ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรูู้ในการล้างรถหน่อยครับ ส่วนไหนที่โดนน้ำไม่ได้บ้าง ตรงไหนฉีดแรง ตรงไหนควรเบา 795ABS ครับ  (อ่าน 5963 ครั้ง)

ออฟไลน์ jirapat777

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2017, 02:01:32 PM โดย WEBMASTER(กอล์ฟฟี่) »

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
ถ้าไม่ใช้ ตัวฉีดน้ำก็ไม่ต้องระวังมากเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าใช้ เครื่องฉีดน้า ก็ระวังตรงพวกหัวเทียนหน่อยครับ

ถ้าไม่ใช้ ตัวฉีดน้ำก็ไม่ต้องระวังมากเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าใช้ เครื่องฉีดน้า ก็ระวังตรงพวกหัวเทียนหน่อยครับ

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
เซนเซอร์ตรงขาตั้งด้วยก็ดีครับ

ออฟไลน์ NiKong

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
ตรงสายไฟแถวๆคอรถ หน้าปัด แล้วก็แตรครับ ไม่ควรฉีดด้วยเครื่องแรงดันสูง แต่ถ้าสายยาง+หัวฉีดธรรมดาไม่มีปัญหาอะไรครับ
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ SuPe2St4R (RDB)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
หน้าปัดไมล์ดิจิตอล ปลั๊กสายไฟต่างๆ เซ็นเซอร์ขาตั้ง และถ้าใช้เครื่องแรงดันน้ำให้ระวังคลีบออยคูลเลอร์

ออฟไลน์ Aprilfourteen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
โชคดีไป ล้างรถเองตลอด มีแค่สายยางเส้นเดียว อยากน้ำแรงก็กดนิ้วโป้ง mon48

ออฟไลน์ Gu-KonG

• *
เมื่อคืนเกือบแย่ ล้างรถเอง เกือบ Start ไม่ติดแน่ะ SW ก้อ ON อยู่ เห่อออใจหายแวปปป

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ล้างตอนรถเย็นๆ นะครับ ถ้ารถยังร้อน แนะว่าเอาพัดลมเป่าก่อนครับ

ถ้าใช้ล้างอัดฉีด บอกเค้าเลยครับ ว่าอย่าฉีดหน้าหม้อน้ำ เพราะแรงดันน้ำสูงจะทำให้ครีบล้ม ซึ่งจะทำให้การระบายความร้อนแย่ลง ต้องมานั่งดัดกันนะครับ

เซ็นเซอร์ต่าง ๆ สวิสตามพักเท้า อย่าฉีดน้ำอัดครับ

ระบบไฟใต้เบาะ ไม่ฉีดอัด ใช้ฟองน้ำจุ่มเช็ดบริเวณใกล้ๆดีกว่าครับ บางร้าน มีการฉีดงัดเข้าใต้เบาะด้วย ถึงเค้าจะออกแบบให้กันน้ำยังไง ก็เน้นให้กันฝน กันน้ำจากด้านบนครับ  น้ำฉีดอัดมาจากด้านล่างนี่ ไม่รอดครับ

หน้าจอ คลุมด้วยถุงพลาสติกก่อน จะแจ่มมากคัรบ ป้องกันน้ำเข้าไประบบรวนนะครับ

อีกนิด ว่าควรแยกฟองน้ำ กับผ้าเช็ดแห้ง แยกกัน ระหว่าง ชุดสี กับช่วงล้อ ช่วงล่าง นะครับ  เพราะเดี๋ยวกรวดทราย จะติดฟองน้ำ พอคราวหน้าเรามาล้างชุดสีต่อ จะเป็นรอยนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand