ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่..ขอถามเรื่องเสื้อครับ  (อ่าน 1486 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7Clean-Rider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
มือใหม่..ขอถามเรื่องเสื้อครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:05:41 PM »
สวัสดีครับ.....  ผมเป็นมือใหม่หัดขี่ และหลงไหลในแบรนด์นี้ครับ หลังจากหาข้อมูลจากในบ้านนี้มาพอสมควร

....เมื่อวานนี้ได้เข้าไปจอง M795 ABS ที่ศูนย์ทองหล่อ ไปเห็นเสื้อ Jacket Ducati ทั้งที่เป็น Jacket หนัง และ Air Flow ทีแขวนขายในช้อปของศูนย์นั้น อยากทราบว่าคุณภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ ถ้าเทียบกับแบรนด์ดังอื่น ๆ ที่ขายตามร้านนอกทั่วไป เป็นเสื้อของ Ducati ทำเอง หรือจ้างแบรนด์เสื้ออื่นทำ มีท่านใดเคยซื้อเสื้อจากศูนย์ไปใช้งานบ้างหรือไม่ครับ อยากรบกวนแชร์ให้ฟังสักหน่อยครับ...  mon10   mon10   ...ขอบคุณครับผม...

Ducati Bikers Thailand

มือใหม่..ขอถามเรื่องเสื้อครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:05:41 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: มือใหม่..ขอถามเรื่องเสื้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 03:46:49 PM »
 mon10 จริงๆ เสื้อของดูคาติ ก็ให้หลายๆ แบรนด์ดัง ทำนะครับ ไม่ว่า จะไดเนส หรือพูม่า  แล้วแปะแบรนด์ดูคาติ เข้าไป
ราคาในศูนย์จะแพงไปซักหน่อย แต่ก็มั่นใจได้ว่าแท้ครับ .. แต่ร้านที่ขายของแท้ ตามช็อปข้างนอกก็มีเยอะนะครับ มีทั้งที่หิ้วเข้ามา สั่งเข้ามาขาย หรือกระทั่ง สั่ง หรือประมูลทางอีเบย์ก็มีครับ

เทียบคุณภาพแล้วก็เหมือนกันครับ   mon10
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ 7Clean-Rider

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: มือใหม่..ขอถามเรื่องเสื้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 05:35:50 PM »
mon10 จริงๆ เสื้อของดูคาติ ก็ให้หลายๆ แบรนด์ดัง ทำนะครับ ไม่ว่า จะไดเนส หรือพูม่า  แล้วแปะแบรนด์ดูคาติ เข้าไป
ราคาในศูนย์จะแพงไปซักหน่อย แต่ก็มั่นใจได้ว่าแท้ครับ .. แต่ร้านที่ขายของแท้ ตามช็อปข้างนอกก็มีเยอะนะครับ มีทั้งที่หิ้วเข้ามา สั่งเข้ามาขาย หรือกระทั่ง สั่ง หรือประมูลทางอีเบย์ก็มีครับ

เทียบคุณภาพแล้วก็เหมือนกันครับ   mon10

ขอบคุณมากครับผม  ตอนนี้เหลือแต่เสื้ออย่างเดียวครับ นอกนั้นครบแล้ว  ขอบคุณอีกครั้งครับ