ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆ ด้วยความเคารพ......มีใครแอบทางบ้านซื้อรถบ้างครับ ^0^  (อ่าน 8676 ครั้ง)

ออฟไลน์ porplay(Por)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
  • สองล้อเป็นคำตอบสุดท้าย^^
ถามพี่ๆ ด้วยความเคารพ......มีใครแอบทางบ้านซื้อรถบ้างครับ ^0^

ผมเป็นคนหนึ่งที่ทางบ้านยังไงๆๆๆๆ จะยังไง ก็ไม่เห็นด้วย ไม่ใช่สิ ไม่ยอมให้ขี่รถมอเตอร์ไซค์แน่ๆ อย่าว่าแต่ฟิโน่เลย แต่ด้วยความเป็นเด็กผู้ชายที่รักความเร็ว และความอิสระบนสองล้อ

ทำให้ผมอดใจไม่ได้ที่จะฝาฝืน เมื่อไปเผลอเดินเข้าโชว์รูม Ducati ทองหล่อ.... จองแบบคิดหนักภายใน....15 นาที ด้วยความงาม ด้วยชื่อเสียง และที่สำคัญด้วยราคาที่เอื้อมถึง ก่อนที่จะได้รถด้วยความที่ทางบ้านรู้ไม่ได้(เด็ดขาด) ผมเลยต้องหลบๆ ซ่อนๆ ซื้อหมวก เสื้อ ถุงมือ บลาๆๆ แบบเหมื่อนค้ายาบ้า จนบัตนี้รถมันอยู่กะผมมาได้ร่วมสามอาทิตย์แล้ว ด้วยความสุขและอิ่มเอมปนกับความทุข mon48 ที่ต้องเป็นห่วงมันที่ต้องจอดไกลตัว (ฝากไว้บ้านแฟนเก่า mon6mon19 เลยอยากทราบว่าในนี้มีใครเป็นแบบผมบ้างงงงครับ   mon4

ออฟไลน์ fat-chen (Ohm)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ผมว่าทำเย่อะแยะคับ ไ่ม่อยากให้ที่บ้านเป็นห่วง
ของผมใช้วิธีเ่ช่า apartment ไว้จอด น้องมอน ของผมเลย ง่ายดี ไม่เจอตัวแน่นอน !

ออฟไลน์ sirapong (อัน)

• Moto GP point: +4/-0
อ่านเรื่องราวของผมที่นี่ได้เลยครับ แอบเอาไปจอดบ้านเพื่อนนานอยู่เหมือนกันครับ

>>>>>http://www.ducaticlubthailand.com/forum/index.php?topic=1219.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 11:24:02 AM โดย sirapong (อัน) »

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon42 ป๋มคับ  แอบคันแรก ขี่ให้คล่อง แล้วค่อยเอาเข้าบ้านคับ mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• 2 Wheels Better Than 4
ผมก็แอบซื้อครับ ยังคิดไม่ออกว่าเค้ารู้แล้วจะเป็นยังไง mon19

ออฟไลน์ คุณหลวง

• ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
ผมไม่ได้แอบครับ แค่พอรู้เข้า ตอนนี้สงครามกลางเมืองในบ้าน มาเดือนกว่าแล้วครับ
แต่นี่คือความฝันผม ผมรับผิดชอบเอง และผมจะไม่ทรยศต่อความฝัน
เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ผมก็ไม่ได้บอกที่บ้านครับ ถ้าบอกไม่ได้ขับ แถมโดนด่าฟรีๆ แน่นอนครับ

เลยตัดสิ้นใจซื้อ แล้วแอบจอดรถไว้ที่ 0

ดูวันไหนที่่บ้านอารมร์ดี ก็เข็นไปจอด

คราวนี้รอลุ้นอีกที ว่าจะโดนด่า หรือไม่โดนด่า

แต่ผมไม่กลัว เพราะซ์้อรถมาแล้ว ที่บ้านคงไม่ใจร้ายบังคับให้ขายแน่ๆ  abc52 abc52 abc52

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
อันนี้ตอนผมเอารถมาซ่อนในที่เก็บของในบ้าน ครับ

ดูจังหว่ะที่บ้านอารมร์ดี แล้วค่อยเข็นมาจอดครับ   mon6 mon6 mon6

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
แอบเหมือนกันครับ  mon16

ออฟไลน์ Monster_K(เก่ง)

ไม่ได้แอบครับ แต่ไม่ได้บอก  mon47

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
ผมไม่ได้แอบครับ แค่พอรู้เข้า ตอนนี้สงครามกลางเมืองในบ้าน มาเดือนกว่าแล้วครับ
แต่นี่คือความฝันผม ผมรับผิดชอบเอง และผมจะไม่ทรยศต่อความฝัน
เป้าหมาย มีไว้พุ่งชน

ป้าดดด หล่อหลายครับอ้ายยย "เป้าหมายมีไว้พุ่งชน" mon48
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

ทำให้เขารู้ว่าเรา มีอุปกรณ์ป้องกัน ไปเรียนเพิ่ม ทักษะ ครับ ของผม ก็แอบจองแต่เคยมีคนบอกว่าทำอะไรให้เห็นหัวเขาหน่อย จากนั้นก็ซื้ออุปกรณ์ป้องกัน พอขับรถผ่านมอไซย์ใหญ่ ก็ทำเป็นพูดทีเล่นทีจริง ว่าจะซื้อแบบนี้ เพราะถ้าซื้อคันเล็กมันอันตราย คันหญ่ปลอดภัยกว่า พอระยะเวลาผ่านไปช่วงรอรถ ก็เอาเสื้อเกาะที่ทำซื้อให้เขาดู ให้เขาถือ เขาก็งง แล้วถามว่า ทำไมมันหนัก เราก็อธิบายไปว่า ตรงนี้เป็นเกราะป้องกัน ถ้อถึงช่วงเรียน ap honda เราก็เอาใบไปให้เขาดูว่าเราเรียนเพิ่มทักษะ ครับ

นี้จากประสบการณ์ตรง

ออฟไลน์ chanin (กบ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
แอบครับ ฝากจอดไว้ที่บ้านที่ทำงาน เพราะที่บ้านไม่เคยมีรถมอเตอร์ไซค์แพงขนาดนี้ (แพงกว่า รถเก๋งคันเล็กที่บ้านซะอีก) กลัวที่บ้านจะรับไม่ได้ แล้วเรื่องๆที่ไม่ดีต่างๆ จะตามมา  mon14 ไว้ให้มีฤกษ์งามยามดี คงได้พาไปเปิดตัว (ไม่ใช่แฟน) ตอนนี้ก็แอบไปก่อนครับ   mon29

ออฟไลน์ un un(อั๋น)

ผมไม่ได้บอกใครเลย....ขี่เข้าบ้านเลย โดนบ่นครั้งเดียว... ซื้อมาแล้วอ่ะ..ทำไงได้.... ถ้าคิดว่าชอบทำไปเลย ชีวิต มันสั้น..  mon61

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
ก่อนซื้อผมก็ปรึกษาแฟน แฟนก็บ่นนิดหน่อย(ตอนแรกจะไปจองนินจา650 ไปๆมาๆเป็นM795ได้ยังไงไม่รู้ ราคารถเพิ่มอีกแสนกว่า) mon6 mon6 mon6
แฟนก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่บอกแม่ + แม่ยายไม่ได้เด็ดขาด แม่ + แม่ยายรู้ เอาถึงตายแน่นอน  mon36 mon36 mon36

ออฟไลน์ minigiulia(กัน)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
ที่บ้านตอนแรกก็ไม่ให้ซื้อ ผมก็เริ่มจากรถป๊อป มาเวสป้า แล้วก็ 795 ค่อยๆเป็นค่อยๆไปครับ 5 ปี  mon61

ออฟไลน์ CJ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
บอกแค่ว่าจะซื้อมอเตอร์ไซคครับแต่ยังไม่ได้บอกว่าจะซื้อใหญ่และราคาขนาดนี้
ทุกวันนี้ยังไม่ได้รถรอลุ้นต่อไปว่าตอนขี่เข้าบ้านจะเจออะไรบ้าง
อีกไม่กี่วันเดี๋ยวก็รู้ mon49
แต่อย่าไปกลัวเลยครับ มอไซค์มันด่าเราไม่ได้โวยวายไม่ได้
ที แอบมีกิ๊กกันผมว่าอันตรายกว่า795ยังกล้ามีกันเลย
แถมหลบซ่อนกันเก่งอีก

ซ่อนได้ซ่อนไปจับได้จะโดนด่าโดนบ่นก็แค่ทีเดียว
แต่ถ้าซ่อนกิ๊กโดนจับได้เสียประวัตล่ะงานนี้
จะไปนั่งอุ้มลูกหน้าสำนักงานตำรวจแห่งชาติขอเคลียประวัติ
พี่ตำรวจเขาไม่ยุ่งด้วยนะครับ mon19

ออฟไลน์ kawin

ผมจอดไว้บ้านแฟนเหมือนกันครับ โดยเอารถแฟน กับรถพี่สาวแฟนออกไปจอดนอกบ้าน หุหุหุหุ abc18

แต่กว่าจะโน้มน้าว ล่อล่วงแฟนให้ใจอ่อนได้นี่ก้เอาเรื่องเหมือนกันครับ ต้องคอยเอาใจสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2012, 10:12:29 PM โดย kawin »

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
แนะนำว่าบอกตามตรงเถอะครับ ถ้ายิ่งไม่บอก ตอนไกล้รับรถมีปัญหาภายหลังนะครับ อย่างน้อยก็โดนด่า แต่สักพักก็จะดีขึ้นเองครับ ไม่มีพ่อแม่คนไหนทำลูกได้ลงคอหรอกครับ คุยกันดี ๆ แล้วเรื่องจะดีเองครับ อันนี้จากประสบการของผมเองเลยครับ หลังจากเอารถมาถึงที่บ้านวันที่รับรถ พ่อแม่ ตื่นเต้นมากที่ลูกซื้อรถครับ จากก่อนที่เคยไม่บอกว่าจะซื้อรถแบบนี้ แต่พอบอกแล้วเรื่องก็จะดีครับ เชื่อผมเถอะครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ xik(ปราง)

• *
จะไปรับรถพรุ่งนี้แล้วค่ะ แอบซื้อเหมือนกัน ไปเช่าคอนโดใกล้ๆที่ทำงานซะเลยเพื่อจอดเจ้ามอนสเตอร์ ไม่อยากให้แม่รู้ เพราะถ้าเค้ารู้จะห่วงไม่เป็นอันหลับอันนอนถ้าเรายังกลับไม่ถึงที่