ผู้เขียน หัวข้อ: ดูคาติถ้าได้รถกันแล้ว...มีเจิมเพื่อสิริมงคลไงกันบ้างครับ  (อ่าน 6256 ครั้ง)

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-0
  • www 803
ช่วงรอรถก็ฟุ้งไปเรื่อยว่าต้องเจิมไหม..เพราะสมัยออกป้ายแดงรถยนต์ก็เจิมกับพระที่ต่างจังหวัด
ขับขี่มา 5 ปีไม่เคยชนใคร มีแต่มีคนมาแตะๆก้น 2-3 ที ผมเชื่อว่าที่คลาดแคล้วปลอดภัยมาจากพระคุ้มครอง และมีสติตลอด

คิดว่าถ้าได้มาว่าจะเจิมเหมือนกัน มีเพื่อนที่ได้รถมีแนะนำมั๊ยครับ ว่าทำไงกันบ้าง mon5
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
ของผมรถยนต์ทุกคันให้แม่เจิมให้ครับ ก็ไม่เคยเกิดอุบัติเหตุนะ ตอนนี้ว่าจะขี่มอเตอร์ไซด์ กลับไปให้แม่เจิมเหมือนกัน เป็นการ Run in ไปในตัว  mon57

• www 803
ผมกลัวแม่จะสวดอ่ะครับ แต่ซื้อมากี่คันกี่คัน บ่นนิดหน่อยสักวันสองวันก็หาย น่าจะถือว่าเจิมได้มั้งครับ เพราะทำให้รู้ว่าท่านเป็นห่วงเรา เรายิ่งต้องขับขี่ดีๆ ระวังมากมาก เดี๋ยวคงให้แม่เจิมเหมือนกันครับ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
ผมกลัวแม่จะสวดอ่ะครับ แต่ซื้อมากี่คันกี่คัน บ่นนิดหน่อยสักวันสองวันก็หาย น่าจะถือว่าเจิมได้มั้งครับ เพราะทำให้รู้ว่าท่านเป็นห่วงเรา เรายิ่งต้องขับขี่ดีๆ ระวังมากมาก เดี๋ยวคงให้แม่เจิมเหมือนกันครับ

555 เป็นเหมือนกันครับ แต่ก่อนซื้ออะไรไม่เคยปรึกษาท่าน กลัวบ่น แต่มอเตอร์ไซด์กล่อมอยู่นานครับ เข้าใจว่าท่านเป็นห่วง  mon57  mon57  mon57

ทำตัวเป็นผู้ใหญ่ขึ้น คึกคนองให้น้อยลง ผมก็ใช้หลักการนี้นะ สรุปเรื่องมอเตอร์ไซด์ ผ่าน ครับ สบายๆ   mon32  mon32  mon32

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ผมก็เจิมครับ เอาสบายใจดีกว่า(สบายใจทั้งคนที่บ้านและตัวเรา)

ออฟไลน์ -=Jfk=-

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +2/-0

ปกติ รถผมไม่ได้เจิมครับ

แต่เมื่อคืน ขี่ไป นั่งฟังเพลงกับเพื่อนๆ ในเมือง

มีน้อง Pretty ขอนั่งคร่อมซ้อนท้ายรอบตลาดเจิมไปรอบนึง

แต่รับรอง และยืนยันว่า ไม่ได้เจิม เหมือนกัน  mon16 mon16 mon16

แต่เมื่อคืน ขี่ไป นั่งฟังเพลงกับเพื่อนๆ ในเมือง

มีน้อง Pretty ขอนั่งคร่อมซ้อนท้ายรอบตลาดเจิมไปรอบนึง

แต่รับรอง และยืนยันว่า ไม่ได้เจิม เหมือนกัน  mon16 mon16 mon16

ผมก็อยากโดนเจิมแบบนี้บ้างง่ะ abc36

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0

ยังไม่ได้เจิมเลยครับ เพิ่งรับเมื่อวาน คงไม่ได้เจิมล่ะมั้ง เอาบิ้กไบค์ไปให้พระเจิมคงดูแปลก ๆ ^ ^

• www 803

สงสัยไม่ได้เจิมรถแล้วมั้งครับอย่างงี้
                                          803

• www 803

ยังไม่ได้เจิมเลยครับ เพิ่งรับเมื่อวาน คงไม่ได้เจิมล่ะมั้ง เอาบิ้กไบค์ไปให้พระเจิมคงดูแปลก ๆ ^ ^

55 ปกติเวลาเจิมพระจะเหยีบคันเร่ง อันนี้บิดทีญาตโยมตกใจหมดครับ ยินดีด้วยนะครับได้รถแล้ว จองไว้เมื่อไหร่ครับ
                                          803

ไม่แปลกหรอกครับ ผมเจิมทุกคัน(หรือผมแปลก 555+)

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
หม่ได้เจิมครับ พอดีเป็นคริสเตียน

แต่วางมืออธิษฐานบนรถ มอบให้พระเจ้าดูแลด้วยตัวเองครับ มีทูตสวรรค์มาคุ้มครองครับ แหะๆ

ออฟไลน์ (แซม)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ผมเจิมวัดหน้าบ้านเลยครับ

แคล้วคลาดจริงๆ ครับ ผ้าสามสี ปัจจุบันยังติดอยู่ตลอดจนผ้าขาดครับ (รถติดจอดแอบอาย)

จนขายไปแล้ว รอเจ้า M795 อยู่ ก้ยังคิดว่าจะทำเหมือนเดิมครับ

ขับมา 3 ปี ไม่เคยเฉียวชนล้ม (มีแต่คนอื่นมาชนเราแล้วเขาล้ม เราขับหน้าตาเฉย งงมาก - -a)

ผมเชื่อ 50/50 ครับ mon61

ออฟไลน์ zing.zink [ซิ้ง]

• Moto GP point: +7/-0

วันก่อนที่บ้านผมนิมนต์พระมาสวดทำบุญบ้านประจำปี ผมเลยถือโอกาสนิมนต์ท่านไปเจิมรถ พระท่านถามว่าคันไหน ผมก็บอกว่าคันนี้ครับ พระท่านทำหน้างงๆ แต่ก็เจิมให้ครับ  mon40

M 795 @ Phang-nga & Phuket

• www 803

วันก่อนที่บ้านผมนิมนต์พระมาสวดทำบุญบ้านประจำปี ผมเลยถือโอกาสนิมนต์ท่านไปเจิมรถ พระท่านถามว่าคันไหน ผมก็บอกว่าคันนี้ครับ พระท่านทำหน้างงๆ แต่ก็เจิมให้ครับ  mon40

ผมทำบุญบ้านวันที่ 3 มีนาคม ไม่รู้ดูคาติผมจะมาทันไหมจะได้ให้ท่านเจิมทีเดียวเหมือนกัน mon47
                                          803

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
ดิฉันก็กะว่าถ้าได้รถมาก็จะไปให้พระเจิมให้เหมือนกันค่ะ
เอาไว้เป็นศิริมงคล แต่ที่ลำบากสุดพระก็ช่วยไม่ได้คือ แม่ด่าแน่ๆเลยค่ะว่าซื้อมอเตอร์ไซค์
my lovely Ducati ^^

• www 803
ดิฉันก็กะว่าถ้าได้รถมาก็จะไปให้พระเจิมให้เหมือนกันค่ะ
เอาไว้เป็นศิริมงคล แต่ที่ลำบากสุดพระก็ช่วยไม่ได้คือ แม่ด่าแน่ๆเลยค่ะว่าซื้อมอเตอร์ไซค์

ส่วนกระผมแม่แค่บ่น แต่เมียเนี่ย"ด่า"
                                          803

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2

ส่วนกระผมแม่แค่บ่น แต่เมียเนี่ย"ด่า"

ก็ให้ .."เมีย" ซ้อนสิคะ จะได้เลิก "ด่า"  ดีไม่ดี ซื้อใหม่อีกคัน ขัีบไปไหนพร้อมๆกัน น่ารักดีออก  mon61
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ผมคิดว่า ถ้าเอารถเข้าบ้านคงโดนหนักแน่ๆ

ตอนนี้เริ่มวางแผนแล้ว ประมาณว่าเพื่อนเอารถมาจำไว้

• www 803

ก็ให้ .."เมีย" ซ้อนสิคะ จะได้เลิก "ด่า"  ดีไม่ดี ซื้อใหม่อีกคัน ขัีบไปไหนพร้อมๆกัน น่ารักดีออก  mon61

อย่างงั้นถือเป็นการสิ้นเปลืองงบประมาณครอบครัวครับ ขออนุญาติ"เมีย" มาขับไปไหนพร้อมๆกับ Ducati Girl คนนี้ดีกว่า555
                                          803