ผู้เขียน หัวข้อ: ล้มแปะมา ขาเบรคงอ ดัดได้มั้ยคับกลัวหัก  (อ่าน 3898 ครั้ง)

ออฟไลน์ StormShadow795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ล้มแปะมา ขาเบรคงอ ดัดได้มั้ยคับกลัวหัก
หรือว่าเปลี่ยนใส่เกียร์โยงไปเลยดีครับ
ตอนนี้งอแต่ยังขี่ได้อยู่คับไม่มีผลกับการเบรค
ประสิทธิภาพรถยังเหมือนเดิมครับ แต่เห้นแล้วมันหงุดงิดในใจ อิอิ
อยากไปใส่เกียร์โยงนะครับ คนซ้อนเค้าจะเมื่อยขึ้นรึเปล่า
กลัวมุมที่วางเท้าคนซ้อนมันเปลี่ยน รบกวนพี่ๆน้องๆแนะนำทีครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
Re: ล้มแปะมา ขาเบรคงอ ดัดได้มั้ยคับกลัวหัก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 04:12:45 PM »
ล้มแปะมา ขาเบรคงอ ดัดได้มั้ยคับกลัวหัก
หรือว่าเปลี่ยนใส่เกียร์โยงไปเลยดีครับ
ตอนนี้งอแต่ยังขี่ได้อยู่คับไม่มีผลกับการเบรค
ประสิทธิภาพรถยังเหมือนเดิมครับ แต่เห้นแล้วมันหงุดงิดในใจ อิอิ
อยากไปใส่เกียร์โยงนะครับ คนซ้อนเค้าจะเมื่อยขึ้นรึเปล่า
กลัวมุมที่วางเท้าคนซ้อนมันเปลี่ยน รบกวนพี่ๆน้องๆแนะนำทีครับ
ดัดได้ครับ แต่จะไม่แข็งแรงเหมือนเดิมเปลี่ยนใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ firestorm

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
Re: ล้มแปะมา ขาเบรคงอ ดัดได้มั้ยคับกลัวหัก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:03:10 PM »
ถ้าไม่งอจนผิดรูปผิดร่างไปมาก ก็ดัดและใช้งานต่อได้คับ

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 05:22:32 PM »
ยังขี่ได้คับ งอเชิดขึ้นมาเฉียง45องศาคับ  abc35

ออฟไลน์ firestorm

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2013, 11:07:24 AM »
ยังขี่ได้คับ งอเชิดขึ้นมาเฉียง45องศาคับ  abc35

แบบนี้เข้าศูนย์ได้เลยคับ ให้ช่างที่ศูนย์ดัดให้คับ

ออฟไลน์ tummasut

• **ลูกชายคนเล็ก**
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 03:39:14 PM »
ดัดได้ครับ ถ้าดัดไม่มาก แต่ถ้าดัดมากแนะนำให้ใช้ไฟเป่าด้วย ช่วยได้เยอะครับ ไม่ต้องกลัวขาเบรคหักด้วย mon57

ออฟไลน์ ballaslibra

• Moto GP point: +8/-0
  • Line ID: nii1982
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2013, 12:41:58 AM »
เคยล้มแปะขาเบรคงอ
ถ้าแรงเยอะ ก็ดัดได้เลยครับ ไม่หักง่ายๆและดัดไม่ยาก
แต่ถ้าไม่ชัวร์ ถ้ามีบริการ DRA ก็โทรใช้บริการได้เลยครับ ให้ยกไปดัดที่ศูนย์เลยเพื่อความปลอดภัย
หรือถ้าพอขี่ได้ก็ขี่เข้าศูนย์ครับ เสียเวลาไม่นาน (ถ้าคิวไม่ยาวเกินไป)

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 08:02:00 AM »
ดัดเองเรียบร้อยครับ ถึงจะไม่ 100% เท่าเดิมแต่ก้โอเคคับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 10:42:22 AM »
แนะนำว่า ถ้าจะดัด ให้ถอดออกมาดัดนอกตัวรถนะครับ ดัดได้ไม่มีปัญหาครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen