ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำน้ำยาลบรอยที่ครับ  (อ่าน 1885 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaojaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
แนะนำน้ำยาลบรอยที่ครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:58:11 PM »
ออกรถมาได้ยังไม่ถึงเดือน รถเป็นรอยขนแมวตามข้างถังน้ำมัน(เวลาขี่เข่าจะไปถู) และตรงครอบเบาะหลัง(เวลาก้าวขาขึ้นรถ)
ใครมีน้ำยาขัดลบรอยแนะนำหน่อยครับ

mon32

Ducati Bikers Thailand

แนะนำน้ำยาลบรอยที่ครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 04:58:11 PM »
//

ออฟไลน์ mONTAGUES79

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: แนะนำน้ำยาลบรอยที่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2014, 03:47:44 PM »
ของแอมเวย์ครับ จำชื่อไม่ได้ นอกจากจะลบรอยขนแมวแล้วยังเคลือบสีอีกด้วย วาววับ^^

ออฟไลน์ Series9

• *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: แนะนำน้ำยาลบรอยที่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2014, 12:28:33 PM »
แนะนำ Meguiar's 21 ครับ

อันนี้คุณสมบัติ

เบอร์ 21

ตัวนี้ใช้เทคโนโลยีใหม่ในการผลิต ที่ชื่อว่า Hydrophobic Polymer Technology ใช้ได้กับรถทุกเฉดสีครับ เป็นน้ำยาเคลือบสีสูตรโพลิเมอร์สังเคราะห์แท้ 100% เพิ่มการปกป้องสีรถมากยิ่งขึ้นใช้ดีกว่าเดิม นอกจากปกป้องสีรถสุด ๆ แล้ว คุณจะสัมผัสได้ถึงความลื่น ที่ลื่นมากกว่าตัวเก่าและความเงาและความฉ่ำของสีรถ และยังลบรอยขนแมวเล็ก ๆ ได้ดีเช่นเดิมในเวอร์ชั่นใหม่นี้ ยังมีคุณสมบัติใหม่ ๆ เพิ่มเข้ามา เช่น "Water Fearing" ช่วยไล่น้ำและช่วยลดการเกาะตัวของน้ำ เช็ดออกง่าย และยังปกป้องสีรถจาก UVA และ UVB ที่มาจากแสงแดดได้ และคุณสมบัติอื่น ๆ

ส่วนตัวแล้วก็ใช้ตัวนี้ลบรอยขนแมว(ทำนานๆที) เคลือบสีด้วย Zaino Z2 และเคลือบสุดท้ายด้วย Zaino Z8 ครับ วิ้งงงงและทนมากกก

เล่นตามพวกรถยนต์ได้เลยครับ ของเขาดี