ผู้เขียน หัวข้อ: ถังน้ำมันของ monstre มีข้อดี ข้อเสียยังงัยครับ  (อ่าน 4277 ครั้ง)

ออฟไลน์ nratti21

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • กระพริบตา
เห็นบางท่านบอก ปลาวาฬบ้างบวมบ้างหรืองัย งงง...กลัวระเบิดเลยหรือไม่ก็แตกปลิกตามลอยต่อถ้าเป็นบ่อยฯ mon19 (คิดไปเองคัรบ)ขอข้อมูลกรูด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
วินาที

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ TOTTOO

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
Re: ถังน้ำมันของ monstre มีข้อดี ข้อเสียยังงัยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:40:18 AM »
เห็นบางท่านบอก ปลาวาฬบ้างบวมบ้างหรืองัย งงง...กลัวระเบิดเลยหรือไม่ก็แตกปลิกตามลอยต่อถ้าเป็นบ่อยฯ mon19 (คิดไปเองคัรบ)ขอข้อมูลกรูด้วยคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ
รอฟังด้วยคนครับ...อยากรู้ว่าถังบวมเฉพาะตอนร้อนแล้วหายเองเวลาเย็นตัวลงไหม หรือถังเสียเลยอะครับ..ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
Re: ถังน้ำมันของ monstre มีข้อดี ข้อเสียยังงัยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 01:26:08 PM »
ไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมใช้งานมาไม่เคยเป็น แต่ถ้าในเมืองรถติดๆความร้อนขึ้นสูงๆในถังอาจจะมีแรงดันบ้าง ก็อย่าเพิ่งเปิดถังครับ รอเย็นก่อน หรือถ้าจำเป็นต้องเปิดเติมน้ำมันก็ค่อยๆเปิดเอาครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • กระพริบตา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 03:45:14 PM »
ไม่มีปัญหาอะไรครับ ผมใช้งานมาไม่เคยเป็น แต่ถ้าในเมืองรถติดๆความร้อนขึ้นสูงๆในถังอาจจะมีแรงดันบ้าง ก็อย่าเพิ่งเปิดถังครับ รอเย็นก่อน หรือถ้าจำเป็นต้องเปิดเติมน้ำมันก็ค่อยๆเปิดเอาครับ
ขอบคุณครับแต่ยังสงสัยว่าถังน้ำมันนี้ออกแบบใว้ไช้ในแถบยุโรป หรือเปล่าก็ทำให้แรงดันและอุณภุมิในถังไม่สมดุลย์กับอุณภุมิในแถบเอเชีย(ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน)
วินาที

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 07:05:02 PM »
ขอบคุณครับแต่ยังสงสัยว่าถังน้ำมันนี้ออกแบบใว้ไช้ในแถบยุโรป หรือเปล่าก็ทำให้แรงดันและอุณภุมิในถังไม่สมดุลย์กับอุณภุมิในแถบเอเชีย(ก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน)

มันออกแบบไว้ใช้ทั่วโลกแหละครับ เพียงแต่ว่า มันออกแบบไว้ใช้เวลารถวิ่ง
ซึ่งถ้ารถวิ่ง มันก็ระบายความร้อนออกไปตามลม แต่ที่เกิดปัญหากันก็เพราะบ้านเรารถติด
พอลมไม่ผ่านนานๆเข้าก็เกิดความร้อนสะสม คือถ้ารถได้วิ่งก็จะไม่มีปัญหาเลยครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

• *
  • กระพริบตา
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 11:00:06 PM »
 abc29 ขอบคุณครับ
วินาที

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:19:27 PM »
เห็นเซลล์บอกรุ่นใหม่ๆไม่เป็นแล้วนี่ครับ ผิดถูกอย่างไรชี้แนะด้วยนะครับผม mon32

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 09:25:30 PM »

มันออกแบบไว้ใช้ทั่วโลกแหละครับ เพียงแต่ว่า มันออกแบบไว้ใช้เวลารถวิ่ง
ซึ่งถ้ารถวิ่ง มันก็ระบายความร้อนออกไปตามลม แต่ที่เกิดปัญหากันก็เพราะบ้านเรารถติด
พอลมไม่ผ่านนานๆเข้าก็เกิดความร้อนสะสม คือถ้ารถได้วิ่งก็จะไม่มีปัญหาเลยครับ
mon57 mon57 mon57 mon57 mon57 mon57
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ TOTTOO

• **
  • Moto GP point: +1/-1
  • ความประมาท เป็นหนทางสู่ความตาย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2012, 09:54:28 AM »

สรุปคือไม่จำเป็นต้อง BY PASS สายระบายอากาศจากถังน้ำมันแล้วนะครับ...หรือยังไงครับ..