ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเล็กๆน้อยๆmonsterผมครับ  (อ่าน 15888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Olewinter(Bas)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-1
รีวิวเล็กๆน้อยๆmonsterผมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:23:58 PM »
เริ่มต้นด้วยรูปเล็กน้อยนะครับ

ไฟหน้าขนาดใหญ่ดีครับ ไฟเลี้ยวผมเปลี่ยนเป็นแบบหลอดLEDครับ

ถังน้ำมันก็ใหญ่จริงๆครับ ช่วยทำให้ดูเป็นBigbikeขี้นมาหน่อยครับ

ด้านซ้ายครับ พอจะเห็นกันล้มเครื่องของผมมั๊ยครับ พอดีไม่ได้ซูมเข้าไป นี่ของRizomaนะครับ พอติดมาแล้วผมว่ามันสั้นไปน่ะครับอาจจะไม่ได้ป้องกันตัวถังเท่าที่ควรนะครับ ใครเล็งยี่ห้อนี้อยู่ก็ดูดูหน่อยละกันนะครับ

ด้านขวาครับมากับ double sided swingarm หลายคนบ่นเสียดายน่าจะเป็นsingle sidedครับ

ท่อคู่สวยๆครับ ตอนแรกกะว่าจะเปลี่ยนท่อเหมือนกัน แต่ท่อเดิมๆนี่ผมก็รู้สึกว่ามันดังมากแล้วนะครับ สตาร์ททีคนมองทั้งซอยครับ

นี่รูปแบบมีคนคล่อมครับ

ใครกังวลกับความสูงก็ลองเทียบดูนะครับ ผมสูง172ครับ ขาแตะเต็มพื้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 10:52:35 PM โดย Olewinter »

Ducati Bikers Thailand

รีวิวเล็กๆน้อยๆmonsterผมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:23:58 PM »
//

ออฟไลน์ TR13

• Moto GP point: +6/-0
  • RED1
Re: รีวิวเล็กๆน้อยๆmonsterผมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:38:27 PM »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมาก แต่ งงๆเรื่อง swing arm ครับ เขียนสลับกันหรอเปล่าครับ ถ้าผมผิดขออภัยนะครับ mon57

Re: รีวิวเล็กๆน้อยๆmonsterผมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:43:23 PM »
สรุปการขับขี่ของผม5วันนะครับ ผมก็ใช้ในชีวิตประจำวันของคนปกติทั่วไปโดยใช้แทนมอไซค์เล็กเลยครับ ขี่ไปกินข้าว ซื้อก๋วยเตี๋ยว ไปตลาด ส่งของ ซื้อนมผงลูก ไปร้านแต่งเล็กน้อยครับ

ผมขี่ในเมืองอย่างเดียวนะครับ ผมว่ามอนสเตอร์เป็นรถที่ขี่ง่ายมากๆครับ เนื่องจากน้ำหนักที่เบาและความสูงเบาะที่ไม่สูงมากครับ ถือว่ามีความคล่องตัวสูงครับ
เวลารถติดก็พอจะตามมอไซค์ทั่วไปได้น่ะครับ แต่ที่น่ารำคาญใจอย่างนี่ก็คือกระจกมองข้างที่ยื่นเกินไปซักหนอยนี่แหละครับ แต่ก็ไม่สำคัญหรอกครับ เพราะกระจกนี่ส่วนใหญ่ก็คงเปลี่ยนกันอยู่แล้วล่ะครับ ส่วนเรื่องที่เค้าว่ากันว่าร้อนน่ะครับ ร้อนสุดๆเลยครับก็คงต้องทำตามที่เค้าแนะนำกันไว้ล่ะครับที่บอกว่าถ้าไฟแดงก็ดับเครื่องจะช่วยได้เยอะมากๆเลยครับ

ผมได้มีโอกาสลองซ้อนดูนิดหน่อยนะครับ ผมว่าตอนที่นั่งซ้อนเนี่ยมันรู้สึกสูงจังเลยหัวเกือบเท่าหน้าต่างรถเมล์เลยครับ ก็หวิวๆหน่อยครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะมีที่จับคนซ้อนนะครับเพราะว่าแรงบิดมันเยอะครับ บิดทีนี่คนซ้อนหงายหลังเลยครับ ผมเกือบหล่นไปทีนึง mon16 อิอิ

ส่วนอัตราการกินน้ำมันนี่ ผมขับไป110โลก็ขี้นไฟเตือนครับ เซลล์บอกว่าไฟโชว์แล้วน่าจะขับไปได้ซัก40-50โลครับ ถังนึงรู้สึกวิ่งได้น้อยจัง อาจจะเพราะใช้ในเมืองด้วยครับ หรือว่าศูนย์เติมมาไม่เต็มหว่า mon40

ผมรู้สึกว่าขี่คันนี้แล้วเป็นเป้าสายตาของผู้คนพอสมควรเลยครับ ติดไฟแดงนี่มีคนมาถามเกือบทุกแยกเลยครับ แต่ส่วนใหญ่ก็จะถามว่าเครื่อง400หรอ สงสัยบอดี้จะเล็กไปหน่อย

เรื่องวิ่งทางไกลหรือออกทริปนี่คงต้องรอท่านอื่นมาบอกเล่ากันต่อไปละกันครับ เพราะผมคงไม่มีเวลาไปลองครับ   

ใครรอรถอยู่ก็ขอให้ได้รถไวๆนะครับส่วนใครที่กำลังเล็งจะจองๆกันอยู่ผมบอกได้เลยว่าจองเลยครับ คุ้มจริงๆนะครับ ขับมันส์มากๆ

ฝากถามนิดนะครับถ้าหากว่าวันๆวิ่งเนี่ยไม่ได้เข้าเกียร์5เกียร์6เลยมันจะมีผลเสียมั๊ยครับ  วิ่งในเมืองแป๊ปเดียวก็เจอแยกแล้วอ่ะครับ ส่วนใหญ่ใช้แค่เกียร์1เกียร์2เองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 11:07:00 PM โดย Olewinter »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:53:41 PM »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมาก แต่ งงๆเรื่อง swing arm ครับ เขียนสลับกันหรอเปล่าครับ ถ้าผมผิดขออภัยนะครับ mon57

ใช่ครับผมพิมพ์เยอะเลยเบลอพิมพ์ผิดสลับกันครับ   
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:35:43 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้รถเร็วๆ รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าใช้รถตอนยังไม่ได้ป้ายนี่พี่หนวดมีเรียกมั่งมั้ย ผมว่าปกติมันก็สะดุดตาอยู่แล้ว ถ้าจ่าเห็นคงอยากมาคุยด้วยแน่ ฮั่นแน่.... ไม่มีป้าย.. abc18

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 11:37:16 PM »

ใช่ครับผมพิมพ์เยอะเลยเบลอพิมพ์ผิดสลับกันครับ   
ขอบคุณครับ
เยี่ยมมากบาส เบรคระวังๆด้วยเน้อ กะระยะดีๆ  เบรมโบ้ ของเขาดีจริงๆ mon48

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:01:28 AM »
ของพี่มีคนตะโกนถามราคา กับกี่cc เยอะมาก^^

ว่างมะไหร่บอกนะครับจะจัดทริปให้เลย mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:07:18 AM »
ของพี่มีคนตะโกนถามราคา กับกี่cc เยอะมาก^^

ว่างมะไหร่บอกนะครับจะจัดทริปให้เลย mon57
อิจฉาคนใด้ขี่รถอ่ะพี่ ช่วงนี้หนึ่งไม่มีเวลาใช้มันเลยเนี่ย mon8 ทำงานเลิกดึกทุกวัน  mon39

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:12:12 AM »
 mon57 mon57
!!!!

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:12:53 AM »
รถสวยยยยยยยยยย.   อยากได้แว้วววว mon57

ออฟไลน์ sltommy(ทอม)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 12:26:20 AM »
ยินดีด้วยครับ รถสวยครับ mon57 เจอกันเร็วๆนี้ครับ รอๆๆ

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 01:07:14 AM »
ยินดีกับคันใหม่ด้วยคับ อยากได้ความรู้สึกนี้บ้างจัง  ไม่รู้ว่าผมจะได้เมื่อไหร่  มีเวลาแต่ไม่มีรถ พอรถก็หมดเวลา  เซ็งจริงๆ
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 10:58:21 AM »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับ สวยงามๆ mon37

ออฟไลน์ KNOT...

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 11:10:04 AM »
ยินดีด้วยครับ mon4

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 03:10:42 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้รถเร็วๆ รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าใช้รถตอนยังไม่ได้ป้ายนี่พี่หนวดมีเรียกมั่งมั้ย ผมว่าปกติมันก็สะดุดตาอยู่แล้ว ถ้าจ่าเห็นคงอยากมาคุยด้วยแน่ ฮั่นแน่.... ไม่มีป้าย.. abc18
เรื่องตำรวจผมยังไม่เจอเลยนะครับ แต่พกใบเสร็จไว้น่ะครับ เคยมีพี่เค้าแนะนำว่าวิ่งไม่มีป้ายได้ภายใน30วันหลังจากออกรถน่ะครับ

ถ้าหลังจากนั้นก็ต้องหูไวตาไวหน่อยล่ะครับ mon57

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 03:24:29 PM »
 mon17

555ผมขอแค่ตามไปมีตติ็งเวลาก็รัดตัวแล้วครับ ยังไงจัดเลยนะครับรออยู่ อิอิ

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2011, 05:03:12 PM »

ส่วนอัตราการกินน้ำมันนี่ ผมขับไป110โลก็ขี้นไฟเตือนครับ เซลล์บอกว่าไฟโชว์แล้วน่าจะขับไปได้ซัก40-50โลครับ ถังนึงรู้สึกวิ่งได้น้อยจัง อาจจะเพราะใช้ในเมืองด้วยครับ หรือว่าศูนย์เติมมาไม่เต็มหว่า mon40

ผมว่าน่าจะเติมมาไม่เต็มถังนะครับ ไฮเปอร์796 ผม ถัง 12.4 ลิตรรวมสำรอง วิ่งได้ประมาณ 170กม.ไฟเตือนถึงขึ้น จะวิ่งต่อได้อีกประมาณ 20 กม. ในเมืองนะครับ
ชอบตรงพอไฟเตือนน้ำมันขึ้นปุ๊บ มันจะตัดเข้าระบบวัดระยะทางเซ๊ท 0 กิโลให้เราเลย
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2011, 10:56:04 PM »
คิดว่าศูนย์คงเติมมาไม่เต็มแหละครับ

ผมวิ่งนอกเมือง 220 โลแล้ว ยังไม่ขึ้นไฟเตือนเลยครับ mon55 แต่คงใกล้แล้ว
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:43:23 AM »
สรุปการขับขี่ของผม5วันนะครับ ผมก็ใช้ในชีวิตประจำวันของคนปกติทั่วไปโดยใช้แทนมอไซค์เล็กเลยครับ ขี่ไปกินข้าว ซื้อก๋วยเตี๋ยว ไปตลาด ส่งของ ซื้อนมผงลูก ไปร้านแต่งเล็กน้อยครับ

ผมขี่ในเมืองอย่างเดียวนะครับ ผมว่ามอนสเตอร์เป็นรถที่ขี่ง่ายมากๆครับ เนื่องจากน้ำหนักที่เบาและความสูงเบาะที่ไม่สูงมากครับ ถือว่ามีความคล่องตัวสูงครับ
เวลารถติดก็พอจะตามมอไซค์ทั่วไปได้น่ะครับ แต่ที่น่ารำคาญใจอย่างนี่ก็คือกระจกมองข้างที่ยื่นเกินไปซักหนอยนี่แหละครับ แต่ก็ไม่สำคัญหรอกครับ เพราะกระจกนี่ส่วนใหญ่ก็คงเปลี่ยนกันอยู่แล้วล่ะครับ ส่วนเรื่องที่เค้าว่ากันว่าร้อนน่ะครับ ร้อนสุดๆเลยครับก็คงต้องทำตามที่เค้าแนะนำกันไว้ล่ะครับที่บอกว่าถ้าไฟแดงก็ดับเครื่องจะช่วยได้เยอะมากๆเลยครับ

ผมได้มีโอกาสลองซ้อนดูนิดหน่อยนะครับ ผมว่าตอนที่นั่งซ้อนเนี่ยมันรู้สึกสูงจังเลยหัวเกือบเท่าหน้าต่างรถเมล์เลยครับ ก็หวิวๆหน่อยครับ แต่ผมคิดว่าน่าจะมีที่จับคนซ้อนนะครับเพราะว่าแรงบิดมันเยอะครับ บิดทีนี่คนซ้อนหงายหลังเลยครับ ผมเกือบหล่นไปทีนึง mon16 อิอิ

ผมรู้สึกว่าขี่คันนี้แล้วเป็นเป้าสายตาของผู้คนพอสมควรเลยครับ ติดไฟแดงนี่มีคนมาถามเกือบทุกแยกเลยครับ แต่ส่วนใหญ่ก็จะถามว่าเครื่อง400หรอ สงสัยบอดี้จะเล็กไปหน่อย

เรื่องวิ่งทางไกลหรือออกทริปนี่คงต้องรอท่านอื่นมาบอกเล่ากันต่อไปละกันครับ เพราะผมคงไม่มีเวลาไปลองครับ   

ใครรอรถอยู่ก็ขอให้ได้รถไวๆนะครับส่วนใครที่กำลังเล็งจะจองๆกันอยู่ผมบอกได้เลยว่าจองเลยครับ คุ้มจริงๆนะครับ ขับมันส์มากๆ

ฝากถามนิดนะครับถ้าหากว่าวันๆวิ่งเนี่ยไม่ได้เข้าเกียร์5เกียร์6เลยมันจะมีผลเสียมั๊ยครับ  วิ่งในเมืองแป๊ปเดียวก็เจอแยกแล้วอ่ะครับ ส่วนใหญ่ใช้แค่เกียร์1เกียร์2เองครับ

ขอบคุณครับ  mon57  mon57  mon57

PS. ไว้ต้องเตรียมตอบคำถามไว้ทุกแยกซะแล้ว  mon43  mon43  mon43

ออฟไลน์ Groovy

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 12:54:59 AM »
อยากได้แล้ว...........รอๆ mon19 mon19