ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปสุพรรณบุรี ร้อนๆก็ยังจะไป  (อ่าน 3766 ครั้ง)

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ทริปสุพรรณบุรี ร้อนๆก็ยังจะไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:28:16 PM »
อากาศร้อนมากๆครับ แต่ว่าก็สนุกดี เป็นทริปไปเช้าเย็นกลับไป 2 คันเช่นเคย
จุดหมายปลายทางคือ
บึงฉวาก มีโซนที่เปิดใหม่ด้วยนะค๊าบ เก็บเพิ่มอีก 150 บาท
ตลาดสามชุก
มังกรสวรรค์
วัดป่าเลไลย์

ไปดูกันเลยครับ
เช้าเรานัดกันที่ ปตท รังสิต เลย ม.กรุงเทพไปหน่อย ทำไมถึงนัดกันตรงนี้ใช่ไหมครับ พอดีว่าผมเอารถมาจอดไว้ที่บ้านภรรยาที่รังสิต เช้าภรรยาเลยต้องขับรถมาส่ง และเป็นเหตุผลที่การออกทริปแบบค้างคืนต้องหดหายไปมากจากเมื่อก่อน มีภรรยาคอยคุมครับ mon19

มาถึงคันแรก

แล้วเพื่อนก็ตามมา

ที่เห็นจอดกันอยู่เยอะนี่ไม่ได้ไปด้วยกันนะครับ มาเจอกันโดยบังเอิญสอบถามได้ความว่าเขาจะไปอยุธยากันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 04:31:16 PM โดย mohn1300 »

Ducati Bikers Thailand

ทริปสุพรรณบุรี ร้อนๆก็ยังจะไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:28:16 PM »
//

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: ทริปสุพรรณบุรี ร้อนๆก็ยังจะไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:34:08 PM »
เส้นทางที่เราใช้คือขับออกมาด้านหลังผ่าน ม.ธรรมศาสตร์ ผ่านปทุมธานี แล้วตัดเข้าสุพรรณครับ

แวะปั๊มเดียวแล้วยิงยาวถึงบึงฉวากเลยครับ

• **
Re: ทริปสุพรรณบุรี ร้อนๆก็ยังจะไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:44:52 PM »
ถึงแล้วที่แรก บึงฉวาก เส้นสุพรรณขอบอกเลยว่าตรงๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ตรง มีโค้งบ้างแต่เป็นโค้งแบบกว้างๆครับ

เสือตาเหล่

เอ๊ะเขาถ่ายอะไรกัน

น้องเขาโบกมือให้ผม  abc36 มโนเอง

และนี่คือโซนเปิดใหม่ครับ ยิ่งใหญ่จริงๆ abc18

ถือว่าคุ้มครับเสียเงินเพิ่มอีก 150 บาท

น่ากินจริงๆ

และเผื่อใครอยากจะมาพักนะครับ บ้านต้นไม้บรรกาศดีจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 04:55:23 PM »
สถานที่ต่อไปตลาดสามชุก ย้อนกลับมาจากบึงฉวาก เราเริ่มเที่ยวจากที่ไกลสุดก่อน
ตลาดที่มีลูกชิ้นยักษ์ขายเยอะมาก มีร้านขายอาหาร ขายขนมนั่งริมน้ำด้วยนะครับ ถ้ามาอย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ เดินดูให้ทั่วก่อนแล้วค่อยเลือกนั่ง เพราะผมเองด้วยความหิวเจอร้านแรกเข้าเลย พออิ่มแล้วมาเดินดู มีร้านน่านั่งอีกมากมาย  abc39

เพื่อนผมได้ของฝากกลับบ้าน ถ้าจะซื้อหมวกแบบนี้ไม่บอกจะพาไปซื้อที่จตุจักรก็มี 5555 abc24

ติดกล่องมาเพื่อใส่หมวกใบเดียว อิอิ  mon57

ผมไม่สามารถซื้อของฝากอะไรได้เพราะไม่รู้จะเอากลับยังไง abc39

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:02:16 PM »
ต่อกันที่วัดป่าเลไลย์ อยู่คนละฝั่งกันกับ มังกรสวรรค์

อากาศมันร้อนจริงๆ ขับถนนโล่งๆ ลมที่พัดมาช่างแสนร้อน mon36 เหมือนไอจากถนนนั้นพัดขึ้นมา  mon6

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 05:11:40 PM »
และสุดท้าย มังกรสวรรค์ ภายในตัวของมังกรนั้นมีพิพิธภัณฑ์อยู่ด้วยนะครับ แต่เสียค่าเข้าชม ผมเลยไม่ได้ขึ้นไปดู จากตรงนี้เราก็ขับกลับกรุงเทพฯกันเลยครับ แล้วไปแยกย้ายกันที่ ปั้ม ปตท แถวเส้นบางบัวทอง กาญจนา กินกาแฟกันอีก 1 แก้วก่อนกลับ

lineID : Mohn1300 สามารถสอบถามได้ครับ  abc33

ออฟไลน์ nontavat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:27:07 PM »
ขอถามแบบตรงๆเลยนะครับ เวลาออกทริปแล้วลงไปเที่ยวอ่ะครับ ทิ้งหมวกกันน๊อคไว้ที่รถเลยหรือว่าถือไปด้วยตลอดอ่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 05:10:05 PM »
ขอถามแบบตรงๆเลยนะครับ เวลาออกทริปแล้วลงไปเที่ยวอ่ะครับ ทิ้งหมวกกันน๊อคไว้ที่รถเลยหรือว่าถือไปด้วยตลอดอ่ะครับ

ถือครับ ติดไปด้วยทุกที่เลย แต่ที่บึกฉวากเขาให้ฝากไว้ที่เคาเตอร์ได้ครับ ส่วนเพื่อนผมเอาใส่กล่องข้างหลังครับ แนะนำให้พกสายล๊อคแล้วล๊อคหมวกเรากับแฮนรถก็สะดวกดีครับ แต่ผมไม่อยากพกสายคล้องเลยถือมากกว่า อีกอย่างครับเอาไว้ใส่ถุงมือกับโม่งคลุมหน้าครับ แรกๆก็ดูเกาะกะครับ แต่ทิ้งไว้แล้วหายไปไม่คุ้มกันครับ