ผู้เขียน หัวข้อ: จะใส่กันสะบัดต้องเปลี่ยนตุ๊กแฮนด์ด้วยหรือป่าว  (อ่าน 2157 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
จะฝากเพื่อนซื้อกลัวได้มาไม่ครบ
M795
แฮนด์เดิมๆครับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: จะใส่กันสะบัดต้องเปลี่ยนตุ๊กแฮนด์ด้วยหรือป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 05:53:39 PM »
เปลี่ยนด้วยครับ
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
Re: จะใส่กันสะบัดต้องเปลี่ยนตุ๊กแฮนด์ด้วยหรือป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:04:41 PM »
จะฝากเพื่อนซื้อกลัวได้มาไม่ครบ
M795
แฮนด์เดิมๆครับ

ถ้าใช้ของ scott ต้องเปลี่ยนด้วยครับ เปลี่ยนแล้วตำแหน่งแฮนด์จะต่ำลงนิดนึงครับ
แต่ถ้าใช้ของ hyperpro หรือ ducati performance ไม่ต้องเปลี่ยนครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:24:43 PM »
ตุ๊กตาแฮนด์อ้วนของสก็อตมันสูงกว่าของเดิมไม่ใช่หรอครับ mon40หรือว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด

ออฟไลน์ Moto Planet

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:33:12 PM »
ตุ๊กตาแฮนด์อ้วนของสก็อตมันสูงกว่าของเดิมไม่ใช่หรอครับ mon40หรือว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด

สูงกว่าเดิมครับ
Moto Planetรับสั่งของจากitaly อะไหล่แต่ง มือ1/2 อะไหล่เดิม อะไหล่จุกจิกได้หมดครับสนใจโทร 091-446-6197 Whatsapp,Lineได้ครับ

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 06:37:13 PM »
ตามคำบอกของพี่โจ็ก เอ็มพีเค นะครับ
ตุ๊กตากันสะบัดสก็อต ของ796 1100 จะสูงกว่าของเดิม ของ696(แฮนด์ผอม) จะสูงกว่าของเดิม แต่จะเท่าๆกับของเดิม 796 และ 1100 ครับ
ดังนั้น ถ้าใครอยากได้ฟิวลิ่งเดิม795 สั่งของ696มาเปลี่ยนได้เลยครับ แต่จะไม่สามารถใช้แฮนด์อ้วนได้นะครับ mon32

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 08:15:34 PM »
 แต่ถ้าติดโอลินไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 03:40:19 AM »

ตุ๊กตาแฮนด์ของสก๊อต ยืนยันว่าตำแหน่งแฮนด์ จะต่ำกว่าของเดิมครับ ความสูงจากฐานตุ๊กตา จนถึง จุดต่ำสุดของช่องใส่แฮนด์ จะเท่ากับ 30 mm โดยประมาณ แต่ของผมที่วัดมาเป็นงานของ RSV นะครับ แต่ต้นแบบที่ copy มาก็คือ ตุ๊กตา scott ตรงรุ่นครับ เรื่องขนาดน่าจะเท่ากันเป๊ะ
แต่ตุ๊กตาแฮนด์ของเดิมติดรถ จะสูง 45 mm ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องถามว่าวัดจากตัวไหน ถ้าเป็น 795 จะต่ำกว่าของเดิม
ถ้าเป็น 796 จะสูงกว่าของเดิม เพราะว่า ตำแหน่งแฮนด์ 795 สูงกว่า แฮนด์ 796 ครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:21:49 AM »

ตุ๊กตาแฮนด์ของสก๊อต ยืนยันว่าตำแหน่งแฮนด์ จะต่ำกว่าของเดิมครับ ความสูงจากฐานตุ๊กตา จนถึง จุดต่ำสุดของช่องใส่แฮนด์ จะเท่ากับ 30 mm โดยประมาณ แต่ของผมที่วัดมาเป็นงานของ RSV นะครับ แต่ต้นแบบที่ copy มาก็คือ ตุ๊กตา scott ตรงรุ่นครับ เรื่องขนาดน่าจะเท่ากันเป๊ะ
แต่ตุ๊กตาแฮนด์ของเดิมติดรถ จะสูง 45 mm ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องถามว่าวัดจากตัวไหน ถ้าเป็น 795 จะต่ำกว่าของเดิม
ถ้าเป็น 796 จะสูงกว่าของเดิม เพราะว่า ตำแหน่งแฮนด์ 795 สูงกว่า แฮนด์ 796 ครับ

ถ้า ตุ๊กตา scott RSV ของแฮนด์อ้วน เตี้ยกว่า ของแท้ ครับ