ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าได้ 795 มาแล้วควรแต่งรถอย่างไรให้สวยค่ะ  (อ่าน 14273 ครั้ง)

ออฟไลน์ RandW

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ถ้าได้ 795 มาแล้วควรแต่งรถอย่างไรให้สวยค่ะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:25:16 PM »
คงจะสวยทั้งคน สวยทั้งรถ เลยนะครับงานนี้ แล้วไว้มีโอกาสคงได้เจอกัน  mon57

Ducati Bikers Thailand

Re: ถ้าได้ 795 มาแล้วควรแต่งรถอย่างไรให้สวยค่ะ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:25:16 PM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 07:36:30 PM »

ชุดก็สำคัญนะครับ อย่ามัวแต่แต่งรถจนลืม safety first แนะนำชุดนี้เลย เป็นห่วง
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 11:22:15 PM »
 mon10 รอดู

ออฟไลน์ POP^UP

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +2/-0
  • เบื่อการเมืองทุกชนิด
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:38:54 AM »
ใส่เกราะ IRON MAN ขี่เลยครับ ผมล่ะชอบจัยจิงๆ คิดได้ไงคุณ Tauhoo

mon16 mon16 mon16

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 04:31:56 AM »

ชุดก็สำคัญนะครับ อย่ามัวแต่แต่งรถจนลืม safety first แนะนำชุดนี้เลย เป็นห่วง

น่าสนใจคะชุดนี้ ว่าแต่มีชุด IRON GIRL ON THE BEACH มั้ยคะจะได้เหมาะกับสรีระสุภาพสตรีหน่อยค่ะ mon17
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 04:07:25 PM »
ถ้าผมเป็นผู้หญิง ผมจะเน้น สีแดง กะ สีทอง

กันล้ม ถ้าไม่บ้า rizoma เหมือนผม ผมเชียร์ speedy moto

เกียร์ sponser RSV สีทอง หรือ แดง

ล้อ ติด sticker ไป่ก่อน จ่ะ

handle bar สีแดง

ปลอก hand rizoma lux สีทอง

mon48

ท่อ mivv

ออฟไลน์ losusaly

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:06:52 PM »
หลังจากได้หาข้อมูลมาสักระยะก็นั่ง ทำรายการของที่ควรจะแต่งเลยอยากขอความเห็นจากทุกท่านดังนี้ค่ะ
1 ท่อ Akrapovich slip-on titanium หรือ Zard carbon-penta
2 ปลอกแฮนด์ สีทอง Baracuda
3ก้านเบรค คลัช แต่งสีทอง
4กระจกแต่ง Rizoma
5Handle bar rizoma
6จานดิสค์ หน้าหลัง Arashi
7ท้ายสั้น R&G
8เกียร์โยง RSV สีทอง
9ชุดสีของ Nicky Hayden
10 กันล้ม Baracuda
ไม่ทราบความเห็นเพื่อนๆเป็นอย่างไร และมีอุปกรณ์อะไรที่ขัดกันไหมค่ะ หรือว่าไม่เข้ากัน
หมดนี่เกิน 120,000 บาทไหมค่ะ
เรื่องเครื่องแต่งกายค่อยว่ากันที่หลังค่ะ อันนี้ถนัดค่ะเรื่องแฟชั่นแต่งกาย
มีใครแต่งรถด้วยอุปกรณ์เหล่านี้ฝากลงรูปให้ดูหน่อยนะค่ะ ดูหลายกระทู้แล้วปนไปปนมาในหัวเลยค่ะ
ขอขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้านะค่ะ

เท่าที่อ่านมาก็ศึกษาการแต่งมาตามที่ถูกใจพอสมควรใช่หรือเปล่าครับ แต่ที่อยากให้เน้นย้ำตัวเองมากกว่าการแต่งรถก็คือ เครื่องแต่งกายนะครับ อย่างให้ความสำคัญกับเครื่องแต่งกายให้มากนะครับ ไม่ใช่ถนันเรื่องแฟชั่นอยากเดียว หรือกะจะเรื่องตามที่สวยอย่างเดียวนะครับ บางทีควรจะให้ความสำคัญเป็นอันดับแรกเลยนะครับ สำหรับการแต่งการไหนจะหมวก เสื้อ ถุงมือ รองเท้า เกราะป้องกันตรงส่วนหลัง  เป็นต้น  ถ้าผมพูดอะไรไม่เหมาะสม ไม่เข้าหู ต้องขออภัย ณ ที่นี้ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

• Ducati Owner
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 12:02:34 AM »

แต่จะเข้ากับหมวกใบนี้ไหมค่ะ หลุยย์วิคตอง ทำหมวกมอเตอร์ไซค์ด้วยค่ะ

หมวกกันน็อค แนะนำว่า เต็มใบดีกว่าครับ เวลาล้มไปด้านหน้า หรือเอา คาง ลงพื้น จะได้ไม่กระแทก แตกหักไปนะครับ mon10

แต่ถ้าจะออกแนวเรทโทร cafe จริง ๆ ลองตัวนี้ก็งามดีครับ หลุยวิทตอง เหมือนกัน

สนใจอ่าครับ คุณกอล์ฟ หาซื้อได้ที่ไหน ผู้ชายอย่างเราๆ ใส่หมวกแบบนี้น่าจะได้