อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปิดการขายครับ)  (อ่าน 22372 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
    • Facebook
(ปิดการขายครับ)
« เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:14:26 AM »
ขายดาวน์ Monster M795(รถศูนย์ทองหล่อ)
สภาพดี เจ้าของรักรถครับ แต่ผมขายเพราะจะเปลี่ยนแนวครับผม
รถไม่เคยล้มแปะ ไม่เคยล้ม จอดคลุมผ้าตลอดครับ
เข้าเช็คศูนย์ทุกครั้ง รถไม่เคยงอแงหรือมีปัญหาครับ
รถวิ่ง 10,4xx กิโล
ดาวน์มา : 151,400 บาท(รวมประกันชั้นหนึ่ง + ค่าทะเบียน) ดาวน์พร้อมโปรท่อ 59,990 บาท
รถมี ท่อ Termignoni + กรอง + กล่อง
ครอบท้ายแท้ศูนย์
กันรอยถังแท้ศูนย์
เบาะเปลี่ยนเป็นของ M796 (พึ่งเปลี่ยนเมื่อสัปดาห์ที่แล้วครับ)
ผ่อนเดือนละ : 8,046 บาท ผ่อนไปแล้ว 11 งวด(เหลือ 37 งวด) = 8,046x11 = 88,506 บาท
การ์ดหม้อน้ำ ร้านพี่หมู : 700 บาท
กระจก CRG พร้อม Adapter : 10,000 บาท
ท้ายสั้น Competition Work : 5,000 บาท
ไฟท้ายแบบไฟเลี้ยวกระพริบในตัว : 3,500 บาท
กันล้มกลาง Motovation : 3,500 บาท
ของเดิมมีคืนให้ครบครับ (ท่อเดิม ท้ายเดิม กระจกเดิม กรอง กล่อง ยกเว้นเบาะเดิม)
รวมทั้งสิ้น
151,400 + 88,506 + 10,000 + 5,000 + 3,500 + 3,500 + 700 = 262,606 บาท

ขอขายดาวน์ที่ราคา 130,000 บาทถ้วนครับ ลดสุดๆครับ เอาไปผ่อนต่ออีก 37 งวด
หรือจะตัดสดเลยก็ได้ครับ ราคาตัดสดอยู่ที่ประมาณ 4xx,xxx บาทครับ
 mon32

สนใจติดต่อ X-087 0777451 สะดวกโทรมาก็ได้ครับผม
หรือแอด Line มาได้ที่ ID : imodxyz ได้เลยครับ

เอกสารดำเนินงานกับไฟแนนส์ ผมจัดการให้ ผู้ซื้อแค่เตรียมเอกสารดังนี้
1.สำเนาบัตรประชาชน
2.สำเนาทะเบียนบ้าน
3.สลิปเงินเดือน
4.สเตรทเม้นย้อนหลัง 6 เดือน
5.ถ้ามี** เอกสารเกี่ยวกับกิจการ ธุรกิจที่เป็นหุ้นส่วน หรือเจ้าของร้าน ให้แนบมาด้วย จะได้พิจารณาง่ายขึ้นจากไฟแนนส์ครับ
*เมื่อทางไฟแนนส์ยืนยันว่าท่านผ่าน สิ่งที่ต้องเตรียม
 1.เงินดาส์ว ในราคา 130,000 บาท
 2.เงินผ่อนล่วงหน้า 8,046*2 = 16,092 บาท
 3.ค่าโอน 7,700 บาท

อันนี้รูปครับ ถ่ายไว้ก่อนที่จะเปลี่ยนเบาะเป็นของ 796
 mon32

ขอบคุณเว็บ MonsterClub Thai มากครับ

mon32

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2013, 08:47:47 PM โดย ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)(DCDC) »
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

Ducati Bikers Thailand

(ปิดการขายครับ)
« เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:14:26 AM »
//

ออฟไลน์ Q DNT

• Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ขอให้ไปไวๆนะน้องรัก จุ๊ฟๆ

ออฟไลน์ goodnew

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คันนี้สวยมากครับคนบ้ายังมาเลียรถเลย   mon16 mon16สวยจัด555

• Facebook
ขอให้ไปไวๆนะน้องรัก จุ๊ฟๆ

ขอบคุณครับอ้าย

mon32
คันนี้สวยมากครับคนบ้ายังมาเลียรถเลย   mon16 mon16สวยจัด555
รถสวยจัด คนบ้าเดินผ่านต้องวกกลับมาเลียเบาะใช่ไหมพี่บอยยย 555+
 mon17
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

ออฟไลน์ ☆ aotdy 456 ☆ DKC

• =เสี้ยวจันทร์ที่ขอบฟ้า.. เร่งวันเวลาเดือนปี.......
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +4/-0
  • กับชีวิตที่ไม่มีใครตีกรอบ...
ขายเถอะคับ...ขายได้ไวไวนะคับ abc6

• Facebook
ขายเถอะคับ...ขายได้ไวไวนะคับ abc6

คร้าบ ขอบคุณครับพี่อ๊อดดดดดดดด
 mon17

• Facebook
ดันครับดัน สนใจสอบถามก่อนได้ครับผม
ราคาลองคุยกันมาได้ครับ ถูกคอ ถูกใจ จัดเลยครับ
 mon32 mon17

• Facebook
ราคาต่อรองได้ครับ ผมกันเอง ง่ายๆ คร้าบ
 mon61

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
ขายแล้วไปเล่นอะไรต่อหละ น้อง

• Facebook
ขายแล้วไปเล่นอะไรต่อหละ น้อง

ยังไม่แน่นอนครับพี่วัช แอบๆเศร้าอยู่เหมือนกัน
 mon6  mon36

ออฟไลน์ asscess( M )

แยกของแต่งไหมครับ ถ้าแยก pm ทีครับ ขอบคุนครับ

• Facebook
แยกของแต่งไหมครับ ถ้าแยก pm ทีครับ ขอบคุนครับ

ยังครับผม รถผมแต่งน้อย ไม่รู้จะแยกอันไหนออกดีครับ
ขอขายเต็มคันก่อนละกันครับผม
ขอบคุณมากครับ
 mon10

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
รถสวยครับ   mon57 mon57 mon57
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

• Facebook

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
รถสวยจริงครับช่วยดัน ขอให้ขายได้ไวๆนะ X  mon61 mon57

• Facebook
รถสวยจริงครับช่วยดัน ขอให้ขายได้ไวๆนะ X  mon61 mon57

ขอบคุณคร้าบพี่โอ๊ต
ใครสนใจติดต่อได้เลยนะคร้าบบบ
 mon32

• Facebook
อัพเดทราคานะครับ ยังเป็นราคาเดิม
เพราะความจำไม่ดีครับ จากเดิมที่บอกผ่อนไปแล้ว 8 งวด
จริงๆ ผมผ่อนไปแล้ว 9 งวดนะครับผม
ใครสนใจติดต่อได้คร้าบ
 mon32

ออฟไลน์ jackjack

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ตัวนี้ มี ABS ป่าวครับ รถปีอะไรครับ ประกันหมดเมื่อไรครับ

• Facebook
ตัวนี้ มี ABS ป่าวครับ รถปีอะไรครับ ประกันหมดเมื่อไรครับ

ตัวนี้ไม่มี ABS ครับผม เป็นรถปี 2012 ครับ ออกมาเมื่อเดือน 7 ปีที่แล้วครับผม
 mon32

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล

ตัวนี้ไม่มี ABS ครับผม เป็นรถปี 2012 ครับ ออกมาเมื่อเดือน 7 ปีที่แล้วครับผม
 mon32

รถสวย สภาพดี เงามว๊าก