ผู้เขียน หัวข้อ: monster 821 ขี่อยู่ดีๆดับ ณ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่แก้ไข้ยังไงครับ  (อ่าน 2500 ครั้ง)

ออฟไลน์ wrathdemon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คือวันนี้ผมขับขึ้นเขาไปกับแฟนสองคน กำลังขึ้นเข้าอยู่ดีๆเครื่องเกิดสุดดุดเร่งไม่ขึ้นและดับไป  mon19 โดยที่ห้นาบัดมีเครื่องหมายรูปเครื่องยนต์สีสมแสดงบนหน้าปัดและก็มีเครื่องหมายตกใจ  มันแปลว่าอ่ะไรครับใครพอรู้บ้าง  ปัจจุบันตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ขี่ๆไปดับเฉยรถพึงออกมายังได้เดือนเดียวเอง พึงไปเข้าศุนย์เช็คระยะ 1000 โลมา  เกี่ยวกับเครื่องยนต์ร้อนไหมครับ  ถ้าเกี่ยวทำไมผมมาถึงบ้านนจอดไว้นานแล้วขี่มันก็ยังดับอยู่  ณ ตอนนี้ขี่ธรรมดาเดินรอบเบากำลังจะเร่งเครื่องมักจะมีสัญลักษณ์เครื่องยนต์แบบที่ผมบอกไปขึ้นมาแล้วเครื่องก็เร่งไม่ขึ้นและก็ดับไป  mon14 ตอนเข้าศูนย์เช็คระยะเสร็จ ตอนบิดกุญแจไปที่สตาร์ทก็แปลกไปจากเดือน คือ พอเกจวัดความเร็ววิ่งไปที่ 300 จะมีตัวอักษรแสดงคำว่า RACE ขึ้นมา  พอเกจวัดความเร็ววิ่งไปที่ ศูนย์  มีตัวเลยแสดงขึ้นมา 12800 กับมีสัญลักษณ์ SERVICE ขึ้นมา  ของใครเป็นแบบผมบ้างครับและจะมีวิธีแก้ยังไง  พึ่งเข้าศูนย์มาแท้ๆ ไม่น่าจะมีปัญหาแบบนี้เลย

ออฟไลน์ 22Motor

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ก่อนอื่นลองดูที่ MAP sensor ก่อนเลยครับ ซีลยางโอริงขาดหรือแหว่งนิดนึงก็มีผลนะครับ (ถ้าเป็นที่ตัวนี้อาการเครื่องยนต์จะสวิง)
ส่วน12800 คือเช็คครั้งต่อไป นับเวลาถอยหลังเสียตังค์ mon48