ผู้เขียน หัวข้อ: ใครติดแตรหอยโข่งบ้างครับเข้ามาหน่อย !!!!  (อ่าน 1884 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
พอดีจะติดแตรหอยโข่ง

ดูไว้มีของ Hella , บอส

จำได้ว่าเคยมีท่านหนึ่งในนึ้ติดแล้วนำมาให้ดูแต่หากระทู้ไม่เจอครับ

งั้นรบกวนอีกครั้งเเล้วกัน

1.อุปกรณ์ที่จะต้องใช้มีอะไรบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไรเหรอครับ (Hella ตัวเท่าไรครับ)

2.ขั้นตอนการติดตั้งอย่างไรครับ ( ถอดแตรเก่าเสียบแตรใหม่ได้เลยไหม เห็นไปอ่านบอกต้องมี relay)

รบกวนด้วยนะครับ ขอข้อมูลเพื่อผม เเละคนอื่นๆๆด้วยครับ ขอบคุณครับ mon32 mon32

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: ใครติดแตรหอยโข่งบ้างครับเข้ามาหน่อย !!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2012, 06:02:07 PM »
อยากติดเหมือนกันครับ แตรเดิมบีบแตรหมาเฉยครับ  mon47
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
Re: ใครติดแตรหอยโข่งบ้างครับเข้ามาหน่อย !!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2012, 11:07:44 AM »
ผมติด โข่ง แดง เบิกศูนย์ ทองหล่อ มา

ราคาหลัก ร้อย

ตอนใส่ ลำบากเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะครับ

ผมให้ ศูนย์ใส่ให้เลยครับ ใส่เองไม่ไหว ยากแท้เหลา

ออฟไลน์ Shogun_joe

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2012, 02:44:05 AM »
ใส่ใม่ยากหรอกครับ แต่แนะนำเข้า0ดีกว่า
ยิ่งเกี่ยวกับสายไฟ เดี๋ยวประกันจะขาดเอา

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 09:42:58 PM »
ไม่ยากครับถ้ามันพอดี มีน๊อตแค่ 4 ตัวเอง มันจะยากถ้าขนาดมันไม่ได้