ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจอง Diavel Cromo ในงาน เซลโทรมาแจ้งราคาใหม่แล้วปรับขึ้น 58000 บาทครับเพื่อน ๆ  (อ่าน 3608 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomzeer

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมจอง Diavel Cromo ในงานมอเตอร์เอ็กซ์โปร Sale โทรมาแจ้งแล้วครับว่าปรับราคาขึ้นพร้อมกันส่งหนังสือให้เราเซ็นต์ยินยอมรับในราคาที่ปรับครับ แบบนี้ผมควรทำงัยดีในหนึงสือยินยอมใจความว่า เงินเดาวน์ 99900 ผ่อน 15999/เดือน 48 เดือน บอลลูน 220000 คำนวนแล้วเพิ่มขึ้น ต่อเดือน 1000 บาท X 48 เดือน = 48000 บวกกับ บอลลูนเพิ่มอีก 10000 บาท เท่ากับว่าทั้งหมดเพิ่มขึ้น 58000 บาทจากราคาเดิมครับ แล้วเพื่อน ๆ คิดว่าอย่างไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ foke9999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ยังพอจะรับไหวไหมละครับ ถ้าคำนวณแล้วส่งได้จัดไปตามความรู้สึก
รักสองล้อต้องรอหน่อยนะ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
เอ ...ไม่ทราบว่าในทางกฎหมาย มันโอมั้ยนะคัฟ เบื้องต้นลองดูใบจองมั้ยคัฟว่าเค้าว่าเขียนว่าอย่างไรบ้าง

ถ้ามันโอทางกฎหมาย ผมว่าซื้อเถอะคัฟ ผมนึกว่าจะขึ้นมากกว่านี้นะ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ tomzeer

• *
ขอบคุณครับสำหรับทุก ๆ ความคิดเห็น ผมตกลงใจแล้วครับว่าจะเป็นสาวก Ducati ครับ

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
ราคานี้เขาน่าจะช่วยซับให้แล้วใช่ไหมคับ เพราะจองก่อนครม ออกวันที่19 ธค ใช่ไหมพี่
เพราะเห็นว่า ราคาจิงๆขึ้นอีก 170000 คนที่จองหลัง ครม.
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

ออฟไลน์ กูละเซง

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
จัดไปครับ ยังไงเราก็ตั้งใจแล้ว

ออฟไลน์ af_wirat

ราคานี้ ขึ้นมา ยังน่าจะพอไหวนะครับ ผ่อนต่อเดือน คงไม่ต่างกันมากนัด แต่ใจเรารักแล้ว จัดเลยครับ สู้ๆ mon57

ออฟไลน์ PRIMO 795ABS

• Save Drived
  • My Primo-I'm Otto
เงื่อนไขนี้ดีสุดๆแล้วครับ

ออฟไลน์ gugolf

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • เหนนิ่งๆ จิงๆกูเมา
ผมเองก็จอง

เจอข้อเสนอนี้ยังไหว ดีกว่าเจอ+เต็มๆทีหลัง

ยื่นไฟแนนละ รอฟังผลอย่างเดียวละ

กายพร้อมใจพร้อม เราทำได้ หวังว่าจะได้รถพร้อมๆกันนะครับชาวไดเวลและพี่น้องเดสโมทุกๆท่่าน

ออฟไลน์ chaiann14

• *
  • อีกไม่นานเจอกันMonSte®
 abc18 abc18สู้ต่อไปถ้าใจร๊าก..

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • TEL.0955468509 0817515638
ผมก็จองที่งานครับ แต่คิดว่ามันยังพอไหวอยู่ ก็เลยเซ็นเอกสาร ส่งกลับแล้ว

ถ้าใจรักก็จัดเลยครับ

• **
ผมก็จองที่งานครับ แต่คิดว่ามันยังพอไหวอยู่ ก็เลยเซ็นเอกสาร ส่งกลับแล้ว

รับรถเมื่อไหร่ค้าบพี่ยอด  mon10

ออฟไลน์ ยอด 151

• **
  • TEL.0955468509 0817515638

รับรถเมื่อไหร่ค้าบพี่ยอด  mon10
รับรถกลางเดือน มกราคม ครับ

• **

รับรถกลางเดือน มกราคม ครับ

น่าจะพร้อมกัน ผมไปแถวรังสิตบ่อยเผื่อได้ทักทายกัน

ออฟไลน์ TBBelle

• Moto GP point: +0/-1
พอดีผมยังไม่เเน่ใจราคาของ panigale
ว่าบวกภาษีเท่าไหร่ พอดีผมซื้อสด mon43

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
ถ้าคิดตามตรรกะแล้วผมว่าโอเคนะครับ...คือรัฐประกาศขึ้นภาษีโดยแดวิลเองก็อยู่ในข่าย 20% นะครับ..เพราะถ้าทางดูคาติไม่ซับให้ลูกค้าเลย..เราในฐานะลูกค้าคงโดนราคารถที่สูงขึ้นอีกหลักแสนบาทแน่นอนครับ...ที่สำคัญถ้าพิจารณาแล้วไหว..ยังคงมีความสุขกะรถอยู่..ก็จัดไปเลยครับ

• **
พอดีผมยังไม่เเน่ใจราคาของ panigale
ว่าบวกภาษีเท่าไหร่ พอดีผมซื้อสด mon43

เดาคร่าวๆน่าจะ 2-3 แสนนะครับ - -  mon40

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

• Moto GP point: +3/-0
ไม่ทราบว่า ภาษีนี้รวมถึงตัว 796 ด้วยรึเปล่าครับ