Online Magazines > User Review

ทางแพ่ง .. เมื่อทุนประกันน้อยกว่าราคาประเมินซ่อม..

<< < (4/4)

Nongk69:

--- อ้างจาก: maxza99 ที่ กันยายน 30, 2013, 07:48:55 PM ---โอ้วแม่เจ้า สไลร์ที ค่าซอมอะไรหว่า 406,430.23 บาท สุดๆ  ขนาดผมไม่ใชเจ้าของรถยังน้ำตาแทบไหล   
พูดง่ายๆ ชับได้ห้ามล้ม ห้ามชน เด็ดขาด  mon19  mon19  mon19
--- อ้างจาก: hans795 ที่ กันยายน 16, 2013, 12:41:17 PM ---ขอบคุณทุกทุกท่านสำหรับคำชี้แนะครับ .. 

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ทำให้ได้รู้จักเพื่อนๆหลายๆคนที่เกิดเคสเดียวกัน เป็นคำถามที่ค้างอยู่ในใจว่า ในเมื่อรถราคารวมขายแล้ว สี่แสนทอนสิบบาท (ตอนที่ออกรถ) ทำไมเวลาซ่อมแล้ว ราคาอะไหล่มันเกินราคารถ (รวมส่วนลดแล้วอีก) ทั้งๆที่เป็นอุปกรณ์ติดรถมาให้อยู่แล้วไม่ได้เป็นของแต่งอะไร

ผมไม่อยากตีความนอกในระหว่างศูนย์กับประกัน แต่มันอดใจไม่ไหวที่จะคิดจริงๆครับ

กลายเป็นว่า ซื้อรถมาแพงแต่ซ่อมแพงกว่าที่ซื้อมา เพื่อนๆบางคนโดนศูนย์ตีราคาหกแสน ทะลุจากที่ซื้อมาไปไกลโข

ถึงตอนนี้ยังกลืนไม่เข้าคายไม่ออกครับ .. ยังตัดสินใจไม่ได้..

abc39

--- End quote ---

อ่ะใช่ๆ คับทำไมมันแพงกว่ารถออกใหม่อีกคับ ใครรู้ช่วยให้คำตอบที เขาคิดกันยังไง  abc10  abc10  abc10
โอ้วแม่เจ้า ค่าซอมอะไรหว่า 406,430.23 บาท สุดๆ  ขนาดผมไม่ใชเจ้าของรถยังน้ำตาแทบไหล   
พูดง่ายๆ ชับได้ห้ามล้ม ห้ามชน เด็ดขาด     

--- End quote ---
สงสัยเขาคงไม่อยากให้เราซ่อมมั้งครับ อิอิ

pitijohn:
หาอะไหล่จากคนที่ขายในเว็บคับ ผมอยากเปลี่ยนเหมือนกัน สนใจติดต่อได้คับ

supawich:
ผมว่านะเลือกข้อ2ดีที่สุด ถึงแม้ว่าเราจะรักเค้ามากแค่ไหนถ้าเกิดว่าซ่อมมาแล้วต่อให้ซ่อมมาดียังไงสภาพมันก็ไม่เหมือนเดิมตอนก่อนล้มหรอกคับ ยอมตัดใจแล้วไปซื้อคันใหม่ให้เราขี่สบายใจดีกว่ามั้ยคับ ยังไงเราก็ต้องผูกพันกับเค้าเหมือนเดิมอยู่แล้วเพราะเค้าคือรถของเรานะคับ ยังไงก็เอาใจช่วยคับ สู้ๆ!!!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version