ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากได้รถแล้ว แต่ล่ะท่านมีแผนจะทำอย่างไรกับรถบ้างครับ  (อ่าน 10644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monster795-T

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • ใช้ชีวิตเรียบง่ายแบบมีสไตร์
 หลังจากที่ได้รับรถแล้วแต่ล่ะท่านมีแผนจะทำอย่างไรกับรถบ้างครับ มีใครจะปรับจะแต่งอะไร หรือ ซื้อของมาแต่งกันบ้างไหมครับ อยากรู้เพื่อจะได้แต่งตามบ้างน่ะครับ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
แล้วแต่ชอบเลยนะครับ ต่างคนต่าง style ครับ ส่วนผมชอบ naked เป็นทุนเดิมอยู่แล้วและคิดว่าคงขับในเมืองเป็นหลัก
คร่าวๆ ที่ดูไว้

ที่จำเป็นจะเปลี่ยน
1. กันล้มเฟรม , ล้อหน้า , ยก stand
2. ท่อ Termig / Akra คาร์บอนครับ กำลังเลือกอยู่
3. กันสบัด
4. กระจกมองหลัง ดู Rizoma ไว้ครับ แต่ยังไม่สรุปรุ่น

ส่วนที่คิดว่าเอาไว้เสริมหล่อ ไม่รีบก็มีดังนี้ (ให้เกิดกิเลศในการเก็บเงินแต่งรถต่อไป)

1. ครอบท้าย (ยังตัดสินใจอยู่ครับ เพราะแฟนคงซ้อนด้วยแน่เลย)
2. ชุด hand ผมชอบแฮนด์อ้วน (Rizoma สีดำผมว่ามันเข้ากับ monster ดี) แต่คงต้องดูกับกันสบัดด้านบน ถ้าใส่แฮนด์อ้วนและยัดไม่ได้ก็ใช้แบบเดิม
3. ท้ายสั้น ไม่รู้จำเป็นรึเปล่า สวยมั้ย แล้วแต่ชอบครับ ส่วนผมถ้าเงินเหลือ อาจจะเปลี่ยน
4. มือเบรค คลัช (Brembo) ปั้มเบรค ปั้มคลัช (Rizoma) สวยดีครับ ถ้าเงินเหลือ อาจจะเปลี่ยน
5. ยก carbon มาลงซะหน่อย ครอบสายพาน, บังโคลน , ครอบเรือนไมล์ บลาๆๆๆๆ
6. สุดท้ายไม่รู้แต่งอะไร เอา Monster Art มาลงเลยลาย Ducati Corse จบครับ ง่ายๆ ไม่อยาก wrap ชอบสีเดิมๆ ด้วย

ประมาณนี้ครับ  :))  :))  :))

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
หลักๆ เลย

1.กันล้ม

2.ท่อ termignoni

3.กระจก

อย่างอื่นเงินเหลือค่อยว่ากันครับ  ;)

• *
ผมเองก็
1.ติดกันล้ม
2.อยากซื้อชุด monster Art สีขาว(แต่แพงจริง 38,000.- เอาไปซื้อฟีโน่มาขี่เล่นได้เลยครับ)
    ถ้ามีของไทยทำน่าจะขายดีนะแบบว่าเอาทำสีด้วยแล้วเขียนว่า Ducati เหมือนตัวเดิมด้วยทำเนียรๆทั้งชุดราคาซักหมื่นสองน่าจะขายดีนะ อยากให้มีจัง
3.ซื้อผ้าคลุมรถ(เคยถามทางศูนย์ Ducati เค้าบอกว่าของแท้ราคาประมาณ 9,000.-)
4. อยากทำให้หน้ารถมันรูงขึ้นนิดนึงประมาณ ER-6n ไม่รู้ทำได้เปล่า
5.เสริมเบาะให้สูงขึ้นนิดนึง
  ประมาณนั้นครับ ที่เหลือก็จุกจิกปรับนู่นนี่นิดหน่อย

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ของผม(ที่สั่งไปแล้ว) :-*
ครอบท้ายคาร์บอน
ท้ายสั้นแต่ง

อนาคต
ท่อ อันนี้แน่นอนครับเล็ง termiเอาไว้แต่ราคามหาโหดจริงๆ
คาร์บอน ต่างๆ
ปลอกแฮน ปลายแฮน แฮนเดิ้ลบาร์ และกระจกปลายแฮน ของ rizoma (อันนี้ราคาก็หนักเหมือนกัน)
ส่วนท้ายๆเลยน่าจะเป็นล้อกับโช๊คครับ ว่าจะเปลี่ยนล้อเบาๆพวกล้อเคฟล่าหรือมาเซส ฟอร์จ โช๊คว่าจะหาโอลินใส่สักหน่อย(แต่คงนานมว้ากกกกกกกกกกกก) :'(

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 กันล้ม ท่อ กระเป๋ากับแร็คติดท้ายรถครับ

อย่าลงทุนกับการ์ดป้องกันต่างๆด้วยนะครับ สำคัญมากๆ ;)
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ PaKim(พี)

• Moto GP point: +2/-0
เอ... แล้วมีใครพอทราบราคากันล้มขอแต่ละยี่ห้อไหมครับ เอากันทั้งคันเลย

แล้วพวกการเคลือบสีกันลายต่างๆ มีใครพอมีความรู้ด้านนี้บ้างทำที่ไหนดี

• *
แล้วกันล้มแต่ล่ะยี่ห้อมันต่างกันยังไงเหรอครับ ติดตรงไหนของรถครับ ใครมีรูป ลงให้ดูหน่อยครับ

เท่าที่เห็นจะมีล้อหน้าและตรงเฟรมถัก นอกนั้นไม่แน่ใจครับ ส่วนต่างของแต่ละยี่ห้ออันนี้ผมไม่รู้ รู้แต่ชอบอันไหนเอาอันนั้นครับ เพราะผมว่ามันคล้ายๆกันไปหมด ::)

ผิดถูกยังไงรอท่านอื่นมาชี้แจงแล้วกันครับ

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
ก็คงพื้นฐานก่อนแหละครับ

กันล้ม
ยาง (ไม่ไหว ยางหลังเดิมเล็กมาก รับไม่ได้)
วินชิลด์
ชุดคาร์บอนเล็กๆน้อยๆ
เรื่องสี ต้องรอก่อน นึกไม่ออก

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
คงเหมือนๆท่านอื่นล่ะครับ กันล้ม(8000) กับท่อ(50000) :-*

ผู้ค้า นำมาเสนอหน่อยสิคร้าบ เห็นแต่ละร้าน ไม่บอกราคาหน้าเว็บกันเลย ::)
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ Ketrapee

• *
  • Moto GP point: +0/-0
นั้นจิครับอยากได้ราคาเลยอะครับ พวกกันล้ม ครับ

ออฟไลน์ nueng974

• *
  • Moto GP point: +0/-0
ลงท่อเทอมิก็หมดตูดแล้วคร้าบบ  :angle:

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
หาชิลด์ หน้าสวยๆ กันลมได้ดี

กับกระเป๋า ติดท้ายสวยๆ เอาไว้ออกทริป ครับ

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Moto GP point: +4/-1
จริงๆอยากทราบราคาของแต่งน่ะครับ จะได้วางแผนถูก

ท่อนี่แพงจริง อาจจะต้องแต่งของถูกๆไปก่อน แต่อย่างแรกตามแผนคงกันล้มกับกันรอยถังล่ะครับ

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0

กับกระเป๋า ติดท้ายสวยๆ เอาไว้ออกทริป ครับ

อยากออกทริปกับพี่หมอ อิอิ :))
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม

อยากออกทริปกับพี่หมอ อิอิ :))

นัดไปพร้อมกันทั้งก๊ก ยกเว็บเลย อิๆ

ออฟไลน์ joke@mpkconcept

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
กันล้ม เริ่มต้น 4200 บาทครับ
อย่างอื่น โทรมาดีกว่าครับ 022910242
www.mpkconcept.com

กันล้ม เริ่มต้น 4200 บาทครับ
อย่างอื่น โทรมาดีกว่าครับ 022910242
www.mpkconcept.com

ของที่นี่ดีและถูกจริงครับมายืนยัน :))

ออฟไลน์ nui@ducati_lover(นุ่ย)

• ITALIAN DESIGN
  • Moto GP point: +1/-0
1 กันล้มrizoma. กันล้มแกนล้อหน้าrizoma(มีอยู่แล้ว)
2 กันสะบัดhyperpro
3 Hand bar rizoma(มีของเดิมแล้ว) กระจกrizoma(มีของเดิม)
4 ท่ออยากจัดtermigแต่เห็นว่าใส่ไม่ได้ ต้องรอตรงรุ่น ไม่งั้นต้องเลือกzardหรือFMF(passใส่ได้696,796,1100)
   แต่ใจไปzardละ555. แต่Arrowราคาไม่แรงน่าสนใจ
 :-*