ผู้เขียน หัวข้อ: มีคนเค้าบอกว่า มอนสเตอร์ เป็นรถพวกพึ่งฝึกขี่.. ก็พูดเกินไปหน้อออ...-*-  (อ่าน 6479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
โดนทักมาครับ ว่า มอนสเตอร์ 795 ออกทำไม รถไม่แรง เหมือนพวกไว้ฝึกขี่เริ่มต้น

ก็ขอบอกคน ๆ นั้นว่า(คิดว่าคงเข้ามาอ่าน) คันนี้ที่จะออก ไม่ใช่ไว้ฝึกนะครับ  O0

แต่มันเป็นครูสอนผม สอนให้ผมมีประสบการณ์ บนสองล้อ และเติบโต รับรู้สิ่งใหม่ๆ ได้อีกเยอะเลยครับ
 :-*
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ ngoung

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
 :P    ใครพูดงะ   :P    แม้มันหน้า  :o    :o   :o   รถราคาเป็นแสน ยังวาเป็นรถเด็กฝึกอีกลองิ  >:(   >:(  งี่พวกตระกูล 4 สูบแต่ 400cc งี่ก็หัดขี่อะดิ  >:(    >:(     งิงิ    :))    :))   พูดเล่นนะคับไม่ได้วาเจ้าของกระทู้นะคับ แซ่วเล่นอิอิ

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +14/-1
ไม่ต้อง serious หรอกนะครับ ลิมิตคนเราไม่เท่ากันครับ ขี่รถมีความสุข มีเพื่อนแนวเดียวกัน พบปะสังสรรค์กัน แค่นี้ผมว่าคุ้มแล้วครับ  :-*  :-*  :-*

ปอลิง ที่ว่าไม่แรง ถ้าดูจาก spec. ถ้าไม่มีการตอนม้าน่าจะ 87 hp ผมว่าขับในเมือง ใครจะบิดเกิน 200 เนี่ย เหอะๆ  :blank:  :blank:  :blank:

เน้นหล่อครับ เร็วเกินเดี๋ยวสาวๆ ไม่เห็น  :'(  :'(  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2011, 10:40:56 PM โดย nakzido »

ออฟไลน์ joiauto

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +4/-0
รถแต่ละรุ่นมันก้อมี..ลักษณะการใช้งานของมัน..การออกแบบบุคลิคของเครื่องยนต์ไม่เหมือนกัน...แสดงว่าคนพูดไม่รู้จริง...คราวหน้าเวลาโดนถามก้อย้อนถามกลับไปเลยครับว่ารู้จัก แรงม้ากับแรงบิด..ดีแค่ไหน...แตกต่างกันอย่างไร...แล้วถามว่ารู้จักไหม....Sport rep...Sport touring....Touring....Nake....Cruiser....Dual purpose..แล้วรู้จักไหม....L ทวิน .....V ทวิน....In line....Boxxer....เป็นยังไง
...ขี่รถใหญ่ เค้าไม่วัดกันที่ซีซี ครับ.....

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND

...ขี่รถใหญ่ เค้าไม่วัดกันที่ซีซี ครับ.....

;) ชอบคำนี้คับ
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ Golf_CE

• *
ผมเคยลองขับ เจ้า 696 บอกตรงๆครับ ไม่ใช่แค่รถฝึกแล้วหละครับ อัตราเร่ง โหดมากๆๆๆ ความเร็วแตะ 200 ได้สบายๆครับ แล้วเจ้า monster ผมว่ามันเหมาะกับบ้านเรานะครับ รถไม่สูง นํ้าหนักเบา ควบคุมง่ายครับ แล้วเหมาะกับใช้ในชีวิตประจำวันอย่างมาก  ;)
My True Life is on Two Wheels!!!

ออฟไลน์ i-Ott

• *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
คนที่พูด คือ คนที่ไม่เคยขี่ Ducati
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 02:10:26 PM โดย Ice Breaker »
Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ puy888

• *
  • Moto GP point: +3/-1

ออฟไลน์ kao_magicman

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
  • อยู่อย่างไร้ค่า หรือตายห่าดุจฮีโร่
โอย ผมขี่ 250 ยังโดนประจำเลย   เค้าบอกสูบเดียวๆ รถเด็กขี่ชัดๆ

เดี๋ยวรอก่อน 5555  จะได้ขี่สองสูบแล้ว  :)

เรียน Product Design ลาดกระบังครับ
สมาชิค Magic Man Bike Club

ออฟไลน์ chokchai_mc_shop

• สนใจ Shell Advance ULTRA 4T โทรมาครับ 081-344-5069
  • *
โอ้ว... รุ่นนี้ยังไม่แรงอีกเหรอครับ? ได้ยินแบบนี้แล้วอยากเห็นคนที่พูดจังเลยครับ สงสัยคงเทพน่าดูเลย  ???
แต่ที่ผมเห็นพวกเทพๆ ขี่นี่น้อยลงทุกทีแล้วนะ (สองล้อนี่หาความปลอดภัยยาก) ไงๆก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ เป็นห่วง!!!

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
อย่าได้แคร์ครับ....คนถ้ามองเราว่าไม่ดี..ขี่ 1600 เค้าก็ว่าเราอยู่ดี...

แค่เรามีความสุขกับรถของเรา...แล้วมันไม่ทำร้ายใคร...ก็พอครับ..

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +2/-0
มองในแง่ดี

เค้าว่ารถเราเป็นรถหัดขี่

แสดงว่า มันควบคุมง่าย ขนาดมือใหม่ยังขี่ได้สบาย

แล้วมือเตปๆ จะไปขนาดไหน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ witness (เกมส์)

• *
  • Moto GP point: +3/-0
  • Hypermotard 796 Owner
อยากผมขับ NINJA 250 เค้าจะเรียกว่าอะไรครับ

อย่างที่บอก Big Bike เค้าไม่ได้วัดกันที่ CC.

CC ที่แตกต่างกันก็ช่วยแยกในเรื่องการใช้งา่น

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
จากที่ขี่ 250 แล้วได้ลองจับ Mons 696
ความยากของ Mons ไม่สิ
ผมว่าความยากของค่ายนี้ในการขี่คือจังหวะปล่อยคลัช
ไม่เหมือนคลัชสายครับ
เคยหักเลี้ยว แล้วหมุนคอสุดเพื่อกลับรถ
รถดับกลางอากาศเพราะกะจังหวะผิด
เกือบๆ หัวคะม่ำหลายเที่ยว
จังหวะเร่ง ในช่วงออกรถ ไม่เคยออกตัวนิ่มๆ ซักที
เพราะกระชากให้คนซ้อนหงายเงิบตลอดเวลา
โดนโบกที่หมวกกันน็อคไปหลายดอก
..
สำหรับผู้ที่ไม่เคยขี่ค่ายนี้มากก่อน ต้องระวังนะครับ
รถคุมยากนิ้ดส์ แต่ถ้าคุมได้แล้ว...หล่ออ่ะ

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
คนที่พูด คือ คนที่ไม่เคยขี่ Ducati
5555+ ผมว่าคนที่พูดคงไม่เข้าใจ italy feeling มากกว่ามั้งครับ

ออฟไลน์ The_blue_panda

• *
  • Moto GP point: +1/-0
เบื่อค่านิยมคนไทย บ้าตัวพัน  เลยมีความคิดแค่ว่าพันเท่านั้นคือ Big bike ขี่ตามกระแแต่ไม่ใฝ่รู้ เติมลมยางยังไม่เป็น หรือไม่รู้แม้กระทั้ง Ducati คือสองสูบ L
ทั้งๆที่ ยุโรปเค้าฮิต รถขนาดกลางไม่เกินพันกันทั้งนั้น เพราะขี่คล่องตัว ทั้งในเมืองและออกทริป ไม่ซดมากจนเกินไป

ผมเคยขี่ตัวใหญ่สุด 1700 cc ลดมาเรื่อยๆ จดหยุดที่ขนาดเล็ก - กลาง 400-800 cc เหมาะมากสำหรับใช้ชีวิตประจำวัน
เอามาทำไมตัวพันอัพ มาจอดแล้วก็นั่งดู หรือให้รถนั่งดูเรา  O0 O0 O0

ออฟไลน์ tum_bunnag

• *
ส่วนตัวไม่ค่อยใส่ใจกับคำพูดชาวบ้านเท่าใหร่อ่ะคับ :angle: :angle: :angle:
เพราะความสุขจากการขับขี่ของแต่ละท่านก็แตกต่างกันไป :-* :-* :-*
และอีกอย่างเราก็เลือกที่จะมีความสุขในแบบฉบับของเราซึ่งหลายคนก็หลายความเห็นถ้ามัวแต่ไปฟังชาวบ้านมีหวังไม่ได้ขี่รถแหง๋มๆ >:D >:D
รอวันที่รับรถและไปซิ่งกันดีกว่าคับ ^-^ ^-^ ^-^

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Don't worry be happy
อย่าไปสนใจเค้าเลยครับ เพราะนี่มันเงินแล้วไม่ใช่เงินเค้า

ออฟไลน์ overdive

• *
ถามกลับไปว่า"ผมขอเงินคุณซื้อหรอ"แล้วเขาจะจดจำคำถามที่เราถามเขาไปอีกนาน

ออฟไลน์ sltommy(ทอม)

• Moto GP point: +1/-0
ส่วนตัวไม่ค่อยใส่ใจกับคำพูดชาวบ้านเท่าใหร่อ่ะคับ :angle: :angle: :angle:
เพราะความสุขจากการขับขี่ของแต่ละท่านก็แตกต่างกันไป :-* :-* :-*
และอีกอย่างเราก็เลือกที่จะมีความสุขในแบบฉบับของเราซึ่งหลายคนก็หลายความเห็นถ้ามัวแต่ไปฟังชาวบ้านมีหวังไม่ได้ขี่รถแหง๋มๆ >:D >:D
รอวันที่รับรถและไปซิ่งกันดีกว่าคับ ^-^ ^-^ ^-^
;) ;) ;)