Riding Technique & learning center > TOP HIT !!! Question For New biker

ขอความรูู้ในการล้างรถหน่อยครับ ส่วนไหนที่โดนน้ำไม่ได้บ้าง ตรงไหนฉีดแรง ตรงไหนควรเบา 795ABS ครับ

(1/3) > >>

jirapat777:
 mon3 mon3 mon3

tyducatom:
ถ้าไม่ใช้ ตัวฉีดน้ำก็ไม่ต้องระวังมากเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าใช้ เครื่องฉีดน้า ก็ระวังตรงพวกหัวเทียนหน่อยครับ

jirapat777:

--- อ้างจาก: tyducatom ที่ กันยายน 30, 2013, 11:01:43 PM ---ถ้าไม่ใช้ ตัวฉีดน้ำก็ไม่ต้องระวังมากเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าใช้ เครื่องฉีดน้า ก็ระวังตรงพวกหัวเทียนหน่อยครับ

--- End quote ---

mon57 mon57 mon57

art31357:
เซนเซอร์ตรงขาตั้งด้วยก็ดีครับ

NiKong:
ตรงสายไฟแถวๆคอรถ หน้าปัด แล้วก็แตรครับ ไม่ควรฉีดด้วยเครื่องแรงดันสูง แต่ถ้าสายยาง+หัวฉีดธรรมดาไม่มีปัญหาอะไรครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version