ผู้เขียน หัวข้อ: บอกหน่อยหาแฟนกันที่ไหนเหรอครับ....  (อ่าน 11115 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-1
บอกหน่อยหาแฟนกันที่ไหนเหรอครับ....
« เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:00:23 PM »
ขออนุญาตนอกเรื่องบ้างนะครับ

ผมคิดว่า คงมีบางคนมั้งที่อาจจะยังโสดอยู่

ผมเป็นวิศวกร อยู่บริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ด้วยปกติก็ทำงานแบบคนอื่นๆครับ

เย็นก็กลับบ้าน abc38 ไม่ค่อยได้ไปเที่ยวที่ไหนเท่าไร เสาร์ อาทิตย์ผมก็ ไปเดินเล่นบ้าง

ไปดู Ducati ที่ทองหล่อบ้าง mon10 มันก็มีบางอารมณ์ที่เดินบนถนนแบบเดียวดาย

มองไปเจอคนมีคู่หรือ บางครั้งก็ไปกินข้าวตามที่ต่างๆก็เจอคนมีคู่ เห็นเเล้วมันบอกไม่ถูก mon29

ไอ้เราจะไปจีบหญิงบางครั้ง ชอบนะแต่จะให้ทำอย่างไร เจอกันตอนกลางวันแบบเนี่ย

บริษัทที่ผมทำมีหลายๆบริษัทร่วมตึกด้วย กลางวันคนเยอะมากๆๆๆ

สุดท้ายเพื่อไม่ให้ตัวเองเหงา เลยไปจัด Ducati 795 ให้มันหายเหงาเลย

หวังไว้ว่า เสาร์ อาทิตย์ จะได้ไปขี่ตามที่ต่างๆให้ลืมความเหงา

"เกิดมาหน้าตาดี แต่ไม่มีโอกาส ก็ไร้ประโยชน์ เหมือนคนมี Ducati แต่ไม่เคยได้ขี่มันเลยก็ไร้ประโยชน์

ได้แต่มอง แต่ไม่เคยสัมพันธ์"  abc33

Ducati Bikers Thailand

บอกหน่อยหาแฟนกันที่ไหนเหรอครับ....
« เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:00:23 PM »
//

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: บอกหน่อยหาแฟนกันที่ไหนเหรอครับ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:18:40 PM »
"ใจต้องกล้า หน้าต้องด้าน เงินต้องมี(บ้าง)"

ยิ่งโสดนี่แหละดี เจอคนไหนถูกใจ ให้ล๊อกเป้าไว้โดยพลัน

ขั้นแรกอยู่ที่ใจ ถ้าใจคุณกล้าคุณก็มีชัยไปครึ่ง หากใจคุณฝ่อชาตินี้คุณก็ไม่มีทางได้คุยกับหญิง

ที่เหลือ คือ "หน้า" ถ้าหน้าคุณด้านพอที่จะเดินเข้าไปหา และหน้าคุณหนาพอที่จะหน้าแตก กล้าพอที่จะโดนด่าว่าหน้าสโต๊ค ซิตี้ หากคุณผ่านบททดสอบนี้ไปได้ โอกาสที่คุณจะมีสาวไปควง เพิ่มอีก 30% โดยมากหนุ่มหน้าสโต๊ค ซิตี้ มักจะไม่ขาดเรื่องผู้หญิงครับ  mon57 mon57

ต่อมาคือ "เงิน" หากคุณมีเงิน (อย่างน้อยก็แมนหน่อย เดทสองสามครั้งแรก จนกว่าจะสนิทกัน) สาวๆก็คงอุ่นใจได้ว่าคุณไม่ได้ไปเกาะเขากิน

เมื่อคุณสมบัติ สามอย่างครบ บวกกับหน้าตาที่ดูได้ ก็เหลือแต่สภาพแวดล้อมแล้วละครับ ว่า โสดไหม บรรยากาศดีไหม คุยกันถูกคอไหม จูนกันติดไหม

ขี่รถอย่างเดียวโอกาสได้แฟนยากครับ นอกจากบุพเพอาละวาดจริงๆ ไม่แน่ อาจจะได้เจอสาวๆขี่ดูคาติ ขี่ออกทริป เที่ยวด้วยกันก็ได้

ข้อแนะนำอีกอย่าง จะจีบสาว ขับรถวีออส กับ ขี่ดูคาติ ขับวีออสได้เปรียบกว่านะครับ ผมไม่เสียทรง เสื้อผ้าไม่ยับ ไม่ต้องตากแดด แอร์ก็มี  mon16 mon16 mon16

สอนจระเข้ว่ายน้ำรึเปล่าเนี่ย ขำๆนะครับ  mon57 mon57 mon57

ส่วนผม หมดคุณสมบัติ ตั้งแต่ข้อแรกแล้วครับ 555  mon16 mon16 mon16
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2012, 08:36:02 PM โดย tauhoo »
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
Re: บอกหน่อยหาแฟนกันที่ไหนเหรอครับ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:19:07 PM »
เอ่อๆๆ ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะครับ แต่ถ้าเดี๋ยวนี้ก็ไปเล่น Facebook ก่อง หาเพื่อนคุยๆไป น่าจะง่ายสุดนะ เดี๋ยวก็เจอ เดี๋ยวก็ click

นอกนั้นก็คงแล้วแต่โอกาศนะครับ ชวนเพื่อนไปเที่ยวตามสถานบันเทิง ผมว่าก็ ok เหอะๆๆ แนะนำแบบคนที่หมดสิทธ์แล้วอะคับ  mon8  mon8  mon8

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Moto GP point: +3/-0
  • Freestyle
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:38:42 PM »
ผมว่า โสด มันก็ดีนะ ได้ทำในหลายสิ่ง หลายๆที่ หลายโอกาส ที่คนมีแฟนเขาทำไม่ได้   mon12 mon12
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:39:44 PM »
ผมว่า โสด มันก็ดีนะ ได้ทำในหลายสิ่ง หลายๆที่ หลายโอกาส ที่คนมีแฟนเขาทำไม่ได้   mon12 mon12

mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:48:15 PM »
"ใจต้องกล้า หน้าต้องด้าน เงินต้องมี(บ้าง)"

ยิ่งโสดนี่แหละดี เจอคนไหนถูกใจ ให้ล๊อกเป้าไว้โดยพลัน

ขั้นแรกอยู่ที่ใจ ถ้าใจคุณกล้าคุณก็มีชัยไปครึ่ง หากใจคุณฝ่อชาตินี้คุณก็ไม่มีทางได้คุยกับหญิง

ที่เหลือ คือ "หน้า" ถ้าหน้าคุณด้านพอที่จะเดินเข้าไปหา และหน้าคุณหนาพอที่จะหน้าแตก กล้าพอที่จะโดนด่าว่าหน้าสโต๊ค ซิตี้ หากคุณผ่านบททดสอบนี้ไปได้ โอกาสที่คุณจะมีสาวไปควง เพิ่มอีก 30% โดยมากหนุ่มหน้าสโต๊ค ซิตี้ มักจะไม่ขาดเรื่องผู้หญิงครับ  mon57 mon57

ต่อมาคือ "เงิน" หากคุณมีเงิน (อย่างน้อยก็แมนหน่อย เดทสองสามครั้งแรก จนกว่าจะสนิทกัน) สาวๆก็คงอุ่นใจได้ว่าคุณไม่ได้ไปเกาะเขากิน

เมื่อคุณสมบัติ สามอย่างครบ บวกกับหน้าตาที่ดูได้ ก็เหลือแต่สภาพแวดล้อมแล้วละครับ ว่า โสดไหม บรรยากาศดีไหม คุยกันถูกคอไหม จูนกันติดไหม

ขี่รถอย่างเดียวโอกาสได้แฟนยากครับ นอกจากบุพเพอาละวาดจริงๆ ไม่แน่ อาจจะได้เจอสาวๆขี่ดูคาติ ขี่ออกทริป เที่ยวด้วยกันก็ได้

ข้อแนะนำอีกอย่าง จะจีบสาว ขับรถวีออส กับ ขี่ดูคาติ ขับวีออสได้เปรียบกว่านะครับ ผมไม่เสียทรง เสื้อผ้าไม่ยับ ไม่ต้องตากแดด แอร์ก็มี  mon16 mon16 mon16

สอนจระเข้ว่ายน้ำรึเปล่าเนี่ย ขำๆนะครับ  mon57 mon57 mon57

ส่วนผม หมดคุณสมบัติ ตั้งแต่ข้อแรกแล้วครับ 555  mon16 mon16 mon16

ขอโทษนะครับ หน้าสโตค มันคืออะไรครับ  เเล้วทำไมเปรียบ Ducati กับ Vios เลยครับ

Ducati บางคันแพงเท่า Camry เลยนะครับ  mon1
เอ่อๆๆ ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะครับ แต่ถ้าเดี๋ยวนี้ก็ไปเล่น Facebook ก่อง หาเพื่อนคุยๆไป น่าจะง่ายสุดนะ เดี๋ยวก็เจอ เดี๋ยวก็ click

นอกนั้นก็คงแล้วแต่โอกาศนะครับ ชวนเพื่อนไปเที่ยวตามสถานบันเทิง ผมว่าก็ ok เหอะๆๆ แนะนำแบบคนที่หมดสิทธ์แล้วอะคับ  mon8  mon8  mon8

บอกตามตรงนะครับ ผู้หญิงส่วนใหญ่ที่ไปตามสถานบันเทิง ผมคิดว่าผมคงไม่ทันพวกเธอหลอก ไม่ได้รังเกียจนะครับ

แต่คิดว่า นิสัยของผมคงไม่อาจจะหาสาวๆจากสถานบันเทิงได้

mon57

mon61 Ducati เท่านั้น ซ้อนไม่ได้ก็ไม่จีบเว้ย ผมหยิ่ง 5555+ mon47

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 08:59:01 PM »
ใจกล้า หน้าด้าน เงินถึง

3 คำนี้ใช้ได้ผล ครับ

ออฟไลน์ ไร้แรงบิน

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:23:51 PM »
ผมมีแต่ภรรยาไม่มีแฟน อยากมีแฟนเหมือนกันนะ mon6

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:34:33 PM »
 ด้านได้อายอด ท่องจำให้ขึ้นใจ
โอากาสงาม ๆ ชาตินึงจะผ่านมาสักที อย่ามัวเสียเวลารอ สร้างมันขึ้นมาเองครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 09:40:33 PM »
งั้นขอถามนะครับ

คุณมีแฟนมาเเล้วกี่คน คบกันมาคนละกี่ปี

เจอกันที่ไหน

เเล้วตอนนี้มีแฟนกันเเล้วหรือยัง คบมากี่ปี เจอกันที่ไหน

เล่าตอนที่คุณไปจีบแฟนคุณตอนนี้ให้บ้างได้ไหม เป็นแนวทาง mon32

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:16:16 PM »
แฟนมีหลายคนครับ  mon40 แต่ภรรยามีคนเดียว ผมเจอครั้งแรกที่ร้านกาแฟ เธอขี่ honda ทีน่า ผมขี่ Suzuki อะไรก็ไม่รู้ จำรุ่นไม่ได้  mon40 (คาดว่าน่าจะ R 100) เท่าที่จำได้คือขี่ไอ้รถกระป๋องคันนั้นส่งแฟนไปทำงาน แล้วท่อไอเสีย ดันหล่นระหว่าง... แฟนคนนั้นก็ไม่ทิ้งผม
ผมซื้อ SF400 ตอนที่เราแต่งกันแล้ว เธอก็ไม่ห้าม แต่ซ้อนท้ายแค่ครั้งเดียว  mon8
หลังจากนั้น ซื้อบ้าน ซื้อรถยนต์ ก็เป็นชื่อแฟนหมดครับ รวมทั้ง 795 ที่กำลังจะได้ด้วย ผมขอเป็นแค่คนขับอย่างเดียว mon37 mon61
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:20:11 PM »
มีแฟนมาแล้ว 2 คน ตอนนี้คบคนที่สองอยู่ คบมาแล้ว 9 ปีครับ
คนแรกตอนปี 1 เห็นสวยดีเลยเดินไปคุย ในมหาลัยครับ
คนที่สองตอนปี 4 ไปคอนโดเพื่อนเห็นเดินอยู่แถว ๆ นั้น สวยดี เลยเดินไปคุยครับ
ผมว่าถ้าเราแตงตัวให้ดู สุภาพ พูดจาดีดีหน่อย เขาไม่ไล่เราออกมาหรอก อาจมีรู้สึกแปลก ๆ บ้างผู้หญิงอาจจะเขิน แต่ในใจเขาภูมิใจครับ

ออฟไลน์ xman2005

• **
  • Moto GP point: +5/-3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:29:42 PM »
ขอตอบบ้างครับ เนื่องจากคุณไม่ค่อยมีเวลาและถ้าหน้าตาไม่เหมือนดาราแบบที่ว่าสาวๆเห็นเป็นต้องหันมามอง การจะหาแฟนคุณต้องเข้าถ้ำเสือเช่น ไปเรียนอะไรก็ได้ที่มีสาวๆเรียนเยอะๆ ที่เหลือก็เป็นความสามารถส่วนตัวแล้วครับ หรืออีกวิธีหนึ่งผ่านคนรู้จักว่าเขามีญาติ พี่น้อง เพื่อน พอจะแนะนำให้คุณได้หรือเปล่า ผมว่าแบบที่เจอกันตามตึกทำงานแล้วจะมาชอบกันโอกาสน้อยครับ เพื่อนผมทำงานต้องเจอ pretty ทุกวัน ก็ไม่เห็นมันจะมีแฟนเป็น pretty เลย

ออฟไลน์ dezcibell<Bell>

• Freestyle
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:35:15 PM »

คุณมีแฟนมาเเล้วกี่คน คบกันมาคนละกี่ปี

เเล้วตอนนี้มีแฟนกันเเล้วหรือยัง คบมากี่ปี เจอกันที่ไหน

เล่าตอนที่คุณไปจีบแฟนคุณตอนนี้ให้บ้างได้ไหม เป็นแนวทาง mon32
ไม่กล้าออกสื่อ เด๋วเปิดเจอละยุ่งเลย mon47 mon47
Ducati  M795 @ Chanthaburi & Nonthaburi & Chumpon

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:43:21 PM »
มีแฟนมาแล้ว 2 คน ตอนนี้คบคนที่สองอยู่ คบมาแล้ว 9 ปีครับ
คนแรกตอนปี 1 เห็นสวยดีเลยเดินไปคุย ในมหาลัยครับ
คนที่สองตอนปี 4 ไปคอนโดเพื่อนเห็นเดินอยู่แถว ๆ นั้น สวยดี เลยเดินไปคุยครับ
ผมว่าถ้าเราแตงตัวให้ดู สุภาพ พูดจาดีดีหน่อย เขาไม่ไล่เราออกมาหรอก อาจมีรู้สึกแปลก ๆ บ้างผู้หญิงอาจจะเขิน แต่ในใจเขาภูมิใจครับ

"เลยเดินไปคุยครับ" โอ้ๆๆๆ  กล้ามาก เนี่ยละที่ไม่กล้า ไม่รู้จะไปเจอคนหยิ่ง มีแฟนเเล้วหรือเปล่า
ขอตอบบ้างครับ เนื่องจากคุณไม่ค่อยมีเวลาและถ้าหน้าตาไม่เหมือนดาราแบบที่ว่าสาวๆเห็นเป็นต้องหันมามอง การจะหาแฟนคุณต้องเข้าถ้ำเสือเช่น ไปเรียนอะไรก็ได้ที่มีสาวๆเรียนเยอะๆ ที่เหลือก็เป็นความสามารถส่วนตัวแล้วครับ หรืออีกวิธีหนึ่งผ่านคนรู้จักว่าเขามีญาติ พี่น้อง เพื่อน พอจะแนะนำให้คุณได้หรือเปล่า ผมว่าแบบที่เจอกันตามตึกทำงานแล้วจะมาชอบกันโอกาสน้อยครับ เพื่อนผมทำงานต้องเจอ pretty ทุกวัน ก็ไม่เห็นมันจะมีแฟนเป็น pretty เลย

"เพื่อนผมทำงานต้องเจอ pretty ทุกวัน ก็ไม่เห็นมันจะมีแฟนเป็น pretty เลย"   อันนี้ก็เข้าใจคนในรู้ เลยไม่เอา

คนนอกไม่รู้จะเอาๆๆๆ

หวังว่าปีนี้ผมจะได้มีแฟนกับเขาบ้างนะครับ mon55

ออฟไลน์ MomoArshi(Art)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 10:48:23 PM »
 mon16 กระทู้นี้อ่านเพลินจริงๆคับ..เพื่อนๆ
คุยกันนอกเรื่องบ้างนานทีก็ดีนะครับ...
เดี๋ยวจะบวก1ให้ทุกคนเรยคับ mon57 mon57 mon57

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:08:09 PM »

ไม่กล้าออกสื่อ เด๋วเปิดเจอละยุ่งเลย mon47 mon47

นี่แหละอีกเหตุผล ที่ผมไม่กล้าพิมอะไรมาก  abc8 abc8

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:09:23 PM »
mon16 กระทู้นี้อ่านเพลินจริงๆคับ..เพื่อนๆ
คุยกันนอกเรื่องบ้างนานทีก็ดีนะครับ...
เดี๋ยวจะบวก1ให้ทุกคนเรยคับ mon57 mon57 mon57
ออนไลน์ MomoArshi(Art)

วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
    *
    คะแนนนักบิด: 0 ----> 1

ออฟไลน์ strada2800

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2012, 11:35:56 PM »
เออ เข้าท่า ...... mon12

ออฟไลน์ tee ( ตี๋ )

• Moto GP point: +10/-3
  • !!!!!!!!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 12:40:24 AM »
กระทู้นี้ ยาวววววววววว ไป  mon47
!!!!