ผู้เขียน หัวข้อ: พิษณุโลก - น้ำหนาว (มี 4 รูป พร้อมบรรยายสภาพเส้นทาง)  (อ่าน 4210 ครั้ง)

ออฟไลน์ somterk

• ของขวัญที่ล้ำค่าหาได้จากมิตรภาพที่ดี
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
สวัสดีครับผมสมเติร์ก Ducati Lower North อยู่ที่จังหวัดพิษณุโลก พอดีได้ข่าวมาว่าทางคลับของเรามีโครงการจะจัดทริปมาเที่ยวแถวๆเขาค้อ - น้ำหนาว ในเร็วๆนี้ผมก็เลยลองวิ่งไปสำรวจเส้นทางกันดูเนื่องจากช่วงนี้กำลังมีการขยายช่องจราจรเป็น 4 เลนส์ตลอดสาย (ตั้งแต่วังทอง - หล่มสัก) ทำให้หลายๆคนกังวลว่าจะเป็นอุปสรรคและก่อให้เกิดอันตรายในการขับขี่หรือไม่ ผมขออนุญาตบรรยายเส้นทางเบื้องต้นไว้เป็นข้อมูลแก่ผู้ที่สนใจจะขี่มาท่องเที่ยวเส้นทางนี้เพื่อจะได้ไม่เป็นกังวลและผิดหวังครับ ตลอดเส้นทางจะมีการก่อสร้างถนนแต่ไม่มีการลอกผิวจราจรสามารถใช้ความเร็วได้ตามปกติครับแต่ต้องระมัดระวังเรื่องของรถตัดหน้าซึ่งส่วนใหญ่จะเป็นรถสิบล้อบรรทุกดินหรือรถบดถนนที่ข้ามไปมาเพื่อทำงาน (วันนี้ก็โดนรถบดถนนตัดหน้าครับ ไม่มีสัญญาณธงเลย  mon19) นอกนั้นก็ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ บรรยากาศดีเหมือนเดิม ช่วงปลายฝนต้นหนาวจะสวยเป็นพิเศษ สมาชิกท่านใดอยากมาวอร์มยางแถวนี้ก็เชิญเลยครับ  mon16

ไปมาสดๆร้อนๆเมื่อกลางวันครับ ชื่ออุทยานน้ำหนาวแต่ร้อนมากครับ   mon47

Route 12 หลายๆคนคงจะคุ้นเคยกับชื่อนี้นะครับ บรรยากาศดีกาแฟอร่อยครับ แวะพักรถทุกครั้งที่ผ่าน

ประชันบั้นท้ายว่าใครงามกว่ากัน  mon61

สภาพผิวจราจรดีครับ อะขึ้นให้สุดต้องลงให้มิดดด  abc10

Angel ยังเอาอยู่ ไม่ลื่นแน่นอนฮะ

พอดีขี่ตามไปทีหลังเลยไม่ค่อยได้จอดถ่ายรูปมาฝากครับ ยังไงถ้าใครผ่านมาแถวนี้ก็แวะทักทายกันบ้างนะครับ 081-9736744 สมเติร์ก ยินดีรับใช้คร้าบบบ (ข้อมูลผิดพลาดประการใดขออภัยนะครับ)

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Arscoop

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: พิษณุโลก - น้ำหนาว (มี 4 รูป พร้อมบรรยายสภาพเส้นทาง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 02:27:28 PM »
สวยงามครับ

ออฟไลน์ starbuzks

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
angel  mon57