ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็บปวดหัวใจครับ.....โดนคำโจมตีแบบรับไม่ได้  (อ่าน 10891 ครั้ง)

ออฟไลน์ lowerzzz

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
เมื่อสองวันที่แล้ว เพื่อนโทรมาชวนไปกินเหล้าร้านข้างๆที่พัก พร้อมกับเพื่อนของเพื่อนที่เจอกันครั้งแรก
พอคุยกันไปซักแปป คุยกันเรื่องรถยนต์ ผมก็ไม่ค่อยพูดเพราะไม่ค่อยสนิทเท่าไร พอดีเพื่อนผมก็พูดขึ้นว่า
"เพื่อนผมเค้าขี่ Ducati นะ"(ผมขับ M795) เขาไม่คุยเรื่องรถยนต์หรอก ซัก 1 วินาทีต่อมา เพื่อนของเพื่อนผมก็พูดขึ้นมาเลยว่า
"โอ้ย Ducati ถูก ได้ข่าวว่าประกอบไทยนี่กระจอกงั้น ๆ โอ้ย ถูก ต้องรถ import ซิ อย่าง Haya ผมก็มีคันหนึ่งไม่ได้ขับ ฝุ่นเกาะอยู่ อย่างเท่สุดยอด"
เพื่อน ๆ ก็พยายามพูดอย่างอื่น กลบเกลือนคำพูดของคนนี้ แต่คิดถึงหัวใจผมซิครับ>>บ่งตง ไปไม่ไเป็นเลย จะเถียงกะคนประเภทนี้คงไม่ได้อะไร

ผมก็เลยเงียบแล้วนั่งดื่มต่อไปอีก 1 ชม. พร้อมเก็บความขุ่นเคืองหัวใจไปนอน...........
ถึงตอนนี้ยังเจ็บไม่หายเลยครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ kaakumijung

• Moto GP point: +3/-0
Re: เจ็บปวดหัวใจครับ.....โดนคำโจมตีแบบรับไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:24:41 PM »
นี่มันหยามกันสุดๆครับ เข้าใจความรู้สึกตรงนั้นเลยครับ ดีแล้วครับที่ไม่เถียง เถียงกับคนพวกนี้ก็ไม่ได้อ่ะไร ขี้โม้ขี้อวด ไปวันๆ mon49
มีอีสระเหมือนติดปีก เมื่อได้ขี่ducati

ออฟไลน์ Professor

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: เจ็บปวดหัวใจครับ.....โดนคำโจมตีแบบรับไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:33:39 PM »
อย่าไปคิดมากครับ คนเรามีหลายประเภท คนดีๆเค้าไม่พูดจาแบบนี้หรอกครับ..  mon6 mon6

ออฟไลน์ tumkung

• WS 07
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:43:38 PM »
สังคมมนุษย์เดี๋ยวนี้แปลกอย่าง

ชอบเหยียบหัวคนอื่นเพื่อให้ตัวเองสูงขึัน

...เป็นเพราะอะไรกัน ไม่เข้าใจ  mon2
ผมมีความฝัน
ถ้ามีโอกาสพอที่จะทำตามฝันได้ ผมก็พยายามจะทำอย่างสุดความสามารถ
ตราบใดที่ยังมีลมหายใจอยู่..เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ lowerzzz

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:50:10 PM »
ขอบคุณมากครับ....พยายามไม่คิดมาก...แต่เจ็บใจมากครับ

ออฟไลน์ ratti21

• กระพริบตา
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
  • nratti21
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 01:59:45 PM »
แทงจิตใจมาก เงียบไว้ดีที่สุดแล้ว
วินาที

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 02:22:30 PM »
เข้าใจความรู้สึกเลยคับ..แต่ดีแล้วคับที่ไม่ต่อปากต่อคำกับคนแบบนี้..เสียเวลาเปล่าๆคับ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 02:30:25 PM »
 mon61 เรามีความสุขของเราก็พอครับ ไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร
ผมว่าไอ้คนที่ชอบดูถูกคนอื่น ใจมันก็ไม่ได้สุขอะไรหรอกครับ
ข้างในมันก็ขุ่นมัวหมดแล่ะครับ
Enjoy your ride enjoy your life.

ออฟไลน์ WOWBIKE SHOP

• SPONSOR
  • Moto GP point: +5/-1
  • ยินดีบริการ ทุกท่านคาบ
    • https://www.facebook.com/wowbike.thailand
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 03:56:13 PM »
mon61 เรามีความสุขของเราก็พอครับ ไม่ได้ไปเดือดร้อนใคร
ผมว่าไอ้คนที่ชอบดูถูกคนอื่น ใจมันก็ไม่ได้สุขอะไรหรอกครับ
ข้างในมันก็ขุ่นมัวหมดแล่ะครับ
Enjoy your ride enjoy your life.
mon4 mon4 mon4
สอบถามสินค้า ได้ที 085-2399937 082-8634442[ทาง Line  ราคา ปลีก-ส่ง ดูสินค้าได้ทีhttps://www.facebook.com/wowbike.thailand

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 09:06:15 PM »
คนที่พูดแบบนี้ ร้อยทั้งร้อยคืออิจฉาครับ เราเงียบไว้แล้วอมยิ้มในใจได้เลยครับ
ไอ้คนนั้นมันไม่มีจริงๆหรอกฮายาหนะ เพราะคนเล่นรถด้วยกันเค้าไม่พูดกันแบบนี้หรอกครับ
ถ้าวันหลังเราขับ civic ก็จะบอกมันมี camry ถ้าเราขับ porsche มันก็คงบอกมี ferrari เลยแหละ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ NiKong

• **
  • Moto GP point: +7/-0
    • BKKgame.com ขายเกม PC
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:17:20 AM »
คนประเภทนี้ ราคาคุยครับ ไม่มีหรอกฮายงฮายา โม้ไปเรื่อย
ผมก็เคยเจอครับ ประมาณว่า กรูต้องเกทับเสมอ กรูต้องเจ๋งกว่า
หารู้ไม่คนที่เค้ารู้เรื่องจริงๆเขาดูออก คนพวกนี้มามักทำวงสนทนาแตกเสมอครับ อย่าไปคิดมาก แค่คนน่าสมเพชครับ  mon16 mon16

ของผมฮากว่านี้อีก คุยกันเรื่อง Ducati พี่คนนึงถามว่าขี่ทางไกลวิ่งเท่าไหร่
ผมก็บอกประมาณ 160 ครับ คุยกันหนุกหนาน
จากนั้น ตัวแจมก็มาครับ มาถึงก็ใส่เลย เมื่อก่อนพี่ขับฮาร์เลย์ ทางไกลวิ่ง 200 อัพตลอด

จบครับ วงแตก ได้แค่ยิ้มๆกัน แม่งอยากเหนือกว่าชาวบ้านไปไหนไม่รู้ (พลางคิดในใจ HD บ้านตูก็มี มันบิดยังไงวะ 200up ตลอดทาง เพ้อเจ้อมาก)
จากวันนั้นจนถึงทุกวันนี้ ผมก็ยังไม่เคยเห็น HD ของเขาคนนั้นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2013, 12:50:10 AM โดย NiKong »
ฝากเว็บขายเกมส์ไว้หน่อยจ้า

ออฟไลน์ LeNg[HaiCheng]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 09:11:20 AM »
ผมพูดตรงๆ ครับไอ้เหี้ยนี้โม้ครับ ว่างๆลอง ชวนเพื่อนคุณให้พาไปดูฮายาที่บ้านพี่เขาหน่อยสิผมว่ามันจะบอกว่า คนโน้น นี่ นั้น เอาไป รถไม่ได้อยู่ที่นี้ 555 เชื่อผม  mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ เป้ 795

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 03:59:30 PM »
เป็นเหมือนกัน บ่อยๆครับ ความอิจฉาทำให้บางคนลืมระวังคำพูดครับ เลยพยายามไม่สร้างความอิจฉาให้ผู้อื่นโดยไม่คุยเรื่อง ducati ถ้าไม่สนิทครับ
ขอให้ขับขี่ปลอดภัยทุกคนครับ

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 06:01:21 PM »
5555++

ตลกว่ะ

คนพวกนี้มีอยู่ในสังคม ผมว่าเป็นสีสันดีนะครับ

บางครั้งฟังพวกเขาพูด ก็ชวนให้เราตลกได้ครับ

"มีความสุขกับสิ่งที่มี รักในสิ่งที่ทำ"

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 09:37:13 PM »
 mon16 คนรักสองล้อเค้าไม่มีวันวัดกันที่ราคา หรือรถในรถนอกหรอกครับ ไอ้คนแบบนี้มันกาฝากสังคม ไปไหนคงไม่มีใครอยากเจรจา อย่าไปใส่ใจครับ mon16
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:19:26 PM »
mon16 คนรักสองล้อเค้าไม่มีวันวัดกันที่ราคา หรือรถในรถนอกหรอกครับ ไอ้คนแบบนี้มันกาฝากสังคม ไปไหนคงไม่มีใครอยากเจรจา อย่าไปใส่ใจครับ mon16
mon4 mon4 mon4 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ KhoonKhao

• **
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 10:53:24 PM »
ของบางอย่างมันไม่สำคัญที่ราคา รุ่นหรือยี่ห่อหรอกครับ เวลาเราใช้แล้วมีความสุขก็ไม่จำเป็นต้องสนใจใครหรอกครับ  mon17
ของดีที่สุดในโลก เทห์หล่อที่สุดในโลก วันพรุ่งนี้อาจจะไม่ใช่ก็ได้ สำคัญที่อันไหนที่ดีที่สุดสำหรับเรามากกว่าครับ

คนบางประเภทมีปมด้อยครับ ชอบโอ้อวดเหยียบคนอื่นๆเพื่อให้ตัวเองดูดีเป็นที่ชื่นชมนับถือในสังคมครับ อาจเป็นเพราะไม่เคยทำอะไรแล้วดีกว่าคนอื่นๆ ต้องเข้าใจหน่อยครับ mon40
คนจริงเขาไม่โออวดหรอกครับ และที่สำคัญ ถ้าเป็นคนเล่นสองล้อจริง ถ้ารู้ว่ามีคนเล่นเหมือนกัน สิ่งแรกๆที่ต้องพูดกันคือ ว่างๆไปทริปด้วยกันไหม แบบนี้เขาใช้สองล้อเป็นแค่เครื่องประดับมากกว่า

ความสนุกของบิ๊คไบค์จริงๆคือตอนได้ขี่นะผมว่า ไม่ใช่ตอนจอดโชว์แล้วบอกว่ารถดี  mon61

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 04:40:20 AM »
พูดเลย!!!! ผมไม่เคยสนใจกับคำพูดพวกนี้ครับ...แล้วก็อยากให้ทุกๆคนที่เป็นเจ้าของ"รถ"ทุกคันไม่ว่าจะใหญ่,เล็ก ซีซีมากน้อย, ประกอบไทย,นำเข้าจากนอกหรือนำเข้าจากนอกโลก "ภูมิใจ"แล้วก็"รัก" รถที่เป็นรถของเรา หามาด้วยน้ำพักน้ำแรงอันสุจริต..เติมความฝันให้เรามีความสุข..ผมเองก็เจอมานักต่อนักครับ..ไอ้คนพูดจาแบบนี้..เปร๊ะเลย...แต่สุดท้ายผมก็ยังขี่ดูคาติ..ในขณะที่คนพูด..ไม่เคยมีโอกาสแม้จะไปขอทดลองขี่ที่ศูนย์(เพราะไม่กล้า..กลัวรถเค้าล้ม..ไม่มีตังค์จ่ายค่าเอ๊กเซป)(แล้วไหหนล่ะ..ฮายามึงฟร่ะ)..
เวลาใครเหยาะเย้ยผมเรื่อง รถเล็กอย่างงี้,ของเค้าตัวพันอย่างงี้..ผมก็จะเห็นแก่มิตรภาพของคนขี่สองล้อด้วยกัน  ตอบไปว่า ผมพอแค่นี้แหละครับพี่..ที่มีอยูก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ..ไม่ก้อ..อ่อ..ผมมีงบเท่านี้แหละครับ...แต่ผมก็มีควมสุขกับมัน

ออฟไลน์ BD SPEED RACING

• SPONSOR
  • Moto GP point: +2/-2
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 08:27:39 AM »

คำพูดพี่หล่อมากครับ  mon57
BD SPEED RACING 02-897-6017 / 084-696-7355 / 087-022-8095 สนใจโทรเลย ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ้ากคำ

ออฟไลน์ tyducatom

• Moto GP point: +5/-1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 2013, 09:49:48 AM »
ผมว่า จขกท  ทำถูกต้องที่สุดแล้วครับ   
และที่บอกว่า มี ฮายา เนี่ย ผมว่าน่าจ่ะ

ซูซูกิ ฮายาเต้ ครับ  555+   mon47 mon47