราะกระชับมาก

ขอบคุณ คุณแบงค์ที่แชร์ครับ

เอาสรุปไปเลยแล้วกันนะครับ คือถ้าจะเล่น AGV ควรจะเล่นตัวท๊อปๆพวก Made in Italy ....มากกว่านี้แนะนำให้ไปคุยกับพี่มีน (Stadium, ตัวแทน AGV) ว่าตัวถูก-ตัวแพงของ AGV แตกต่างกันอย่างไร ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเห็นพี่มีนเอาตัวล่างๆมาจำหน่ายแล้วครับ อย่าเข้าใจผิดนะครับไม่ได้อยากกั๊กข้อมูลแต่สิ่งที่ผมเข้าใจมันอาจถูกหรือผิดก้อได้ครับเลยไม่อยากออกอากาศแบบมั่วๆ

อีกอย่างถ้าจะเล่น AGV อยากให้ไปลองใส่เดินไปเดินมาซักพักนะครับ เพราะบางคนบอกว่ามัน"บีบหู" คงเป็นเรืองของShape ศรีษะแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Krit DCG

• Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:54:13 AM »
หลักๆผมดูเรื่อง material ที่ใช้ครับ
เพราะสำหรับผมหมวกที่ดีควรจะเบาและแข็งแรง
ตอนขี่รถใหม่ๆก็ไปใช้ของถูกแบบพันกว่าบาท ทั้งหนักหัว ไม่กระชับขี่เร็วหมวกจะบิน
 ส่วนเรื่องเสียงผมว่ากลางๆดีกว่าขี่แบบเงียบๆก็ไม่ได้ยินเสียงท่อตัวเองที่อุตสาไปเสียเงินเปลี่ยนมาแพงๆจิงไหม
อีกอย่างขี่ในเมืองเงียบเกินไปไม่ได้ยิยเสียงรถขี่มาด้านหลัง อาจมีเกี่ยวกันได้
ส่วนเรื่องยี่ห้อและdesignแล้วแต่ความชอบกันเลย ไอ้ตรงนี้หละที่มันจะmark up ราคาเราแพง

ออฟไลน์ Krit DCG

• Moto GP point: +12/-0
  • With ducati900ss, monster 795
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:02:39 PM »
อยากให้ทำความเข้าใจของจีนไม่ใช่ของไม่ดีเสมอไปครับ
เพราะจีนเด๋ยวนี้เปิดประเทศโรงงานสุดไฮเทค ของเกรดa ก็มีของห่วยก็มี apple ก็ผลิตที่จีน
บ้านเมืองเจริญจนน่าตกใจ
ต่างกับอตาลี คนนิสัยขี้เกียจทำงานเช้าชามเยนชามตอนนี้กินบุญเก่า ที่เขียนว่าmade in Italy
ยอมรับครับว่าtechnology , designมันเยี่ยมจิงแต่mass production สู้พี่จีนไม่ได้เลยครับ
อันนี้จากประสบการที่ทำงานมาเหนมาทั้ง2ประเทศ ใครมีมุมมองอื่น ออกความเหนได้ครับ

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:05:55 PM »
อยากให้ทำความเข้าใจของจีนไม่ใช่ของไม่ดีเสมอไปครับ
เพราะจีนเด๋ยวนี้เปิดประเทศโรงงานสุดไฮเทค ของเกรดa ก็มีของห่วยก็มี apple ก็ผลิตที่จีน
ต่างกับอตาลี คนนิสัยขี้เกียจทำงานเช้าชามเยนชามตอนนี้กินบุญเก่า ที่เขียนว่าmade in Italy
ยอมรับครับว่าtechnology , designมันเยี่ยมจิงแต่mass production สู้พี่จีนไม่ได้เลยครับ
อันนี้จากประสบการที่ทำงานมาเหนมาทั้ง2ประเทศ ใครมีมุมมองอื่น ออกความเหนได้ครับ
  mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ Carbonetti

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:10:51 PM »
ตัวที่ผมไปลองมาที่งาน มัน made in china อะเห็นแปะอยู่ (หรือเปล่าชักไม่แน่ใจต้องขอไปดูอีกที)mon6
เมื่อวานมีโอกาสได้ลองใส่ บีบหู บีบแก้มจริง แต่รับได้เพราะกระชับมาก

ขอบคุณ คุณแบงค์ที่แชร์ครับ

เอาสรุปไปเลยแล้วกันนะครับ คือถ้าจะเล่น AGV ควรจะเล่นตัวท๊อปๆพวก Made in Italy ....มากกว่านี้แนะนำให้ไปคุยกับพี่มีน (Stadium, ตัวแทน AGV) ว่าตัวถูก-ตัวแพงของ AGV แตกต่างกันอย่างไร ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเห็นพี่มีนเอาตัวล่างๆมาจำหน่ายแล้วครับ อย่าเข้าใจผิดนะครับไม่ได้อยากกั๊กข้อมูลแต่สิ่งที่ผมเข้าใจมันอาจถูกหรือผิดก้อได้ครับเลยไม่อยากออกอากาศแบบมั่วๆ

อีกอย่างถ้าจะเล่น AGV อยากให้ไปลองใส่เดินไปเดินมาซักพักนะครับ เพราะบางคนบอกว่ามัน"บีบหู" คงเป็นเรืองของShape ศรีษะแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

AGV ที่ผมรู้น่าจะมีเพียง GP Tech รุ่นเดียวเท่านั้น ที่ผลิตใน อิตาลี่ ส่วนรุ่นอื่น เมืองจีนครับ และสำหรับผมเท่าที่ ลองมาหลายใบ หลายรุ่น gp tech เป็นรุ่นเดียวเช่านกันที่ไม่บีบหู คือผมใช้ STEALTH และ GP TECH      รุ่น STEALTH จะีบหู ใส่แล้วหูพับด้วย ต้องคอยเอามมือล้วงไปจัดทรงหูใหม่ ส่วน GP TECH ไม่ต้อง

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว ขอreviews หมวก ที่มีอยู่ก็แล้วกันนะครับ

AGV
Stealth  บีบหู เสียงลม พอประมาณ ข้างใน ถอดซักได้ น้ำหนัก ไม่หนักมาก สมราคา หมื่นกว่าบาท made in CHINA
GP TECH ใส่สบาย ลมเข้าน้อย ลู่ลมดี เบา ข้างในบุดี ถอดซักได้ ผมได้ มา หมื่นสองพัน บาท ซื้อช่วง ค่าเงิน US อ่อน เลยได้ของถูก ใบนี้ ปีกว่าแล้ว

OGK FF5 ไม่เบามาก ข้างใน ค่อนข้างดี ถอดซักได้ ลมเข้า หัวดี คุ้มมาก ใบนี้  หมื่นกว่าบาท
KBC VR 2R ลายสวย น้ำหนัก หนักไป ลมเข้าไม่ดี ฟองนำ้ ยุบเร็ว สรุป ห่วย

ออฟไลน์ Carbonetti

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:12:03 PM »
กด LIKE เลย ถูกต้องเลยครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง DNT(B)

• Moto GP point: +12/-1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 03:05:09 PM »
ผมใช้ shark ตัวหมื่นนิดๆ ไม่รู้คุณภาพเป็นไง แยกไม่ออก เพราะมีใบเดี่ยว และไม่เคยใส่หมวกแบบนี้เลย ใครใช้shark เป็นยังไงบางขอเสียงหน่อย mon43

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:08:29 PM »
อย่างนี้ครับ อย่าพึ่งเข้าใจผิดว่าผมโจมตีสินค้าประเทศจีน ส่วนตัวผมเองเคยใช้ชีวิตอยู่ในจีนเป็นปี ประเทศจีนส่วนที่เจริญเจริญกว่าประเทศไทยหลายขุมครับ สินค้ามีคุณภาพจากจีนก้อมีมาก สินค้าด้อยคุณภาพก้อมีมาก

แต่เรื่อง AGV จีนแล้ว ไม่ได้ไม่แนะนำเพราะผลิตในจีนครับ  แต่มีเหตุผลอื่นที่ไม่กล้าพูดเพราะผมไม่รู้ว่าเรื่องจริงมั้ย แต่ผมฟังแล้วก้อยอมรับว่ารู้สึกหวันใหว....    ..เพราะว่าเห็นร้านค้าที่มิใช่ตัวแทนจำหน่าย เอา AGVจีนมาขายได้ในราคาถูกจน น่ากลัว.....เอาเป็นว่าแล้วแต่แล้วกันครับ อย่าโกรธกันนะครับ
 mon10

รุ่นที่ทำ อิตาลี น่าจะเป็น GP Tech กับ Ti-Tech 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:38:33 PM โดย bankie »
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:23:46 PM »
สรุปวันนี้เดินไปเดินมา ลองไป ลองมา เสียตัวให้ x-lite 802 ครับ

ต่อราคาอยู่ 1 ชั่วโมงได้มาในราคา 17,750 บาทครับ

มีใครใช้อยู่บ้างไหมคับ  mon40

ผมครับ กดmoon 802 มาแต่ยังไม่มีโอกาสใส่ขี่ครับ แต่พี่แนะนำมาครับว่าดี

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 12:25:41 AM »
สรุปวันนี้เดินไปเดินมา ลองไป ลองมา เสียตัวให้ x-lite 802 ครับ

ต่อราคาอยู่ 1 ชั่วโมงได้มาในราคา 17,750 บาทครับ

มีใครใช้อยู่บ้างไหมคับ  mon40

ผมครับ กดmoon 802 มาแต่ยังไม่มีโอกาสใส่ขี่ครับ แต่พี่แนะนำมาครับว่าดี

โดยส่วนตัวผมใส่แล้วมันได้รูปกับหน้าผมดีครับ (ผมหน้ายาว) ฟองน้ำนิ่มมาก ไม่รู้สึกอึดอัดเลย มุมมองกว้างใช้ได้ ผมเอารุ่น twist มาครับ
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com