ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ 795 ABS ราคานี้นี้ สำหรับผม 795 เดิมเพิ่งถอยมา มันช้ำยิ่งกว่่าช้ำ  (อ่าน 12072 ครั้ง)

ออฟไลน์ zaldota

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตามหัวข้อเลยครับ เพิ่งออกรถเมื่อวันที่ 5/11/2555 ที่ผ่านมา

โดยศูนย์ไม่ได้มีการแจ้งเรื่องรถ 795 ABSตัวใหม่ (โอเคเข้าใจ)

แต่ไอที่รับไม่ได้คือ ราคาต่างกันเพียง 3 หมื่น ราคานี้ผมขอพูดตามตรง คือ ราคาออกมาเพื่อ "ฆ่า" 795 ตัวเก่าอย่างชัดเจน

แล้วสิ่งที่ 795 ตัวเดิมได้รับ แถมผมเพิ่งออกมาใหม่ และได้รับมานั้น คือ "ความเจ็บช้ำ" แทบไม่ได้อะไรเลย

โดยส่วนตัวเงิน ผมไม่ได้มองว่าจะสำคัญ เท่ากับใจ ของลูกค้าที่ต้องมาเจออะไรแบบนี้ -*-

ท่านทั้งหลายที่เพิ่งถอยมาแบบผม หรือ ออกมานาน มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

รบกวนมาแชร์กัน

ออฟไลน์ Lek

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
เห็นด้วยอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ wsorosw

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผมจอง 4 สิงหาคม รับรถ 3 พฤศจิกายน 2555 ความรู้สึกคงไม่ต่างกันกับเจ้าของกระทู้ครับ ต้องทำใจครับซื้อมาแล้ว

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ได้รับรถ M 795 วันที่ 7 พย ที่ผ่านมาครับ เห็นราคา ABS แล้ว .... นะ ไม่ต่างกันเท่าไหร่เลย mon19 mon19

ออฟไลน์ renesis

• Moto GP point: +2/-0
  ผมออกวันที่ 10/11/12  และมีอีกหลายท่านที่ออกหลังผมหรือกำลังจะรับรถในเดือนธันวาคม ซึ่งถ้ามองว่าช้ำใจ บอกได้เลยครับว่า โคตะระ ชอกช้ำครับพี่น้อง
  แต่ในความเห็นส่วนตัว  อย่าไปคิดมากครับ เพราะตอนจะซื้อผมก็ไม่ได้คิด รู้ตัวอีกทีตอนจะเสียตังค์  ความต้องการล้วนล้วน
  ผมมองมันปกติครับของการตลาด  เราได้ก่อนมันส์ก่อน  ผมยังเสียดายที่ซื้อช้าไป
  ในความเห็นอีกที สำหรับผมถ้าวันใหนอยากขับรถที่มี abs ก็ใช้รถยนต์ครับ (ช่วงนี้บ่อยเลย ทางใต้ฝนเยอะชิบ)
  mon32   

ออฟไลน์ garbage

พอเข้าใจครับ
ผ่อนไป หลายงวด ก็ "ช้ำ" เหมือนกัน.....  mon8 จ่าย 30,000 ไปเพิ่ม ABS ได้มะ....เหมือนเอาชุด kit มาใส่

ก็มองในแง่ดีครับ แสดงว่า "คันต่อไป" ที่เราอยากได้ "ราคา" อาจจะลงมาเยอะเลยก็ได้ครับ
แบบแอบลุ้น SF ผลิตไทย อะไรประมาณนั้น mon48

ผมถือว่า ซื้อก่อน ขี่ก่อน.....คับ mon36
และผมเองก็พอใจกับเจ้า 795 มากๆ
ไอส่วนที่อยากได้รุ่นอื่นๆ มันกิเลสล้วน.....ไว้รอพร้อม "จริงๆ" แล้วค่อยขยับรุ่นดีกว่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:40:50 AM โดย garbage »

...ขี่สองล้อ ใจต้องกล้า...
...Eat less, ride more...

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
จ่ายเพิ่ม 3 หมื่นได้ ครอบเบาะ + ชิวหน้า + ABS ถือว่าคุ้มมากครับ
 mon2

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon32 เข้าใจความรู้สึกครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1

ออฟไลน์ oatzz

• สองล้อพอเพียง ขาดเพียงคนซ้อนท้าย
ซื้อก่อน ขี่ก่อน มันก่อน mon48 mon48

ออฟไลน์ renesis

ผมออกวันที่ 10/11/12  และมีอีกหลายท่านที่ออกหลังผมหรือกำลังจะรับรถในเดือนธันวาคม ซึ่งถ้ามองว่าช้ำใจ บอกได้เลยครับว่า โคตะระ ชอกช้ำครับพี่น้อง
  แต่ในความเห็นส่วนตัว  อย่าไปคิดมากครับ เพราะตอนจะซื้อผมก็ไม่ได้คิด รู้ตัวอีกทีตอนจะเสียตังค์  ความต้องการล้วนล้วน
  ผมมองมันปกติครับของการตลาด  เราได้ก่อนมันส์ก่อน  ผมยังเสียดายที่ซื้อช้าไป
  ในความเห็นอีกที สำหรับผมถ้าวันใหนอยากขับรถที่มี abs ก็ใช้รถยนต์ครับ (ช่วงนี้บ่อยเลย ทางใต้ฝนเยอะชิบ)
  mon32   

Ducati Monster 795 ABS 429,500 บาท
ดาวน์ 69,950 บาท
ผ่อนเพียงเดือนละ 5,997 บาท 48 เดือน
งวดสุดท้ายจ่ายเพียง 156,000 บาท
ฟรีประกันภัยชั้ง 1 จดทะเบียน

ไม่ถนอมน้ำใจตรูเลยนะ  abc5 ประท้วงศูนย์อดข้าวเที่ยง 1 มื้อ   (จะไปกินก็วยเตี๊ยวแทน) abc39

ออฟไลน์ red1

• *
ได้ก่อนมันส์ก่อนครับ เก๋ากว่าด้วยครับ เป็นรุ่นพี่ mon47

• *
แจ้งความคืบหน้าครับ

ตอนนี้กำลังติดต่อทางศูนย์ เห็นว่าเขาจะมีมาตรการดูแลลูกค้ากลุ่มนี้ ที่เพิ่งออกรถกันมาไม่ถึงเดือน ซึ่งอาจจะเป็นนัยๆว่า อาจจะมีการฟง ฟรี บริการอะไรบางอย่าง หรือ กิฟวอยเชอร์ แต่ทั้งนี้ทางศูนย์จะแจ้งให้ทราบหลังจากงาน Expo ซึ่งผมมองว่าทางศูนย์กำลังหยั่งเชิงลูกค้ากลุ่มใหม่ที่จะสอย 795 ABS เพื่อเช็คตลาดจะดูแลลูกค้าเก่า หรือ จับลูกค้าใหม่ จะจริงแท้ยังไง รบกวนคุยกันหลังไมค์ ลูกค้าที่เพิ่งออกรถใหม่อย่างผม จะได้ช่วยกัน หรือนัดกันเข้าไปสอบถามทางศูนย์น่ะครับ

;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2012, 09:17:34 PM โดย zaldota »

ออฟไลน์ silennight[Fluke]

• -Liberate Your Mind-
เพิ่งรับรถมาวันที่ 24/11/55 เหมือนกันครับ mon14

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ! คือว่าผมจองm795ไว้แล้วที่ศูนย์พัทยา รับรถประมาณกลางเดือนธันวาครับตอนจองก็พอทราบบ้างแล้วว่าจะมีตัวใหม่ออกมาแต่เจอลูกยุของเซลล์บอกว่า ถัารอตัวใหม่กว่าจะได้รับรถก็ประมาณเมษาแถมราคาน่าจะบวกเกิน50000 ผมเลยตัดสินใจรอแต่พอออกมาแบบนี้ผมแอบเซ็งเลย! พวกพี่ๆคิดว่าผมควรจะทิ้งใบจองแล้วไปจองในงานmoter expo หรือว่าจะเอาตัวเก่าดีครับ? mon48 mon48

ออฟไลน์ silennight[Fluke]

• -Liberate Your Mind-
ขอคำปรึกษาหน่อยครับ! คือว่าผมจองm795ไว้แล้วที่ศูนย์พัทยา รับรถประมาณกลางเดือนธันวาครับตอนจองก็พอทราบบ้างแล้วว่าจะมีตัวใหม่ออกมาแต่เจอลูกยุของเซลล์บอกว่า ถัารอตัวใหม่กว่าจะได้รับรถก็ประมาณเมษาแถมราคาน่าจะบวกเกิน50000 ผมเลยตัดสินใจรอแต่พอออกมาแบบนี้ผมแอบเซ็งเลย! พวกพี่ๆคิดว่าผมควรจะทิ้งใบจองแล้วไปจองในงานmoter expo หรือว่าจะเอาตัวเก่าดีครับ? mon48 mon48

ถ้าจองตัวใหม่รับรถเมษาผมว่า ทรมานใจคับ เพราะช่วงรอรถมันช่างยาวนานจิงๆ abc24

• *
แจ้งความคืบหน้าครับ

ตอนนี้กำลังติดต่อทางศูนย์ เห็นว่าเขาจะมีมาตรการดูแลลูกค้ากลุ่มนี้ ที่เพิ่งออกรถกันมาไม่ถึงเดือน ซึ่งอาจจะเป็นนัยๆว่า อาจจะมีการฟง ฟรี บริการอะไรบางอย่าง หรือ กิฟวอยเชอร์ แต่ทั้งนี้ทางศูนย์จะแจ้งให้ทราบหลังจากงาน Expo ซึ่งผมมองว่าทางศูนย์กำลังหยั่งเชิงลูกค้ากลุ่มใหม่ที่จะสอย 795 ABS เพื่อเช็คตลาดจะดูแลลูกค้าเก่า หรือ จับลูกค้าใหม่ จะจริงแท้ยังไง รบกวนคุยกันหลังไมค์ ลูกค้าที่เพิ่งออกรถใหม่อย่างผม จะได้ช่วยกัน หรือนัดกันเข้าไปสอบถามทางศูนย์น่ะครับ

;)

อัพเดทนะครับ

สำหรับนโยบายที่ว่า สำหรับรถที่ออกหลังวันที่ 1 พย ที่ผ่านมาเท่านั้นน่ะครับ

ส่วนจะเปลี่ยน หรือจะใช้คันเดิมอันนี้ก็แล้วแต่ความชอบน่ะครับ เจ็บกันทั้งคู่ แต่ถ้านโยบายของศูนย์ออกมาทำนองนี้

ก็พอจะช่วยบรรเทาความรู้สึกของคนที่เพิ่งออกรถใหม่ได้บ้าง

อ้างอิงมาจากเซลของศูนย์ครับ

ออฟไลน์ harry6996

• *
เข้าใจอารมณ์ครับ
เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน เคยออก 696 ประมาณเดือน 7-8 ปี2010
ยังไม่สิ่นปี เปิดจอง 796 ราคาต่างกัน 4-5 หมื่น
นอยเซลกะ 0 พักนึง แต่เวลาผ่านไป ลองมองในมุมกลับกัน
ถ้าเราเป็น 0 หรือเป็นเซล เราจะบอกลูกค้าว่า 795 abs กำลังจะเปิดตัว อย่าเพิ่งซื้อเลย
แบบนั้นหรอครับ แล้ว 795 ตัวเก่าจะขายยังไงอะ ผมว่าใจร่มๆแล้วมองว่ามันเป็นธรรมดา
ของธุรกิจเถอะครับ เซลเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า

• *
เข้าใจอารมณ์ครับ
เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน เคยออก 696 ประมาณเดือน 7-8 ปี2010
ยังไม่สิ่นปี เปิดจอง 796 ราคาต่างกัน 4-5 หมื่น
นอยเซลกะ 0 พักนึง แต่เวลาผ่านไป ลองมองในมุมกลับกัน
ถ้าเราเป็น 0 หรือเป็นเซล เราจะบอกลูกค้าว่า 795 abs กำลังจะเปิดตัว อย่าเพิ่งซื้อเลย
แบบนั้นหรอครับ แล้ว 795 ตัวเก่าจะขายยังไงอะ ผมว่าใจร่มๆแล้วมองว่ามันเป็นธรรมดา
ของธุรกิจเถอะครับ เซลเค้าก็ทำหน้าที่ของเค้า

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับพี่

ผมเข้าใจว่ามันคือ ธุรกิจ แต่ทั้งนี้ ทุกอาชีพ ทุกสายงาน ต้องมีจรรยาบรรณควบคู่กันไป

ซึ่งเซลเองต้องก็มี (ผมก็เคยเป็นเซลมาก่อน) จะให้มองว่ามันเป็นธุรกิจอย่างเดียว แล้วขาดซึ่งจรรยาบรรณในการขาย มันก็ไม่ถูกต้อง

แต่ทั้งนี้ ซึ่งตอนนี้ทางศูนย์ได้มีนโยบายดูแลลูกค้าในส่วนนี้แล้ว แต่ประเด็นคือ ตอนนี้เป็นแค่สัญญาวาจา อาจจะเปลี่ยนแปลง หรือพลิกแพลงยังไงก็ได้ ก็ต้องตามเรื่องถามสิทธิพึงจะมีของเราต่อไป

ออฟไลน์ Tum Sharkdevil

ถ้าผมจะทิ้งใบจองเก่าแล้วไปจองใหม่ในงานMotor Expo จะคุ้มไหมครับ เพราะฟรีทั้งประกัน+จดทะเบียน ก็ประมาณ20k เท่ากับผมขาดทุนไป10k แต่ก็แลกกับสิ่งที่จะได้มาทั้งABS ครอบท้าย ชิลหน้า mon48