ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง 796 ตอนนี้มีปัญหาเครื่องเดินเบาไม่ได้  (อ่าน 1294 ครั้ง)

ออฟไลน์ Riwiny

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
คือตอนนี้มีปัญหาคือรถ สตาร์ทแล้วปล่อยเดินเบาเครื่องก็รอบตกดับไปเองก็เลยลองเอาออกไปขี่โดยบิดเลี้ยงรอบไว้เรื่อยๆแล้วลองเปิดคันเร่งส่งก็ขี่ได้ปกติเร่งได้ไม่มีอาการสะดุดใดๆแต่พอชะลอจอดรอบก็ค่อยๆตกดับไปเองพอสตาร์ทใหม่ก็เป็นอีกเลยอยากรบกวนถามว่ามีใครเคยเป็นอาการนี้บ้างมัั้ยครับลองถามเพื่อนคนนึงที่ขี่1098 เค้าก็บอกว่าต้องไปรีเซ็ทกล่องก็เลยลองมาถามความเห็นทุกคนดูครับว่าจะใช่หรือไม่ครับ แล้วท่ามีใครรู้ค่าใช้จ่ายหรืออู่แนะนำก็จะดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ mon5