ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจัดกระจกปลายแฮนด์มาครับ  (อ่าน 4217 ครั้ง)

ออฟไลน์ The shadow

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
ไปจัดกระจกปลายแฮนด์มาครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:57:47 AM »
       หลังจากขี่รถใช้กระจกเดิมมุดในเมืองอยู่นาน ก็รู้เลยว่ามันกว้างเกินตัวรถออกมาเป็น นิ้วอยู่ หลังจากครั้งแรกที่โดนรถกะบะเกี่ยวตอนจอดติดไฟแดง ครั้งที่สองรถยนต์จอดกั๊กเลนเลี้ยวซ้ายผ่านตลอด เลยมุดกระจกไปเฉี่ยวนิดนึง ก็เลยมีความคิดว่าเปลี่ยนมันเลยละกัน(มุมมองของกระจกเดิมดีที่สุดครับ) แต่ก็สองจิตสองใจระหว่างกระจกปลายแฮนด์ของ RIZOMA กับ CRG(ตัวไหนดีน๊า) mon3 แต่จากการที่สังเกตุรถในรูปของเพื่อนๆมาบวกกับจุดประสงค์ที่ใช้งานคือต้องมุดคล่อง ซึ่งหมายความว่าตัวกระจกต้องยื่นออกจากตัวรถให้น้อยที่สุดก็เลยมาจบที่ตัวนี้ครับ ณ ร้านคุณเหว่า(พัทยา) mon57

สภาพแวดล้อมรอบๆ น่ากลัวมากกก(เขินจัง) mon47

มุมมองด้านหน้าครับ(สวยแปลกๆ แต่ก็โอเคน๊า)

กระจกยื่นออกจากตัวรถไม่มากเท่าไหร่(ใช้ได้ๆ)

ใส่มันกับชุดแฮนด์เดิมๆ นี่แหล่ะ เผื่ออยากกลับมาใส่กระจกเดิม(หลายใจนะเนี่ย)

หลังจากใส่เสร็จ ได้เวลากลับ คุณเหว่าก็แนะนำให้กลับทางสายบายพาส ซึ่งก็เป็นทางตรงอัดได้ยาวๆ ล่ะครับ พอดีเลยจะได้ลองกระจกใหม่ซะหน่อย เพราะตอนขามาที่ร้าน ดันมาทางเส้นสุขุมวิทซึ่งก็เป็นที่รู้กันดีว่าไฟแดงเยอะมาก จากชลบุรีไปพัทยา แถมยังเป็นวันหยุดอีกเหนื่อยเลย กว่าจะถึง ดันเข้าผิดซอยอีก  ต้องโทรถามทางคุณเหว่า สุดท้ายก็ถึงอย่างปลอดภัยครับ พูดถึงสายบายพาสนี่ ทางยาวก็จริงครับแต่สภาพไม่ค่อยน่าอัดเท่าไหร่ เพราะสิบล้อเยอะ รถก็มากพอสมควร แต่ก็สามารถทำความเร็วได้ในย่าน 140-160 ได้สบายอยู่แต่ต้องโยกนิดนึงนะครับ เร็วกว่านั้นโยกไม่ทันแล้ว ความรู้สึกหลังจากใส่กระจกปลายแฮนด์ ที่รู้สึกได้เลยคือ โล่งขึ้นครับ มุดได้คล่องตัวดีมาก
แบบว่ารู้สึกเหมือเป็นพระเอกเรื่อง Tron เลยครับ mon47 แต่ก็นะมีข้อดีก็ต้องมีข้อเสีย สิ่งที่หายไปก็คือ มุมมองครับไม่ว่าจะปรับมุมไหน ยังไงก็ดีสู้กระจกเดิมไม่ได้เลยครับ
จากที่แค่ เหล่ตาก็มองเห็นข้างหลังชัดแล้ว กลับต้องเอนตัวซ้ายทีขวาทีเวลามองข้างหลัง ถ้าใครอยากรู้ว่าเอนตัวยังไง ก็ลองไปดู ภาพยนต์เรือง Tron ครับ ท่ามองเหมือนกันเปียบ แต่ถ้าขี่ในเมืองก็แนะนำครับไม่มีผิดหวัง ถ้าออกทริปก็แล้วแต่ถนัดเลยครับ สำหรับผมถือว่ารับได้ครับ

Ducati Bikers Thailand

ไปจัดกระจกปลายแฮนด์มาครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:57:47 AM »
//

ออฟไลน์ ruamgunha

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ไปจัดกระจกปลายแฮนด์มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 03:19:35 AM »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ไว้เป็นทางเลือกให้ท่านอื่นได้

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:11:54 AM »
หุๆ สวยแปลกๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบ เพราะกระจกปลายแฮนด์ ดูรวมๆ มันเหมือนเขาควายหรือตัวกระทิงอ่ะ ความคิดเห็นส่วนตัว เลยไม่คิดจะติด มันดูไม่เหมือนมอไซร์ครับ mon40 mon40

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:25:08 AM »
 abc6 น่าลองติดแบบ ห้อยใต้แฮนด์นะคับ abc10

ขี่แล้วกระจกสั่นไหมครับ  ถ้าไปพัทยา ว่าจะแวะไปทักคุณเหว่าซักที ของเยอะเกิ้น mon16
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Safe Baby Old

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:40:36 AM »
แปลกตาดี mon57 mon57
Post By  Safe Baby Old SBO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:08:27 PM »
ขอบคุณที่มาแชร์ครับ ไว้เป็นทางเลือกให้ท่านอื่นได้
ยินดีครับ เพราะก่อนที่ผมจะเปลี่ยนเป็นกระจกปลายแฮนด์ ผมก็ไม่แน่ใจในการใช้งานเหมือนกัน พอมีประสบการณ์ก็เลยอยากมาแชร์ให้ฟังนิดนึงครับ  mon57

หุๆ สวยแปลกๆ แต่ผมไม่ค่อยชอบ เพราะกระจกปลายแฮนด์ ดูรวมๆ มันเหมือนเขาควายหรือตัวกระทิงอ่ะ ความคิดเห็นส่วนตัว เลยไม่คิดจะติด มันดูไม่เหมือนมอไซร์ครับ mon40 mon40
คิดเหมือนกันเลยครับ พอใส่แล้วมันเหมือนเจ้าทุย เจ้ากระทิงเลย แต่ความต่างคือ ผมกลับชอบน่ะ เพราะมันดิบเถื่อนดี สมกับชื่อรุ่น ชอบๆ    mon16

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:21:42 PM »
abc6 น่าลองติดแบบ ห้อยใต้แฮนด์นะคับ abc10

ขี่แล้วกระจกสั่นไหมครับ  ถ้าไปพัทยา ว่าจะแวะไปทักคุณเหว่าซักที ของเยอะเกิ้น mon16
สวัสดีครับ คุณกอล์ฟฟี่ ผมก็ว่าน่าลองเหมือนกันครับ อาจจะได้พบกับมุมมองใหม่ๆ ก็เป็นได้นะครับ (ประมาณ HD 48)
จากที่ลองขี่ความเร็วประมาณ 140-160 ยาวๆ แอบถึง 180 แบบไม่ได้ตั้งใจเป็นบางช่วง(บิดนิดเดียวก็ถึงแล้ว) ตัวกระจกก็นิ่งดีครับ ตัวเนื้องานถือว่าแข็งแรงดีมากครับ หมดห่วงเรื่องแรงลมต้านที่ตัวกระจกไปได้เลยครับ แต่มีที่น่าห่วงคือ ตุ้มปลายแฮนด์ครับ เพราะมันคือหัวใจของกระจกปลายแฮนด์เลยครับ ตุ้มปลายแฮนด์ต้องแข็งแรง ใส่แล้วต้องไม่สามารถขยับได้ด้วยมือเปล่านะครับ ไม่งั้นได้มองฟ้า มองถนนแน่ครับ ตุ้มของผมก็จัดของ RIZOMA จากร้านคุณเหว่าเช่นเดียวกันครับ (ร้านพี่เค้าของเยอะจริงครับ)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 08:23:33 PM »

ออฟไลน์ Firstrayong

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 07:37:56 PM »
 mon57 mon57
....อะไรที่ทำไปแล้วก็คือทำไปแล้ว.....