ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ โปรอาร์ม 996 มันแปลงใส่ M795 ได้มั้ยครับ  (อ่าน 1304 ครั้ง)

ออฟไลน์ Roro

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
เผอิญ เพื่อนผม ขี่ 996 หรือ 916 นี่แหละครับ สนาม แล้วเกิดอุบัติเหตุ เลยยกอะไหร่ที่ไม่เสียให้หมด (มันบอกถ้าใส่ได้ถึงจะยกให้)

มี โปรอาร์ม + ล้อ Brembo แม๊กนีเซียม หน้าหลัง สีทอง (มีดิสให้หมด + ยางตะเกียบหัก ยางหน้า 120 หลัง 190 )
ปั้มบน + ปั้มเบรค Brembo (ผมไม่รู้รุ่นไหน แต่สีทอง)
โช็คหลัง มีซับแก๊ซ

อยากทราบว่า มันแปลงโปรอาร์ม ใส่กับ 795 ได้มั้ยครับ เพื่อนบอกถ้าแปลงได้ถึงยกให้ ฮ่าๆ (ถ้าไม่แปลง โปรอาร์ม จะใส่ล้อหลังได้มั้ย)
แล้ว ปั้มกับ โช๊ค ใส่กับ M795 ได้มั้ยครับ แล้วมันดีกว่าของเดิมมั้ยครับ

ใครมีร้านใน กทม แนะนำ รบกวนทีนะครับ : )

ขอบคุณมากๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2013, 08:56:57 PM โดย Roro »

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
โปรอาร์ม ล้อ โช๊คหลัง ใส่ไม่ได้ครับ หมดสิทธิ์
ปั้มบน GoldLine ใส่ได้ แต่ดีหรือเปล่าผมไม่รู้ครับ

ปล. ล้อ Brembo ไม่น่าจะมีที่เป็น Magnesium นะครับ ดูดีๆ น่าจะเป็นอัลลอยมากกว่า
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ Roro

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอบคุณมากครับ บอกเพื่อนละว่าไม่เอาแหะๆ